Đất ruộng trồng cây gì

• Thread starter thanhthanh0010
  • Ngày gửi
Chào các bác. Ở quê em hiện nay, vào vụ chiêm đất ruộng bỏ hoang rất nhiều, vài nhà trồng khoai lang, đặc biệt trồng bí đao rất tốt và thu lời. Mỗi lần em nhìn thì luôn có khát khao sẽ làm giàu bằng chính những mảnh đất ấy nhưng ngặt nỗi là không biết trồng cây gì cho tốt. Đất vào vụ này trở nên cạn nước nhưng vẫn có độ ẩm. Mong các bác chỉ giáo giúp em với

Bạn nghiên cứu trông cây chanh ko hạt,trai trum,ra quả quanh năm xem sao.cây này cho năng xuất quả rất cao.mô hinh trông chanh ơ tuyên quang thành công cũng nhờ đất ruong đó..

Trồng cây gì ?

vài nhà trồng khoai lang, đặc biệt trồng bí đao rất tốt và thu lời.

Bác này hỏi lạ ghê ? Bác cứ trồng khoai lang, đặc biệt là bí đao.....như bà con có sao đâu mà phải hỏi ?

Oài, cái chính là em ko muốn trồng bí,nên mới hỏi ý kiến mà. Các bác có ý kiến hay xin chỉ giáo giúp em vơi

Trồng Khoai tây.
Thường cấy vào Đông Xuân, trời rét cắt da cắt thịt.
Đó là thực tế vùng đồng bằng sông Hồng những năm 1960-1970.
Năm 1980 tôi đi khỏi Việt Nam rồi, nên không biết còn trồng không.
*
Khoai Tây rất dễ trồng. Vừa trồng đã có củ ngay.
Đất ướt nhão nhoẹt cũng mọc tốt. Không bón cũng được.
Không tưới cũng được. Bón nhiều phân hữu cơ cũng được,
vì phân nó chưa ăn hết thì ở lại đất, tốt lúa vụ sau.
Khi nào cần phá bỏ để cây lúa vụ sau thì mới thu hoạch.
Tùy thời gian dài ngắn mà củ to hay nhỏ. Nếu chỉ 1-2
tháng thì củ nhỏ xíu, ăn rất ngán, chỉ nuôi heo thôi,
gọi là khoai bi. Nếu đủ tháng - tôi không biết bao lâu,
thì củ có hình tròn bẹt, da dày sẫm màu, ăn ngon hơn.
*

Chào các bác. Ở quê em hiện nay, vào vụ chiêm đất ruộng bỏ hoang rất nhiều, vài nhà trồng khoai lang, đặc biệt trồng bí đao rất tốt và thu lời. Mỗi lần em nhìn thì luôn có khát khao sẽ làm giàu bằng chính những mảnh đất ấy nhưng ngặt nỗi là không biết trồng cây gì cho tốt. Đất vào vụ này trở nên cạn nước nhưng vẫn có độ ẩm. Mong các bác chỉ giáo giúp em với

Nắng tốt dưa…mưa tốt lúa (tục ngữ)
Các loại dưa hấu… dưa gang…không cần nhiều nước…nhiều nước chúng chết đấy
Bầu cũng không cần nhiều nước..
Nhưng phải điều ngiên thị trường trước…dưa hấu hôm nay ngoài chợ 6 ngàn đồng 1kg
Bầu 10 ngàn đồng 3 trái
Nhắm thấy lời thì làm

Đất ruộng trồng : bắp(ngô), đậu bắp, dưa leo, bí đao, bầu, mướp, khổ qua, ớt, cà, trồng được rất nhjều thậm chí cả cây lâu năm... Quan trọng thị trường tiêu thụ mạnh hay yếu mà chọn loạj phù hợp...

Back