Cần mua Đất Xấu cũng Mua

• Thread starter xuantruongbt
  • Ngày gửi
Đọc comment của bạn - tôi thấy một khác vọng tuổi trẻ mảnh liệt - liệu nó có phi thực tế hay không là phụ thuộc vào tài năng, ý trí của bạn có phù hợp thực tế hay không - tôi củng mong bạn luôn đồng hành cùng agriviet để tôi cùng ae chiêm ngưỡng thành công của bạn

Chỉ cần sau 5 năm bạn ổn định trên mảnh đất của mình thì đả là một thành công to lớn so với bao nhiêu người

Một số điều tôi thấy bạn nên coi lại :
1 - đừng nghe những gì người ta nói - hảy coi những gì người ta làm - ở trên rừng mà ai củng tỷ tỷ - tôi đi coi đất thì chổ nào củng nói như zậy - mà tôi thấy toàn là nghèo khổ - chẳn lẻ họ cứ làm ra vàng rồi đem chôn xuống đất - chẳn lẻ nhà nước đi lên công nghiệp hóa là sai - tỷ tỷ thì sao gọi là nông dân nghèo - agriviet thì kêu gào nông dân khó khăn quả là trang wed láo khoét
2 - bạn coi lại vấn đề làm sổ - bạn có kiến thức - bạn muốn đất mình có sổ hay không - người làm nông kiến thức không nhiều mà họ không muốn làm sổ à - thật là phi lí - Nếu mua đất không sổ thì theo tôi là họ cầu hên mà bán cho bạn chứ đừng nói là làm ơn giúp bạn
Năm 2008 đất tai đồng xoài bình phước 14.000 m2 bán tôi 80 tr - tôi không mua - vì chưa có sổ - tôi không ở đó mà tôi ở TP nên tôi không dám mua - đừng nói là những cái mơ hồ như đường cao tốc mà là cái đường đả có mốc lộ giới rồi - lại còn khu công nghiệp sát bên đất nữa - nhưng tôi không ở đó được nên tôi không mua - đất của bạn tại sao lại phải vận động làm sổ - hay tại vì nó chưa rõ ràng - hay là có sổ bán không có giá bằng chưa sổ
3 - đất bình thuận mà bạn nói như đất tiền giang vậy - nghe sao mà cứ như mâm cổ dọn sẳn cho mình ăn - Đất bình thuận chỉ có 2 loại cây và 2 loại con chủ lực - vấn đề là tại sao nó lại rẽ bèo - đất rẽ đứng thứ 4 - 3 trong 63 tỉnh thành - chẳn lẻ 90 triệu người VN điều ngu ngốc cả

Bạn trồng cây gì ? nuôi con gì ? đó là bí quyết làm giàu của bạn - 1 năm 1 tỷ bạn sẽ được lên dô tiếng - được tặng bằng khen
Nếu có dịp tôi lên chổ bạn - có được không ??? - tôi thì khác - ăn chắc mặc bền vì tôi là một nông dân - đất có sổ tôi mới mua bạn ạ !

Chúc bạn sớm cày cuốc và có cái chòi trên mảnh đất tạm gọi là của mình ( vì chưa có sổ )

Thân chào !

P/S : còn vấn đề này nửa - nếu đất vùng đồi núi bạn đo được 9.000 m2 thì vào sổ chỉ có khoảng 7.500 m2 mà thôi - chỉ ở đồng bằng mới là con số chính xác

Last edited by a moderator:
Khoảng 80tr thì mua ở đồng nai được bao nhiêu đất và có bác nào biết chỗ bán chỉ em với E cũng đang cần mua để chăn nuôi nhỏ Có bác biết nào giúp em nha ! Thanks

Bạn muốn chăn nuôi, vui lòng đến Bình Thuận tôi cho mượn chuồng trại, ao hồ để chăn nuôi dài hạn. Tôi chỉ lấy phân để bón cho cây trồng, không thu khoảng nào của bạn...
Cảm ơn bác, chúc bác và gia đình sức khỏe, hạnh phúc!Cảm ơn bác đã quan tâm. Bác hỏi em nhiều câu hỏi nhưng em sẽ nói sơ sơ để bác tiện tham khảo thôi nha: Đất của em mua là đất thuộc diện khai hoang rừng, địa phương đang khuyến khích làm sổ và có thể làm sổ đỏ ngay (vì chủ trương của Nhà nước nên địa phương đang vận động ráo riết để đảm bảo các tiêu chí quy định). Đất này không tốt lắm vì đa phần là đất sét nhưng lượng mùn khá nhiều và cỏ mọc cực tốt và người ta thuê để trồng khoai mì rất tốt. Thế đất là lưng tự đồi, phía trước là đường làng liên thôn, tầm nhìn rộng. Cách đó khoảng 700m tương lai sẽ là đường cao tốc (Phan Thiết - Dầu Giây, hiện đang tiến hành giải tỏa, đền bù). Đất này có thể thích hợp nhiều loại cây, con và phổ biến ở khu vực này là người ta trồng Thanh long, rất được trái. ngoài ra, theo tìm hiểu của em thì loại đất này vẫn có thể trồng được hàng loạt các loại cây trồng khác có giá trị kinh tế cao ( em đã tìm hiểu hai năm nay về các loại cây, con và gặp cả nhà khoa học hàng đầu Việt Nam để tham khảo nữa). Chủ đất bán rẻ vì thấy em khổ, có ý chí nên thương cảm tạo điều kiện cho em, hơn nữa họ rất nhiều đất nhưng chỉ để cho thuê 7 triệu/năm nên thấy lãng phí. Họ nói bán cho em coi như giúp đỡ người nhèo để lấy phước bác ạ! Đất của em cách trung tâm Trị trấn khảng 3km, cách bệnh viện Đa khoa cấp huyện khoảng 8km, cách thành phố Phan thiết 30km, cách Tp. HCM 160km, từ đất ra quốc lộ 1A gần 2km nhưng đường lớn và đã trải đá được gần hết, chỉ phải đi đường đất khoảng 800m nhưng dễ đi,xe máy, xe hơi có thể chạy bon bon. thời gian đầu chắc em vẫn phải đi làm thuê vài năm, nhưng được cái xung quanh toàn người giàu nên việc rất sẵn, công khá cao vào khoảng 250 ngàn đến 400 ngàn/ ngày, tùy vào loại công việc (phun thuốc thì công cao nhất, đến cắt cỏ, tưới nước...) mà mấy việc này em chả ngại, em làm được hết bác ạ. Đất ở đây nuôi bò để lấy phân thì nhất, vì cỏ bao la và ít người nuôi. Gà có thể thả trong vườn để cải thiện bữa ăn và cải tạo đất. Trên đất có một cái hồ khoảng 400m2, vừa lấy nước tưới tiêu vừa có thể nuôi cá được. Nói chung trước mắt chỉ cần khoảng 30 triệu tiền vốn là có thể tiến hành được ngay. Em nghĩ mình sẽ cố gắng ít nhất là phải tự túc được nguồn thực phẩm từ chính đất của mình, chỉ có gạo hay các gia vị là chấp nhận đi mua thôi và nhu cầu của bản thân thì cũng chả cần gì nhiều nên tiền đi làm mướn sẽ đảm báo việc mua phân vô cơ, thuốc này thuốc kia, phân hữu cơ hoàn toàn có thể tự làm từ cỏ cây và mấy con bò... Em nghĩ là em làm được thôi bác ạ. Lập nghiệp thì chấp nhận cực khổ trong mấy năm đầu, trở thành tỷ phú thì em chưa chắc nhưng theo kế hoạch thì 5 năm sau phải có nguồn thu ít nhất 1 tỷ/năm. Phải có tiền xây được biệt thự trên mảnh đất của mình. Nhưng dù sao thì đó cũng chỉ là tính toán chủ quan của em thôi, vì làm nông nghiệp cũng phải do ông trời có thương mình hay không nữa chứ chả ai dám chắc điều gì, bác nhỉ!
Chúc bác và gia đình luôn mạnh khỏe, thành công trong cuộc sống!!!
Nghe em nói thì đoán khu đất này ở xã Tân Lập (goặc xã Hàm Minh, thuộc huyện Hàm Thuận Nam.
Đây là vùng đất hạ ly, độ kiềm rất cao, chỉ phù hợp trồng thanh long và 1 số cây rể bàng, nếu trồng cây rể cọc là thua...(trừ keo lai, xoài, me)
Đất ở khu vực này có sổ thấp nhất 200 triệu/ha. Đất em không có sổ, có thể đoán là đất do người ta xâm chiếm vào rừng phòng hộ Sông Móng-Capét (hoặc khu bảo tồn núi Tà Cú) rồi dụ bán cho em...đất này lấn chiếm trái phép, về sau Nhà nước sẽ thu hồi lại...

Last edited:
Bạn muốn chăn nuôi, vui lòng đến Bình Thuận tôi cho mượn chuồng trại, ao hồ để chăn nuôi dài hạn. Tôi chỉ lấy phân để bón cho cây trồng, không thu khoảng nào của bạn...
Nghe em nói thì đoán khu đất này ở xã Tân Lập (goặc xã Hàm Minh, thuộc huyện Hàm Thuận Nam.
Đây là vùng đất hạ ly, độ kiềm rất cao, chỉ phù hợp trồng thanh long và 1 số cây rể bàng, nếu trồng cây rể cọc là thua...(trừ keo lai, xoài, me)
Đất ở khu vực này có sổ thấp nhất 200 triệu/ha. Đất em không có sổ, có thể đoán là đất do người ta xâm chiếm vào rừng phòng hộ Sông Móng-Capét (hoặc khu bảo tồn núi Tà Cú) rồi dụ bán cho em...đất này lấn chiếm trái phép, về sau Nhà nước sẽ thu hồi lại...

Cảm ơn bác đã quan tâm đến em. Bác đoán đúng, đất em ở Tân Lập bác ạ. Em cũng chưa rành rẽ lắm nhưng xung quanh đất em họ đã làm sổ được bác ạ. Đất này nguyên là đất rừng khai hoang nhưng người ta đều trông cây thanh long hết rồi. em chưa biết sẽ thế nào, nhưng trước mắt cứ làm đã, nếu em có bị chắc cũng không bị thu hồi một mình được. Họ toàn 5 -7 ha, có người hàng chục ha, trong khi em chưa bằng số lẻ của họ mà lo gì, phải không bác vodinhtien nhỉ! Chúc bác sức khỏe
Đọc comment của bạn - tôi thấy một khác vọng tuổi trẻ mảnh liệt - liệu nó có phi thực tế hay không là phụ thuộc vào tài năng, ý trí của bạn có phù hợp thực tế hay không - tôi củng mong bạn luôn đồng hành cùng agriviet để tôi cùng ae chiêm ngưỡng thành công của bạn

Chỉ cần sau 5 năm bạn ổn định trên mảnh đất của mình thì đả là một thành công to lớn so với bao nhiêu người

Một số điều tôi thấy bạn nên coi lại :
1 - đừng nghe những gì người ta nói - hảy coi những gì người ta làm - ở trên rừng mà ai củng tỷ tỷ - tôi đi coi đất thì chổ nào củng nói như zậy - mà tôi thấy toàn là nghèo khổ - chẳn lẻ họ cứ làm ra vàng rồi đem chôn xuống đất - chẳn lẻ nhà nước đi lên công nghiệp hóa là sai - tỷ tỷ thì sao gọi là nông dân nghèo - agriviet thì kêu gào nông dân khó khăn quả là trang wed láo khoét
2 - bạn coi lại vấn đề làm sổ - bạn có kiến thức - bạn muốn đất mình có sổ hay không - người làm nông kiến thức không nhiều mà họ không muốn làm sổ à - thật là phi lí - Nếu mua đất không sổ thì theo tôi là họ cầu hên mà bán cho bạn chứ đừng nói là làm ơn giúp bạn
Năm 2008 đất tai đồng xoài bình phước 14.000 m2 bán tôi 80 tr - tôi không mua - vì chưa có sổ - tôi không ở đó mà tôi ở TP nên tôi không dám mua - đừng nói là những cái mơ hồ như đường cao tốc mà là cái đường đả có mốc lộ giới rồi - lại còn khu công nghiệp sát bên đất nữa - nhưng tôi không ở đó được nên tôi không mua - đất của bạn tại sao lại phải vận động làm sổ - hay tại vì nó chưa rõ ràng - hay là có sổ bán không có giá bằng chưa sổ
3 - đất bình thuận mà bạn nói như đất tiền giang vậy - nghe sao mà cứ như mâm cổ dọn sẳn cho mình ăn - Đất bình thuận chỉ có 2 loại cây và 2 loại con chủ lực - vấn đề là tại sao nó lại rẽ bèo - đất rẽ đứng thứ 4 - 3 trong 63 tỉnh thành - chẳn lẻ 90 triệu người VN điều ngu ngốc cả

Bạn trồng cây gì ? nuôi con gì ? đó là bí quyết làm giàu của bạn - 1 năm 1 tỷ bạn sẽ được lên dô tiếng - được tặng bằng khen
Nếu có dịp tôi lên chổ bạn - có được không ??? - tôi thì khác - ăn chắc mặc bền vì tôi là một nông dân - đất có sổ tôi mới mua bạn ạ !

Chúc bạn sớm cày cuốc và có cái chòi trên mảnh đất tạm gọi là của mình ( vì chưa có sổ )

Thân chào !

P/S : còn vấn đề này nửa - nếu đất vùng đồi núi bạn đo được 9.000 m2 thì vào sổ chỉ có khoảng 7.500 m2 mà thôi - chỉ ở đồng bằng mới là con số chính xác
Cảm ơn bác nhiều vì đã quan tâm đến trường hợp của em. Em là con nhà nông thôi nên trình độ hiểu biết còn hạn chế lắm bác ạ. Khát khao có đất để được làm công việc yêu thích, bây giờ có đất thì cứ làm cái đã bác ạ, nếu có vấn đề gì thì cũng bị cả làng chứ chắc chẳng riêng gì em đâu. Em có ông anh vợ làm trong sở nông nghiệp tỉnh Bình thuận ông cũng nói vậy. Hy vọng anh vợ em không lừa thằng em rể. Hẹn gặp các bác trong 5 năm nữa, nếu sau 5 năm mà anh em mình không hẹn gặp được nhau thì một là em đã chết, hai là em chỉ nói phét cho vui, chả làm được gì ra hồn, vì vậy các bác cũng chẳng nên gặp em làm gì nữa và bản thân em chắc củng chả mặt mũi nào để gặp anh em đâu!
Chúc bác ngày càng phát tài và giúp đỡ được nhiều người nghèo khó như em. Bác có thể có nhiều tiền nhưng người nghèo họ chắc chả dám xin tiền, và nếu có cho họ cũng chưa chắc đã lấy, bác cứ cho họ kiến thức và sự hiểu biết là quý nhất, vì họ thiếu cái cần câu mà. Nhờ bác kích em mà em đã cố gắng, một lần nữa cảm ơn bác!

Bạn xuantruongbt - 80tr mua đất không sổ, cách đường QL 2km...được 9.000m2 là đúng rồi, nhưng được cái có điện, nước thì là tuyệt, quan trọng là được cái hồ 400m2, giờ mà múc cái hồ này cũng tốn mấy chục triệu, bằng 1/2 số tiền mua đất ấy chứ, có đất và những dự tính nuôi con gì, trồng cây gì hết rồi thì tiến hành thôi bạn, mình nghĩ bạn là 1 người có kiến thức, qua cách viết, cách suy nghĩ và ngay cả biết cách vào web này để tham gia diễn đàn thì bạn cũng là 1 người nông dân có kiến thức rồi. Có thể cho mình sdt không? Vì mình cũng có đất gần đó đấy, mình cũng đang dự tính như bạn.Mình thấy bác vodinhtien rất quen, giống như đã gặp đâu đó tại Hàm Tân, Bình Thuận thì phải, có thể tư vấn cho mình nên trồng cây gì tại Tân Nghĩa, Hàm Tân không bác? đang phân vân quá hixhix

Bạn xuantruongbt - 80tr mua đất không sổ, cách đường QL 2km...được 9.000m2 là đúng rồi, nhưng được cái có điện, nước thì là tuyệt, quan trọng là được cái hồ 400m2, giờ mà múc cái hồ này cũng tốn mấy chục triệu, bằng 1/2 số tiền mua đất ấy chứ, có đất và những dự tính nuôi con gì, trồng cây gì hết rồi thì tiến hành thôi bạn, mình nghĩ bạn là 1 người có kiến thức, qua cách viết, cách suy nghĩ và ngay cả biết cách vào web này để tham gia diễn đàn thì bạn cũng là 1 người nông dân có kiến thức rồi. Có thể cho mình sdt không? Vì mình cũng có đất gần đó đấy, mình cũng đang dự tính như bạn.Mình thấy bác vodinhtien rất quen, giống như đã gặp đâu đó tại Hàm Tân, Bình Thuận thì phải, có thể tư vấn cho mình nên trồng cây gì tại Tân Nghĩa, Hàm Tân không bác? đang phân vân quá hixhix

anh ấy đang hóa giải giấc mơ - khi mà giấc mơ chưa hóa giải xong - thì bạn củng đừng mong gặp anh ấy
Nông nghiệp thì ai củng như ai - bạn ko tin vào chính khả năng của mình - thì làm sao bạn tin vào khả năng người khác
Cơm chưa nấu liệu bạn có biết nấu hay không - cơm đả nấu rồi - ko ai dọn cho bạn ăn đâu bạn nhé

anh ấy đang hóa giải giấc mơ - khi mà giấc mơ chưa hóa giải xong - thì bạn củng đừng mong gặp anh ấy
Nông nghiệp thì ai củng như ai - bạn ko tin vào chính khả năng của mình - thì làm sao bạn tin vào khả năng người khác
Cơm chưa nấu liệu bạn có biết nấu hay không - cơm đả nấu rồi - ko ai dọn cho bạn ăn đâu bạn nhé
Khi bắt đầu khởi nghiệp ai cũng có những điều phân vân, lạ lẫm, chưa biết rõ mặc dù đã bỏ nhiều thời gian để tìm hiểu, vì thế mới lên diễn đàn này để học hỏi và tiếp thu ý kiến từ những người đi trước nè bạn, mình nghĩ những người làm nông nghiệp thành công hiện tại thì trước kia họ cũng phải học hỏi, nhờ tư vấn từ người khác nữa chứ, quan trọng sau đó là cách chọn lọc, thực hiện và quyết tâm của mỗi người, có người thành công, có người thất bại.
Tanphuong19, em khong biet co giup duoc kg, nhung em cung thuoc dang ngheo it von, va em cung dang lam thu tuc mua 1mieng dat nho nong nghiep o Dong Nai ne, thi xa Bao Binh-Cam My, dat cua em nho xiu thoi; vi vua voi suc lao dong cua em. Em bat dau tap lam thoi a, em du dinh trong cu nghe do, hoac trong bap, hoac gi gi nua, em dang nghien cuu tiep; nhung em thay chu dat van con vai mieng tuong tu nhu em, 2000m2, 6000m2 (nho xiu thoi nha, vi e kg co tien nhieu ma). Nen neu tanphuong19 muon, llac voi chu dat xem sao. Chuc tanphuong19 may man. Mrs.Chau-Tan 0902989093/0908765375

Ngoai ra, cac co/chu/bac/anh/chi nhieu kinh nghiem, co the giup them y kien cho em khong? Em cung du dinh vua trong it cay, vua nuoi 100con ga de co trung va thit ban le te, em lam co duoc kg a? Xin vui long giup em va giup tanphuong19 luon :) Em xin cam on nhieu.
Đất ít nuôi gà thả vườn là ok rồi, nếu thiết kế được thêm 100 em gà mái đẻ trứng nữa thì sống khoẻ, có tiền xài lai rai mỗi ngày...Chúc bạn thành công nhé.

Em nhìn bác rất quen, có khi nào bác trước đây công tác tại Hội Nông dân Bình thuận hay đại loại là có liên quan đến Liên Minh HTX Việt Nam chẳng hạn?

Mình thấy bác vodinhtien rất quen, giống như đã gặp đâu đó tại Hàm Tân, Bình Thuận thì phải, có thể tư vấn cho mình nên trồng cây gì tại Tân Nghĩa, Hàm Tân không bác? đang phân vân quá hixhix[/QUOTE]

Mình dân gốc Tân Nghĩa đây, ở thôn Bình Ngãi...nhưng hiện ở TP Phan Thiết. Mình mở công ty chuyên khảo sát thiết kế trên 10 năm rồi, nhưng vẫn có máu mê nông nghiệp, hiện có trang trại 22 ha ở xã Hàm Phú, huyện Hàm Thuận Bắc nên quan tâm và vào diễn đàn này để học hỏi.
Nếu có đất nhiều nên trồng cây bạch đàn giâm hom W4, W5 để bán cây chống cho dân thầu xây dựng, không lo sâu bệnh, mất cắp... Một ha trồng trên 8000 cây (mật độ 1,8x0.7m); sau 3 năm bán xa cạ 15 ngàn 1 cây, (đếm cây ăn tiền, người mua tự khai thác).Đến chu kỳ 2 trở đi, để mỗi gốc 4 tược (32 ngàn cây/ha) nhưng phân tưới nước bón phân Vể thị trường tiêu thụ thì không lo, mới trồng 1-2 năm người ta đòi mua đám trả tiền rồi để đó chờ khai thác. Mình hiện có 10 ha đã trồng 2 năm, thương lái đến đòi đặt cọc mà chưa chịu (vì lúc mình bán có thể giá tăng cao hơn).Nếu thích thì đến chỗ mình tham quan...
Trong hình: ở xa là cây sắp khai thác, ở gần là cây bán xong, để chồi chu kỳ 2

Last edited:
Tanphuong19, em khong biet co giup duoc kg, nhung em cung thuoc dang ngheo it von, va em cung dang lam thu tuc mua 1mieng dat nho nong nghiep o Dong Nai ne, thi xa Bao Binh-Cam My, dat cua em nho xiu thoi; vi vua voi suc lao dong cua em. Em bat dau tap lam thoi a, em du dinh trong cu nghe do, hoac trong bap, hoac gi gi nua, em dang nghien cuu tiep; nhung em thay chu dat van con vai mieng tuong tu nhu em, 2000m2, 6000m2 (nho xiu thoi nha, vi e kg co tien nhieu ma). Nen neu tanphuong19 muon, llac voi chu dat xem sao. Chuc tanphuong19 may man. Mrs.Chau-Tan 0902989093/0908765375

Ngoai ra, cac co/chu/bac/anh/chi nhieu kinh nghiem, co the giup them y kien cho em khong? Em cung du dinh vua trong it cay, vua nuoi 100con ga de co trung va thit ban le te, em lam co duoc kg a? Xin vui long giup em va giup tanphuong19 luon :) Em xin cam on nhieu.

------------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------------------------------------------------------
======================================================

Bạn hỏi giúp tôi mấy miếng đất đó - nếu tôi có mua được - hy vọng tôi sẽ giúp bạn cùng nhau phát triển

Một số yêu cầu khi tôi mua đất như sau
1 Tôi mua đất giá rẽ của người cần bán
2 sổ sách - phải có sổ
3 lối đi riêng - xe xúc vào cải tạo được
4 điện phải kéo được - nước khoan phải sử dụng được
5 đất vuông vuông chút
6 đất tránh gió

Một số vấn đề khác thì tùy theo thương lượng giá cả - bạn coi mấy miếng mà bạn nói có OK ko ? - Ok thì giúp tôi nhé - Nếu có duyên biết đâu tôi củng giúp bạn những gì tôi có thể .

Mới mua miếng thổ cư nên hết xiềng - mới gom gom được chút đỉnh - định để gom gom nhiều nhiều xúc miếng chừng 1ha làm cho khỏi uổng công lên rừng - nên củng chưa có ý định rõ ràng - nên ko có goi điện thoại - nhưng nếu thấy OK những vấn trên thì nhỏ nhỏ củng xúc luôn - bạn giúp mình hỏi thăm giùm nhé .

Mình thấy bác vodinhtien rất quen, giống như đã gặp đâu đó tại Hàm Tân, Bình Thuận thì phải, có thể tư vấn cho mình nên trồng cây gì tại Tân Nghĩa, Hàm Tân không bác? đang phân vân quá hixhix

Mình dân gốc Tân Nghĩa đây, ở thôn Bình Ngãi...nhưng hiện ở TP Phan Thiết. Mình mở công ty chuyên khảo sát thiết kế trên 10 năm rồi, nhưng vẫn có máu mê nông nghiệp, hiện có trang trại 22 ha ở xã Hàm Phú, huyện Hàm Thuận Bắc nên quan tâm và vào diễn đàn này để học hỏi.
Nếu có đất nhiều nên trồng cây bạch đàn giâm hom W4, W5 để bán cây chống cho dân thầu xây dựng, không lo sâu bệnh, mất cắp... Một ha trồng trên 8000 cây (mật độ 1,8x0.7m); sau 3 năm bán xa cạ 15 ngàn 1 cây, (đếm cây ăn tiền, người mua tự khai thác).Đến chu kỳ 2 trở đi, để mỗi gốc 4 tược (32 ngàn cây/ha) nhưng phân tưới nước bón phân Vể thị trường tiêu thụ thì không lo, mới trồng 1-2 năm người ta đòi mua đám trả tiền rồi để đó chờ khai thác. Mình hiện có 10 ha đã trồng 2 năm, thương lái đến đòi đặt cọc mà chưa chịu (vì lúc mình bán có thể giá tăng cao hơn).Nếu thích thì đến chỗ mình tham quan...
Trong hình: ở xa là cây sắp khai thác, ở gần là cây bán xong, để chồi chu kỳ 2
[/QUOTE]
oh em cũng ở Bình Ngãi nè anh, hèn gì thấy quen ghê, nếu có 10ha đất thì trồng được, em có 1,5ha thôi, chỉ chăn nuôi và trồng cây ăn trái thôi ak hihihihi trang trại anh 22ha, đã thật nhỉ hihxiixx

" ở đâu có ý trí ở đó có con đường "

80 triệu không mua được bao nhiêu đất đâu - cho dù là đất rừng sản xuất hay đất thuê của lâm trường củng phải 200 triệu / 1 ha

Không tiện nói dài dòng ở đây - nhanh gọn lẹ - 80 tr thì không làm được gì cả

" 1 cây làm chẳn nên non - vài cây chụm lại - nấu mới ra nồi cơm "

" Hùn nhau mua đất - hổ trợ nhau nuôi trồng "
9 chử trên nếu bạn không nghĩ ra thì bạn nên đi làm công nhân cho nó khỏe - bạn nhé !

Còn nếu bạn hiểu được 9 chử trên thì mình tiếp tục bàn luận và lập kế hoạch thực hiện !

- bạn hảy cho tôi thấy tài năng và ý trí của bạn đến đâu và tôi sẽ cho bạn thấy cơ hội gì sẽ đến với bạn

chào bạn !!!

Tôi có 26 ha đất tốt vị trí ở mặt đường QL 1 trung tâm thị xã Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh, đất bằng phẳng có nguồn nước đầy đủ quanh năm. Cần tìm người để hợp tác đầu tư trồng bưởi Phúc Trạch và xen canh các cây nông sản ngắn ngày cũng như chăn nuôi . Tôi cam kết mang lại sự an toàn và lợi nhuận tối đa cho nhà đầu tư có vốn và tâm huyết. Phương án SX và hiệu quả kinh tế mời tham khảo link sau: https://www.facebook.com/pages/Nông...bền-vững/807975785931867?hc_location=timeline

Liên hệ anh Đức: 0925.230.340
Em chào cả nhà, em ki cóp được ít tiền sau gần chụp năm đi làm thuê làm mướn, bây giờ chán cái cảnh đi làm công ăn lương khổ quá, em tính tìm mảnh đất nào có gí mềm để mua và tự trồng cấy mà sống cho nó khỏe. Bác nào ở khu vực Bình Thuận hay Đồng Nai biết ở đâu có bán đất rẻ rẻ thì chỉ cho em với. Đất xấu cũng được vì em chỉ có tầm 80 triệu thôi nên chả dám mơ cao sang và mua nhiều. Mua đất xấu rồi chịu khó mất mấy năm cải tạo chứ giờ tìm đâu ra đất giá rẻ mà tốt phải không các bác nhỉ? Các bác giúp em với em cảm ơn nhiều nhiều!!!

Tôi có 26 ha đất tốt vị trí ở mặt đường QL 1 trung tâm thị xã Hồng Lĩnh, Hà Tĩnh, đất bằng phẳng có nguồn nước đầy đủ quanh năm. Cần tìm người để hợp tác đầu tư trồng bưởi Phúc Trạch và xen canh các cây nông sản ngắn ngày cũng như chăn nuôi . Tôi cam kết mang lại sự an toàn và lợi nhuận tối đa cho nhà đầu tư có vốn và tâm huyết. Phương án SX và hiệu quả kinh tế mời tham khảo link sau:

https://www.facebook.com/pages/Nông...bền-vững/807975785931867?hc_location=timeline

Liên hệ anh Đức: 0925.230.340

Em cũng đang học & nghiên cứu phương án tiến vào nông nghiệp, lên diễn đàn được nghe các anh các chú trao đôỉ em cũng ngộ ra nhiều điều.

Em rất muốn được có dịp thăm & tìm hiểu công việc của anh Vodinhtien & xuantruongbt, cũng như các anh các chú khác trong diễn đàn nếu có được cơ duyên gặp mặt.

@ anh hatuananh: em thấy kiến thức về nông nghiệp của anh thật phong phú, em cũng đang ở SG, rất mong có dịp được gặp gỡ & trao đôỉ.

Chúc các nông dân trong diễn đàn chúng ta luôn gặp may mắn & thành công với công việc của mình.

Em cũng đang học & nghiên cứu phương án tiến vào nông nghiệp, lên diễn đàn được nghe các anh các chú trao đôỉ em cũng ngộ ra nhiều điều.

Em rất muốn được có dịp thăm & tìm hiểu công việc của anh Vodinhtien & xuantruongbt, cũng như các anh các chú khác trong diễn đàn nếu có được cơ duyên gặp mặt.

@ anh hatuananh: em thấy kiến thức về nông nghiệp của anh thật phong phú, em cũng đang ở SG, rất mong có dịp được gặp gỡ & trao đôỉ.

Chúc các nông dân trong diễn đàn chúng ta luôn gặp may mắn & thành công với công việc của mình.
vậy bạn có muốn làm nông nghiệp với tôi không ???

Tôi lo tất cả mọi thứ - chỉ có điều bạn có đủ ý trí để làm hay không mà thôi

Nếu bạn chỉ bỏ công sức dạng tèn tèn ( ngày làm 2 giờ ) thì mổi năm tôi chia bạn không dưới 50 tr

Nếu bạn hùn vốn bao nhiêu thì bạn phải tăng công sức lên bấy nhiêu và lợi nhuận trên số vốn mà bạn hùn vào là 1 - 1
.Nhưng không thể lải quá 300 tr/năm vì sức người có hạn

kể từ năm thứ 2 doanh thu ngày 1 tăng - sau 5 năm hay 7 năm bạn sẽ có 1 lần thu nhập khủng cuối cùng và anh em sẽ chia tay

Chỉ có điều sau khi bạn biết tôi làm như thế nào thì bạn sẽ phụ bạc tôi và ra làm riêng cho bạn mà thôi - Bởi vì công sức chính là của bạn nên bạn không muốn chia lợi nhuận cho tôi

Bạn thấy sao ???

vậy bạn có muốn làm nông nghiệp với tôi không ???

Tôi lo tất cả mọi thứ - chỉ có điều bạn có đủ ý trí để làm hay không mà thôi

Nếu bạn chỉ bỏ công sức dạng tèn tèn ( ngày làm 2 giờ ) thì mổi năm tôi chia bạn không dưới 50 tr

Nếu bạn hùn vốn bao nhiêu thì bạn phải tăng công sức lên bấy nhiêu và lợi nhuận trên số vốn mà bạn hùn vào là 1 - 1
.Nhưng không thể lải quá 300 tr/năm vì sức người có hạn

kể từ năm thứ 2 doanh thu ngày 1 tăng - sau 5 năm hay 7 năm bạn sẽ có 1 lần thu nhập khủng cuối cùng và anh em sẽ chia tay

Chỉ có điều sau khi bạn biết tôi làm như thế nào thì bạn sẽ phụ bạc tôi và ra làm riêng cho bạn mà thôi - Bởi vì công sức chính là của bạn nên bạn không muốn chia lợi nhuận cho tôi

Bạn thấy sao ???

Chao anh, em co the tham gia khong? Cam on anh rat nhieu.

@ anh/chú lecongtuananh: Em/cháu rất thích được làm nông nghiệp, và đang cân nhắc một cách rất nghiêm túc về việc trở thành nông dân. Em thấy anh có vẻ hơi khắt khe & mất niềm tin vào con người, em cũng rất thích được làm nông nghiệp, vừa là một cách kiếm sống, nhưng cũng vừa là con đường thoả mãn đam mê của mình.

Em không dám chắc là em có phản bội anh ra làm riêng hay không (vì còn chưa biết là có hợp tác được hay không?) nhưng em nghĩ, mọi việc trên đời tuỳ duyên anh ah. Hội ngộ và chia ly đều là cái duyên, và nếu em có học lỏm được nghề của anh (do em làm chính - bỏ nhiều công sức như anh nói) thì chẳng chắc em giàu có & hạnh phúc được đâu.

Việc kiếm được nhiều tiền thì em cũng thích, nhưng chắc cũng không phải là mục tiêu tối cao và duy nhất trong công việc. Rất mong được học hỏi thêm từ các bậc tiền bối đi trước, em cảm ơn.

@ anh/chú lecongtuananh: Em/cháu rất thích được làm nông nghiệp, và đang cân nhắc một cách rất nghiêm túc về việc trở thành nông dân. Em thấy anh có vẻ hơi khắt khe & mất niềm tin vào con người, em cũng rất thích được làm nông nghiệp, vừa là một cách kiếm sống, nhưng cũng vừa là con đường thoả mãn đam mê của mình.

Em không dám chắc là em có phản bội anh ra làm riêng hay không (vì còn chưa biết là có hợp tác được hay không?) nhưng em nghĩ, mọi việc trên đời tuỳ duyên anh ah. Hội ngộ và chia ly đều là cái duyên, và nếu em có học lỏm được nghề của anh (do em làm chính - bỏ nhiều công sức như anh nói) thì chẳng chắc em giàu có & hạnh phúc được đâu.

Việc kiếm được nhiều tiền thì em cũng thích, nhưng chắc cũng không phải là mục tiêu tối cao và duy nhất trong công việc. Rất mong được học hỏi thêm từ các bậc tiền bối đi trước, em cảm ơn.
Trong cuộc đời - có đôi khi đam mê vẩn chưa đủ - chứ thích thôi thì có ý nghĩa gì

Có ai thích làm đầy tớ kẻ khác đâu
Có ai thích nghèo khó đâu
Có ai thích làm nghề hạ bạc đâu
vân vân và vân vân - nhưng tại sao họ vẩn làm trường kỳ và chấp nhận làm việc mình ko thích một cách lâu dài

Có người thích làm chủ, làm giám đốc, làm chủ tịch ......
Có người đam mê làm bác sỹ, tiến sỹ, vỹ nhân .....
Vân vân và vân vân - nhưng họ có làm điều họ thích được đâu mà họ phải làm việc mình ko thích cả cuộc đời

Vấn đề tôi muốn nói là gì - đó là vấn đề ý trí - bạn phải phân biệt giữa ý trí và đam mê
Đam mê rồi củng sẽ chán
Ý trí là ta quyết tâm làm cho được cái gì đó ta muốn - cho dù có đam mê cái đó hay ko thì vẩn cố làm và phải làm

Vấn đề tôi nói có lẽ bạn chưa hiểu hết - nhưng sẽ có người hiểu - càng từng trải thì càng hiểu nhiều hơn
và trong mổi câu nói của tôi là ý trí chứ ko phải đam mê - mong bạn hiểu cho

Trong thực tế cuộc đời - ko phải đam mê tạo ra ý trí đâu bạn à - chẳn có cái nào tạo ra cái nào hết vì 2 cái hoàn toàn tách biệt nhau

Ý trí là cố gắng để tạo ra cái mình muốn
Đam mê là cố gắng tạo ra cái mình thích

Và tôi cần người ý trí - để người đó cố tạo ra cái họ muốn - và họ chấp nhận và kiên trì làm công việc cho dù họ có thích công việc đó hay ko thì họ vẩn cố hết sức để làm.

OK !!!

P/S : để tôi nói rõ công việc luôn cho bạn tường tận coi bạn có đam mê hợp tác ko nhé
Công việc là lên rừng ở khu vực tây nguyên - dùng thân mình nhử vắt và bắt vắt - con nào đủ tiêu chuẩn thì bán - con nào chưa đủ tiêu chuẩn thì nuôi lại chờ đủ chuẩn - tiếp tục nghiêng cứu và nhân đàn - công việc là như thế

Bên bộ phận bắt và nuôi đĩa thì tôi đả có người hợp tác rồi - còn bên con vắt này thì khó tìm người hơn vì phải sống trực tiếp nơi núi rừng để phù hợp môi trường sống của loại vắt

Ok - nếu bạn ko ngạy thì liên hệ với tôi - chuẩn bị hành trang thử việc trong 3 tháng tại gia lai

Cần gì đam mê - chỉ cần ý trí cố gắng thôi em nhé !

Ngày xưa bác sỹ Đặng Văn Ngữ cũng làm theo cách của anh Lecongtuananh: Lấy thân mình ra nhử để bắt và nuôi muỗi a-nô-phen. Chỉ có điều bác ấy không mang bán mà dùng để nghiên cứu bệnh sốt rét. Đúng là bác ấy rất có ý chí và đã thành công trong sự nghiệp.
http://vi.m.wikipedia.org/wiki/Đặng_Văn_Ngữ
Theo tôi biết, ngày nay người ta vẫn nuôi muỗi theo cách ấy: thuê người ngày ngày thò tay vào "chuồng" cho muỗi đốt.
Không biết anh Lecongtuananh có phải là bác sỹ không :)

Back