đánh giá chất lượng thịt gà king 504

• Thread starter thaophuongnam
  • Ngày gửi
ACE trên diễn đàn thấy chất lượng gà king 504 như thế nào? Tôi có mua mâý con ăn thử mà thịt nhão lắm.

Đó lầ gà nuôi trong chuồng chật hẹp,
ăn thức ăn công nghiệp, hay gà thả
tự do trong rừng, tự kiếm thức ăn,
đến chiều mới về chuồng và được cho
thêm thức ăn vãi ra trên cỏ?

Thực ra do giống từng loài mà cho chất lượng thịt khác nhau, cách nuôi dưỡng chỉ là thứ yếu.
Nếu một người biết thưởng thức thì sẽ hiểu , không phải chỉ dai là ngon, gà nuôi lâu dai như giẽ rách đâu ngon.
Thịt phải thơm ngon dai nhưng giòn .
Nếu giống tốt nuôi theo kiểu tự nhiên ăn thóc lúa thì thịt càng ngon hơn.
Còn nếu giống đã ko ngon thì nuôi đằng trời cũng vậy vì trong chất thịt không có vị ngon đặc trưng, " vịt là vịt sẽ không bao giờ thành thiên nga được".
Còn dv những người không biết ẩm thực là gì thì bó tay vì thịt gà trong mắt họ khi nào cũng ngon hơn khuôn đậu...!

Về ăn uống , phải nói đến khẩu vị. Tùy theo sở thích của mỗi người. Có người cho rằng thịt con này ngon, có người cho rằng con kia ngon hơn. Nhưng vẫn có con cũng đồng ý với nhau là ngon.
Có mất thằng chẳng biết gì về ăn uống, mà ra vẽ ta đây sành điệu , ra mặt làm sang, chê bai không đúng cách.
VÍ dụ: Món chân trâu, chân bò, hầm , hay nấu với đậu xanh. Mấy thằng già khùng nó chê, ăn hôi bùn hơi đất. Vịt xiêm nuôi nhốt nó chê ăn hôi phân vịt ... Toàn là mấy thằng khùng, kể cả già trẻ. Tôi đã gặp nhiều rồi trong mấy topic của tôi .
Còn về nuôi nhốt và thức ăn cũng ảnh hưởng không nhỏ về phẩm chất thịt .
Như con rắn ráo trâu, con heo rừng, con nhím, con cầy vòi hương, con cá, con ếch , con lươn, ... v .. v.... Và nhiều con khác nữa, cũng vì nhốt chật hẹp, thức ăn công nghiệp, làm giảm đi phẩm chất thịt của nó rất nhiều

Thực ra hiện nay muốn ăn một miếng thịt gà ngon cũng khó.
Chỉ đi vào các vùng sâu xa gần dân tộc thì mói có. Gà thuần chủng nuôi thả tự do ko một hạt cám công nghiệp ko một giọt thuốc khangs sinh. Nói thực tình chứ cháu nuôi gà thả vườn muốn gia đình và mình dc ăn một miếng thịt sạch thôi chứ nói ngon cũng ko dám

Ko bjet ho nuoi kieu gi ma khi lam thit da no vang nhu boi nghe. Con luc luoc len mang di chat thanh mieng thi oi thoi moi thu mot noi. Thit van ngot nhung bo lam. Cam giac an cung mat ngon di.

cung tuy khau vi tung nguoi, va mon an duoc che bien', vd nhu thit ga choi dem luoc thi an sao noi, dai nhung lac leo~ ko gia vi thi ko ngon nhung bu` lai lam` mon man ( hon) la` vo dich ma' oi cho con xin bat nua~

Có khi do bác luộc kỹ quá chứ em ăn thấy ngon mà. Mà cũng tùy khẩu vị từng người bác ạ. Hehe ;)

Thực ra hiện nay muốn ăn một miếng thịt gà ngon cũng khó.
Chỉ đi vào các vùng sâu xa gần dân tộc thì mói có. Gà thuần chủng nuôi thả tự do ko một hạt cám công nghiệp ko một giọt thuốc khangs sinh. Nói thực tình chứ cháu nuôi gà thả vườn muốn gia đình và mình dc ăn một miếng thịt sạch thôi chứ nói ngon cũng ko dám
Bác cứ thả loang quang ra vườn cho ăn thóc vs ngô xay. Nuôi tầm 1 năm bác ăn mà ko thấy ngon thì em ạ bác luôn :))) làm gì mà vào vùng sâu vùng xa cơ

Back