Đánh giá cặp gà giúp mình

• Thread starter fashion
  • Ngày gửi
Hiện mình có 1 cặp gà Đông tảo, lúc mình mua thì chủ gà nói là gà 3 tháng tuổi,vào ngay cái trại gà Đông Tảo ở Đồng Nai mua, vào nhìn thấy cặp chân gà cha và gà mẹ cũng khá khủng,thế là mình mang zìa nuôi còn vài ngày nữa là đc 1 tháng ròi, nay post hình chi tiết lên mong đc sự góp ý đánh giá nhận xét chân thành của các bác, các chú, các anh,các cô dì chú thiếm về cặp chân cũng như ngoại hình của cặp gà của mình như zậy có đc xem là đủ tiêu chuẩn ko hay là rớt:lol: rất mong đc sự đánh giá của các bác các thiếm
Đầu tiên là gà trống lên sân khấu trước:
Ngoại hình tổng thể:

Tiếp theo là chân cẳng:

Kế tiếp là mặt mũi em nó, thấy gà Đông tảo ngta mặt mũi hung dữ nhìn bặm trợn, ko hiểu sao gà em mặt hiền queo, ko hù dọa đc ai:unsure:

Tiếp theo đây là nữ người mẫu:

Mặt mũi thì khá hơn gà trống đc chút, nhìn có vẻ hơi hung

Kế tiếp là cặp chân:

Rất mong đc sự góp ý chân thành của các bác, sẵn cho em hỏi thêm 1 câu là thời gian phát triển chân gà vào giai đoạn tháng thứ mấy zậy các bác???
Một lần nữa rất mong nhận đc sự góp ý nhận xét chân thành từ các bác, Thanks mọi người

bác cho mình hỏi là gà khi mua về được bao nhiêu kg vậy ? và bây giờ gà bác đã được 4thang rồi trọng lương là bao nhiêu ?

àh lúc mua gà thì gà trống 1ký5 , gà mái khoảng 1ký, bây giờ gà trống đc 1ký8 gà mái 1ký3:wacko: Nuôi hoài thấy lên chậm ghê, gà gì đâu mà bữa ăn nhìu bữa thì ăn ít chả bik đường mò:wacko: lên ký thì chậm chạp, nuôi gần 1 tháng lên đc có nhiu đó:unsure:

nếu không lằm là ban có nói gả minh sao nhỏ phải không ? nếu gà bạn nuôi thêm 2thang1 nữa thì ga trống được 2kg4 vì mõi tháng gà bác chi tân trọng 300gam. gà mình 6thang đươc 3kg nhưng có thể hơn. gà bạn chân hơi nhỏ rồi.

nếu không lằm là ban có nói gả minh sao nhỏ phải không ? nếu gà bạn nuôi thêm 2thang1 nữa thì ga trống được 2kg4 vì mõi tháng gà bác chi tân trọng 300gam. gà mình 6thang đươc 3kg nhưng có thể hơn. gà bạn chân hơi nhỏ rồi.
Bùn thật các bác ạh, thix cặp gà đông tảo lâu ròi bây giờ mới bấm bụng mua zậy mà gà ko đc chân to cho mấy, mình dùng thước dây đo nè, gà mái chân đo đc 6 cm, đo gần sát mu bàn chân, gà trống thì khá hơn chút gần 7 cm :1^::1^:có cách nào cải thiện ko bác???? gà mình nó kén ăn như quỷ zậy, ko bik chủ trước có cho ăn tạp ko mà nó chỉ bik ăn có mỗi cám zới lúa, quăn rau vào là nó đứng nhìn:unsure:tóm lại nó kén ăn kinh khủng, còn lúc thì ăn ít lúc thì ăn nhìu nữa:wacko: pó tay zới con gà

--------

cho mình hỏi bao nhiêu tháng thì gà Đông tảo mới phát triển chân zậy các bác:wacko:

Last edited by a moderator:
Ngày xưa khi gà Đông Tảo cũng nổi tiếng, nhưng không bị truy lùng
gắt gao như bấy giờ, thì quanh nhà tôi cũng có nuôi lẫn. Chúng
cũng chậm lớn, tuy rằng so vói gà thường thì lớn nhanh hơn, và chân
cũng rất to. Có điều lúc ấy bà con không thích nó lắm, vì chúng không
lanh lẹn chịu khó kiếm mồi như gà thường, và chân thì to quá, trẻ con
không thích ăn chân. Tôi không mấy để ý đến chúng lớn ra sao, và chân
to thế nào.
*
Tuy vậy, gà của bạn còn non tuổi quá, không thể so sánh với gà Tiêu chuẩn.
Bạn hãy cứ bình tĩnh thong thả nuôi chúng đi, dù có vội ăn thịt nó bấy giờ
thì cũng chẳng được việc gì. Hãy đợi đến 6-7 tháng tuổi coi nó đẻ trứng ra
sao, thì mới chắc đến tuổi trưởng thành mà so sánh với gà tiêu chuẩn. Cứ thả
nuôi như hoang dã lẫn với gà vịt thường cho khoẻ mạnh hơn nuôi nhốt.
*

bác à cặp này không phải chuẩn rồi.chân bé tẹo à.cái gì cũng bé.vẩy thì quá bóng.lai 100%.tuy nhiên nuôi thịt thì vẫn ok.

gà đông tảo

gà nhà bác nhỏ quá không phải gà đông tảo chuẩn rùi?
gà đông tảo nhà tui là thế hệ lai rùi mà 4 tháng tuổi con trống vẫn đạt 3kg điều kiện chăm sóc bình thường....

NUôi gà như bạn thôi thấy chán quá. Nuôi gà mà cứ lo lắng mong chờ hằng ngày sao cho chân chóng to. Tôi thấy mệt giúp bạn. Bạn cứ việc nuôi, đến khi trưởng thành mà ko được ít nhất khoảng 80% gà không như gà cha gà mẹ thì đến trả người bán + chi phí chăn nuôi bắt người ta đền. Người ta không đền thì bạn làm ầm lên, lập topic chỉ đích danh. Nếu bạn may mắn mùa gà chở tốt thì người ta sẽ đền cho bạn cặp gà như ý.

Nhìn bạn tôi liên tưởng đến mấy tay mới bắt đầu tập tạ. Ngày nào cũng đứng soi trước kiếng. Gồng ngực gồng chuột, mặt mày nhăn nhỏ đỏ kè tự hỏi sao chưa to ra chút nào...

bác nói chí lý.con người thường nghĩ mình bị thiệt thòi hơn người khác mà.

NUôi gà như bạn thôi thấy chán quá. Nuôi gà mà cứ lo lắng mong chờ hằng ngày sao cho chân chóng to. Tôi thấy mệt giúp bạn. Bạn cứ việc nuôi, đến khi trưởng thành mà ko được ít nhất khoảng 80% gà không như gà cha gà mẹ thì đến trả người bán + chi phí chăn nuôi bắt người ta đền. Người ta không đền thì bạn làm ầm lên, lập topic chỉ đích danh. Nếu bạn may mắn mùa gà chở tốt thì người ta sẽ đền cho bạn cặp gà như ý.

Nhìn bạn tôi liên tưởng đến mấy tay mới bắt đầu tập tạ. Ngày nào cũng đứng soi trước kiếng. Gồng ngực gồng chuột, mặt mày nhăn nhỏ đỏ kè tự hỏi sao chưa to ra chút nào...

cám ơn các bác rất nhìu:lol:sẽ nghe theo lời các bác
Hehe bác di len lam gai (giau) đâu ròi sao ko thấy vào đây nhận xét:lol:

hjc,sao chân nó bé thế,nhìn không đã tý nào :D bác cố gắng nuôi đi,biết đâu có ngày chân nó to ra :D

Back