Đăng ký thành viên Hội Nuôi Gà

<object width="1" height="1">

Tham gia hội nuôi Gà bằng cách click vào liên kết sau
hôi nuôi gà VIỆT NAM

em thấy trong diễn đàn cũng có rất nhiều người chăn nuôi gà lên em muốn lập một câu lac bộ nuôi gà để tất tả mọi người nuôi gà có thể chia sẻ kinh nhiệm và góp ý với nhau hay thảo luận v.v.vv.
như vậy chúng ta sẽ đoàn kết gắn bó hơn và gúp đỡ lẫn nhau
để mọi người trong ngành hiểu nhau hơn thì em lên em đã ý kiến chúng lên đăng kí thành viên câu lạc bộ bằng những thông tin mà em viết ở dưới mọi người chỉ việc điền chính sác là được

chú ý topic này chỉ dành cho những người nuôi gà
và chỉ các bác BQT và những thành viên não nông trở lên mơi có thể góp ý vì để tránh hiều nầm và spam quảng cáo

các thành viên có thể giao lưu tại đây
Chủ đề: topic giau lưu của các thành viên câu lạc bộ nuôi gà

những topic của di len lamgiau cảm thấy có thể gúp ích cho mọi người lên up lên đây để mọi người có thể tham khảo và có thể chia sẻ kinh nhiệm của minh
Chủ đề: tài liệu chăn nuôi gà.. mong rằng sẽ giúp ích được cho người chăn nuôi
Chủ đề: hãy cùng nhau chia sẻ kinh nhiệm thực tế ngành chăn nuôi gà

Mẫu đăng ký thành viên Hội.

- Nickname AGRIVIET:
- Họ tên:
- Năm sinh:
- Địa chỉ:
- Số điện thoại: *
- Email:
- Nghề nghiệp chính:
- Sở thích:

* Không bắt buộc

THÀNH VIÊN CÁC TỈNH

</object>

Last edited:
@ Bác di len lam giau : Lâu nay bác "lặn" đâu rồi.hihi...chắc lại mới xuất gà,đang lo đếm tiền.Bác tổng hợp danh sách thành viên rồi lên một cái chương trình cụ thể để phát triển Hội nuôi gà nào.

--------

Không dấu gì các bác, ở vùng của tôi, người ta làm chuồng gà chỉ toàn nuôi gà 1.000 con trở lên thôi. Nên bài toán kinh tế tụi tôi hoàn toàn đã tính và thực nghiệm hết rồi. Chi phí thú y chỉ khoảng 5 đến 8 triệu cho 1000 gà thôi. Gà nòi nuôi 90 đến 100 ngày là có thể bán thịt, trọng lượng bính quân khoảng 1300 đến 1400kg cho 1000 gà. FCR khoảng 2.9 đến 3.1. Tiền lãi trừ hết chi phí khoảng 20 đến 30 triệu VND.
Các bác nào thấy đúng với chuồng gà nhà ta thì vote cho 1 phiếu, cảm ơn! :8^::8^::9^:
hehe,sau đợt gà này em áp dụng thí điểm cách nuôi của anh xem xao.Chưa biết kết quả nhưng vẫn vote cho a một phiếu về những chia sẽ của anh.

Last edited by a moderator:
Hội nuôi gà đông vui quá! Hôm nay ngoinhanho cũng xin đăng ký một vé "học lóm"... :lol:

Tên nick agriviet: ngoinhanhotrenthaonguyen
Họ tên thật: Võ Thị Bích Thùy
Năm sinh: 1989
Địa chỉ: DakLak
Email: thaonguyenxanh402@yahoo.com.vn
Nghề nghiệp chính: Nông dân chuyên nghiệp trong tương lai................. xa
Chăn nuôi theo kiểu công nghiệp hay chăn thả: chăn nuôi theo kiểu thả vườn.
Tài sản: Mấy chục con gà ta thả vườn của... mama. Tài sản riêng là 3 con gà mái và một đàn gà con Má cho làm vốn (theo lời của mama thì "kiến tha lâu đầy tổ", dự đoán trong tương lai sẽ là đàn gà...... "mấy ngàn con")
Qùa ra mắt câu lạc bộ của ngoinhanho là một cuốn tài liệu nói về 66 bệnh do Cầu Ký Sinh Trùng gây ra trên gia cầm: 66 Bệnh Gia Cầm
Sở thích: Nông nghiệp nói chung.
Mong các "sư huynh muội" giúp đỡ!

Hội nuôi gà đông vui quá! Hôm nay ngoinhanho cũng xin đăng ký một vé "học lóm"... :lol:

Tên nick agriviet: ngoinhanhotrenthaonguyen
Họ tên thật: Võ Thị Bích Thùy
Năm sinh: 1989
Địa chỉ: DakLak
Email: thaonguyenxanh402@yahoo.com.vn
Nghề nghiệp chính: Nông dân chuyên nghiệp trong tương lai................. xa
Chăn nuôi theo kiểu công nghiệp hay chăn thả: chăn nuôi theo kiểu thả vườn.
Tài sản: Mấy chục con gà ta thả vườn của... mama. Tài sản riêng là 3 con gà mái và một đàn gà con Má cho làm vốn (theo lời của mama thì "kiến tha lâu đầy tổ", dự đoán trong tương lai sẽ là đàn gà...... "mấy ngàn con")
Qùa ra mắt câu lạc bộ của ngoinhanho là một cuốn tài liệu nói về 66 bệnh do Cầu Ký Sinh Trùng gây ra trên gia cầm: 66 Bệnh Gia Cầm
Sở thích: Nông nghiệp nói chung.
Mong các "sư huynh muội" giúp đỡ!
cảm ơn ngoinhanho đã tặng mọi người một món quà vô giá
mấy hôm này vội quá không online được mọi người thông cảm nha

cho mình đăng ký một vé.

Tên nick: obayashituan
Họ tên thật: phạm thanh tuấn
Năm sinh: 01-08-87
Địa chỉ: đường Lã Xuân Oai, Phường Tăng Nhơn Phú A, Quận 9, TP.HCM
Số đt: 0937.777.574
Email: phamthanhtuan138xd@yahoo.com.vn
Nghề nghiệp chính: Kỹ sư Xây Dựng
Đang tập chăn nuôi, tài sản 20con gà tre :wacko: đang tính mở rộng với quy mô lớn.
Sở thích: trồng trọt, chăn nuôi.....
Góp ý: anh em cùng chia sẽ kinh nghiệm giúp diễn đàn ngày càng phát triển, giúp cho diễn đàn trở thành địa chỉ để giao lưu học hỏi kinh nghiệm về nông nghiệp đáng tin cậy cho những ai đã, đang và sắp làm nông nghiệp.

có lẽ mai chúng ta tổ chức bỏ phiếu bầu hội trưởng
em định mượn cái chức năng bình chọn của anh khucthuydu để giúp buổi bỏ phiếu bầu dễ dàng hơn ,em sẽ cố hết sức để mượn được các bác cứ chờ em nha hihi hãy đợi tin tốt của em

tên thật : Nguyễn Trường Vĩnh
nick : truongvinh86
Quê quán : xã duy châu, huyện duy xuyên, tỉnh quảng nam
Số điên thoại : 0979 605 659
Nghề nghiệp : sinh viên
Sở thích : đang tập tành nuôi gà thả vườn

trưa nay em đã gọi điện cho anh khucthuydu rồi nhưng anh ấy nói là em cũng làm được anh ấy nói khi ta sửa bài viết hay tạo chủ đề mới cũng có chức năng đó nhưng em click vào sửa bài nhưng tìm hoài mà không thấy phần bình chọn đó đâu chỉ tạo chủ đề mới thì mới có và em cũng mới biết một điều là cái bình chọn đó chì bình chọn được không quá mười người lên em nghĩ chúng ta phải bỏ phếu bầu chay cho đến khi còn mười người thì em mở topic khác để bình chọn ở chức năng bình chọn
luật bầu thì cứ hội viên nào được nhều phiếu là được vào vòng trong
không biết em viết như vậy có ổn không các bác nào có cách hay hơn thì góp ý cho em với nha

em di len lam giau
bỏ phiếu bầu bác Nick: loantam

cho mình tham gia câu lạc bộ với nhé các bạn
[h=2]
[/h]
tên nick AGRIVIET : trungthanh1986
họ tên thật :Nguyễn Trung Thành
năm sinh : 1986
địa chỉ: Diên Khánh-Khánh Hòa
số điện thoại: 0984861144
emai : trungthanht7@yahoo.com.vn
Yahoo ID: trungthanht7
nghề nghiệp chính : làm nông
chăn nuôi theo kiểu công nghiệp hay chăn thả: Chăn nuôi theo kiểu bán công nghiệp
sở thích: Thích kiếm tiền-thích đi du lịch

em di len lam giau
bỏ phiếu bầu bác Nick: loantam

Cám ơn chú Thủy đã có lời khen. Nhưng thú thật, tôi cũng chỉ là người nuôi gà kiểng ... Có chút kinh nghiệm chăn nuôi từ tìm hiểu qua sách vở và thực tế vậy thôi. Nhưng anh em nuôi gà ở đây chủ yếu quan tâm về vần đề con gà công nghiệp, Gà ta thả vườn ... Và người trực tiếp chăn nuôi, có kinh nghiệm trên cả ngàn con gà không ai khác là chú Thủy dilenlamgiau . Nên mình sẽ mong chú làm hội trưởng. Quan trọng là chúng ta góp công góp sức với nhau. Phụ trợ và giúp đỡ nhau mới là quý. CHú lên làm Hội trưởng đi, tôi sẽ theo sau ủng hộ chú .. Ae cũng luôn tin tưởng ở nơi chú mà

Cám ơn chú Thủy đã có lời khen. Nhưng thú thật, tôi cũng chỉ là người nuôi gà kiểng ... Có chút kinh nghiệm chăn nuôi từ tìm hiểu qua sách vở và thực tế vậy thôi. Nhưng anh em nuôi gà ở đây chủ yếu quan tâm về vần đề con gà công nghiệp, Gà ta thả vườn ... Và người trực tiếp chăn nuôi, có kinh nghiệm trên cả ngàn con gà không ai khác là chú Thủy dilenlamgiau . Nên mình sẽ mong chú làm hội trưởng. Quan trọng là chúng ta góp công góp sức với nhau. Phụ trợ và giúp đỡ nhau mới là quý. CHú lên làm Hội trưởng đi, tôi sẽ theo sau ủng hộ chú .. Ae cũng luôn tin tưởng ở nơi chú mà
cảm ơn bác đã ủng hộ em nhưng nuôi gà kiểng hay nuôi gà công nghiệp đâu có gì khác nhau đâu gà bị bệnh bác cũng biết điều trị về kinh nhiệm bác cũng có đầy mình bác cũng như mọi người có cái khác nhau nào người nuôi ít người nuôi nhiều

Cho mình tham gia vào hội với
tên nick AGRIVIET : nguoiyenbai
họ tên thật : Trần Quang Minh
năm sinh: 1991
địa chỉ :phường Hồng Hà, TP Yên Bái

số điện thoại: 0977608550
emai : tqminh91@yahoo.com
nghề nghiệp chính : Sinh Viên => Chăn nuôi
sở thích : thích chăn nuôi nói chung và chăn nuôi gà nói riêng

mọi người muốn tham gia thì vào group, hiện nay số người vào nhóm ít hơn số đăng ký ở đây.

Mình đã đưa chủ đề để thảo luận trong Group.Mọi người vào đó đăng ký thành viên và cùng chia sẽ kinh nghiệm
Mến!

0989701757 chi Ngo xuan huong lam viec tai trung tam khuyen nong khuyen ngu tp cao lanh tinh dong thap do ban, ban goi dt dat la co ngay.

--------

Mình cũng ỡ Đồng Tháp.nhờ pro chỉ dùm địa chỉ chính xác.để mình mua về xử dụng.thank
0989701757, chi ngo xuan huong lam viec tai trung tam khuyen nong khuyen ngu tinh dong thap,dat hang la co ngay.

Last edited by a moderator:
100 gà mà chi phí thú y 2.000.000 là quá cao. Các bác để ý điều này nhé, nếu chi phí thú y cao thì khả năng bầy gà có chỉ số FCR là sẽ cao. FCR cao thì nuôi gà lớn chậm ==> ko có khả năng lãi cao đâu. Bài viết của MD là chưa hợp lý.
theo mình nghĩ, bác ngocphucit nên có 1 bài viết về các chi phi trong chăn nuôi, về vần đề đầu tư vốn, và đầu ra cho anh em tham khảo. Ngoài ra theo kinh nghiệm của bác thì nên dùng thuốc thú y hãng nào, và dùng cám loại nào trong từng giai đoạn phát triển của con Gà cho hợp lý? Ae cũng rất quan tâm về bài viết của bác lắm đó

theo mình nghĩ, bác ngocphucit nên có 1 bài viết về các chi phi trong chăn nuôi, về vần đề đầu tư vốn, và đầu ra cho anh em tham khảo. Ngoài ra theo kinh nghiệm của bác thì nên dùng thuốc thú y hãng nào, và dùng cám loại nào trong từng giai đoạn phát triển của con Gà cho hợp lý? Ae cũng rất quan tâm về bài viết của bác lắm đó
minh rất ủng hộ ý kiến của bạn loantam.hiện nay mình cũng rất quan tâm đến vấn đề này.nếu được mong các bạn(các chú)có kinh nghiệm chỉ giúp.

Tên nick AGRIVIET : Làm Lại Từ Đầu
Họ & Tên : Huỳnh Lê Nhựt Tâm
Năm sinh : 1984
Địa chỉ : 9/3 Nguyễn Huỳnh Đức , P2 , TP.Mỹ Tho , Tỉnh Tiền Giang .
Số điện thoại : 0987777659 .
Email : huynh_le_nhut_tam@yahoo.com
Nghề nghiệp chính : chưa có
Chăn nuôi theo kiểu công nghiệp hay chăn thả : Nuôi gà ác chăn thả .
Sở thích : Làm nông nghiệp theo mô hình VAC .
Góp ý : Học tập kinh nghiệm của mọi người để nuôi đạt kinh tế .
Kinh nghiệm : Chưa có .
Mong được mọi người chỉ dạy thêm .

Back