Thảo luận Dành cho ae hội chăn nuôi gà thích tìm hiểu trùn quế

• Thread starter cuongle2012
  • Ngày gửi
Kính gửi các ace diễn đàn hội chăn nuôi gà
Mình rất thích lên diễn đàn này để giao lưu với ae để cùng chia sẻ học hỏi kinh nghiệm về nông nghiệp.
Tuy mới nuôi trùn chưa được 2 năm nhưng mình rất đam mê với con trùn quế và mong muốn phát huy lợi ích của nó.
Đầu năm 2014 mình có ý kiến này:
Nếu bạn nào muốn thử nuôi trùn quế thì qua trại mình sẽ tặng 30 kg sinh khối (nuôi được 1 m2) và hướng dẫn kĩ thuật nuôi, làm chuồng
Mình dự định cho tầm 20 bạn đăng kí đầu tiên.
Bạn nào đăng kí thì đăng kí vào topic này nha.
Trại mình ở Xã Phú Hòa Đông- Huyện Củ Chi - SG

Nếu em nuôi bằng phân gà tươi có được ko ạ. có cần phải xử lý trước khi cho ăn không bác
Mình chưa dùng phân gà bao giờ. Bạn thử dùng xem.
Có kết quả thì chia sẻ ae trên diễn đàn với nha.

Mình rất thích lên diễn đàn này để giao lưu với ae để cùng chia sẻ học hỏi kinh nghiệm về nông nghiệp.
Tuy mới nuôi trùn chưa được 2 năm nhưng mình rất đam mê với con trùn quế và mong muốn phát huy lợi ích của nó.
Nếu bạn nào muốn thử nuôi trùn quế thì qua trại mình sẽ tặng 30 kg sinh khối (nuôi được 1 m2) và hướng dẫn kĩ thuật nuôi, làm chuồng

Mình đang nuoii gà muốn nuôi trùn quế bạn giúp mình dc hk
Mình đang nuoii gà muốn nuôi trùn quế bạn giúp mình dc hk
Chỉ giúp mình với mình đang nuôi gà muốn nuôi trùn để cải thiện
anh ơi em tên Tùng. ở Bình Phước. Hiện em đang nuôi khoảng 50 con gà ^^ :ph34r: Tính vài hôm lên chỗ anh giao lưu + học hỏi kinh nghiệm nuôi trùn được không ạ. sdt em 01666.778.777. có gì xíu em alo cho anh nha ^^! hihi cảm ơn anh trước ạ
Bình phước ở chỗ nào vậy bạn lh biết nhau chơi

nuôi gà mà cho ăn trùn quế cũng lớn nhanh. m cũng đang nuôi theo phương pháp này

Tài liệu thì trên mạng rất nhiều bạn à.
Chịu khó search google tí là cả đống
Nhưng quan trọng là cái kinh nghiệm thực tế
Cái này nhiều khi không có trong sách vở, tài liệu bạn à.
Ví dụ: Tài liệu thường viết trong môi trường nuôi lý tưởng: nhà lá, nền tráng xi măng mỏng
Nhưng thực tế mô hình đó giờ không cạnh tranh nổi mô hình làm dã chiến trong bóng cây được.
Đồng thời trong tài liệu rất ít khi nói về lúc tác hại của dế trũi (nó là con nguy hiểm số 1 và khó trị nhất)
vẫn biết là sẽ bị kiến, dế giũi...nhưng cái đó giờ phải giải quyết làm sao bạn...tài liệu thì nhiều nhưng cũng mông lung lắm.

Gà kiểu j .ko biết cách ăn trùn .vứt cả đống thế mà nos lơ đy ko ăn .ae giải thich hộ kái

dể ẹc, lựa 1, 2 con gì đấy đem bán đi, mua lại 2 con khác (gà thả rông của nhà vườn á) bỏ vô nhập đàn (phải đãm bảo gà mới mua về sạch bệnh à nha), rồi quăng trùn vô (ít ít thôi) chỉ cần 2 con chịu ăn, là mấy con khác tò mò, cứ vậy cao tay 4 ngày là cả đàn ăn ầm ầm :Haha:@@@:Bang::p:)

mọi người lưu ý khi nuôi trùng quế nha !
con trùng nuôi thì tuyệt vời lắm ko bao giờ lổ chỉ lãi mà thôi, bán ko được thì tự sài ,
1/ phải có nguồn phân trâu bò dồi dào nhé! , ko thôi công đi kiếm tìm mua thì ko ổn nhé !

có không đó nha để tui ghé,ngày nào tui cũng đi qua nhà bạn 2 lần hết đó,mình ở củ chi,đi làm ở q.10,khuya đi trưa là về cho gà ăn hehe,cũng đang có dự định nuôi trùng cho gà ăn mà chưa biết cách đây

cho em đăng kí một suất nhé anh, nếu được mong hồi âm 090 6617 699 (Hùng)

Ví dụ: Tài liệu thường viết trong môi trường nuôi lý tưởng: nhà lá, nền tráng xi măng mỏng
Nhưng thực tế mô hình đó giờ không cạnh tranh nổi mô hình làm dã chiến trong bóng cây được.
Đồng thời trong tài liệu rất ít khi nói về lúc tác hại của dế trũi (nó là con nguy hiểm số 1 và khó trị nhất)
Bác ơi cho em hỏi xíu với ạh? Em cũng đang nuôi trùn quế mà thấy bây giờ ở chuồng nhiều dế trũi quá, không biết nó có hại ntn với trùn của em vậy? Nó ăn trùn hả bác, làm thế nào để xử lý vấn đề này vậy?
Bác nói đúng vấn đề em đang gặp phải, em thấy gần đây chuồng giun hơi nhiều dế trũi, bác có thể chia sẻ giúp em và mọi người về tác hại của nó ntn và làm sao để xử lý được ko ạ?

Chủng bị mình mua bột cá ở SG vận chuyển về nề, 2-3 ngày nữa, ghép hàng luôn cho vui, hì
Xin lỗi vì comment ko đúng chủ đề trong topic, em không tìm đc cách nhắn tin cá nhân trong inbox. @gakochet9x96 cho mình hỏi, bạn mua bột cá trong sài gòn là ở đâu, bao nhiêu 1kg. Mình muốn mua mà ko bít chổ . Thanks trước nha

Back