Đầu ra cho nghề nuôi dê

• Thread starter phamthihoa425
  • Ngày gửi
Các bác có thể chỉ cho em cái hướng tìm đầu ra cho nghề nuôi dê không, ở quanh làng em có mấy hộ nuôi dê mà hiện không có đầu ra.
Rất mong mọi người giúp đỡ

Bạn thử tìm đến các quán nhậu, nhà hàng hay khách sạn có bán món liên quan đến dê để xin cung ứng dê xem sao.

khu vực nào vậy nhỉ ?
mình thấy các tỉnh miền đông nam bộ thị trường dê thịt rất nhộn nhịp

Bạn phải nói rỏ là bạn ở vùng nào? hoặc vào links ở chử kí của em tham khảo

Mang vào Sai Gon bán. Nghìn con Dê cũng hết veo.
Chưa chắc đâu nha, bán dê không phải như bán cá, bán tôm đâu nha, anh bạn đang ở bên Mỹ ạ
Không những không bán được mà con bị phạt nữa đó. Không có giấy kiểm dịch, để không đúng chỗ, gây ô nhiễm , cản trở giao thông,..... v... v.... và ... v....v ....

SG hiện tại giá tầm 100k/kg, như chú @Xuan Vu nói là ko phải dể bán như bác Anhmytran nói đâu, quan trọng là có đầu mối ổn định, như quán lẫu nhà hàng, đa số tụi này mua dê từ các tên lái mổ sẳn giao móc hàm về tụi nó khỏi phải làm. loại móc hàm nhà hàng quán lẩu mua giá trên dưới 200k.
Muốn làm ăn được với mấy mối này phải đầy đủ nhiều yếu tố:
- nguồn cung đầy đủ hàng ngày
- giá rẻ hơn 1 tý
- gối đầu vài đơn hàng

Ngang nhiên mang dê đến đất sài gòn làm như thành phố này là cung trăng à. Chợ bán dê đâu, bãi đỗ dê dâu, đầu nậu ( vựa) đâu, thương lái đâu...... Đỗ dê xuống đất Sài Gòn hàng ngàn con , mà chưa có đầu dây mối nhợ là ở T...,hoặc mang nợ ngay.

Last edited by a moderator:
Ko biết bạn ở vùng nào chứ mình ở buddop, bình phước thương lái đến tận nhà dành nhau mua, hiện jo dê có giá 104k//kg

Người ta mua bán ầm ầm kìa bác ( hiện nay người nuôi dê nhiều, quán nhậu thịt dê cũng nhiều):
1. Mở quán nhậu, đi mua vài ký về bán lấy khách, khi khách đông mà 1, 2 ngày bán hết 1 con dê thì thịt dê nhà
2. Ko bán được 100k/kg thì mình giảm xuống 1 ít. Ở địa phương ko có người mua thì kiếm lái buôn ở địa phương khác về mua (thu gom hàng xóm mỗi nhà vài con cho có số lượng, lo ít chi phí xăng dầu cho lái)....
Do mình cả thôi bác à ^^
3. Thịt ăn dần kakaka
.....
(ý kiến chỉ để tham khảo thôi nha bác!)

Nếu có nơi nào đó trên vùng cao, đồi núi, nương rẫy bỏ hoang, rừng chồi, rừng thưa , nuôi dê rất thụận lợi. Với giá dê 100k/kg móc hàm người nuôi dê có lời. Vì nuôi dê vùng miền trên không tốn kém nhiều, chỉ tốn công chăm thả . Địa phương nào đất thấp, hẹp, không có thương lai thu mua thường xuyên. Nuôi dê nắm cái lỗ là cái chắc đấy
Ví dụ : như ở quê tôi Long An, Tây NInh... Gà thả vườn giá từ 80k-120k/kg, có bao nhiêu bán cũng hết. Còn một vài nơi, thấy nhiều bạn hỏi chỗ bán, tìm thương lái khó khăn hơn chỗ tôi

Chưa chắc đâu nha, bán dê không phải như bán cá, bán tôm đâu nha, anh bạn đang ở bên Mỹ ạ
Không những không bán được mà con bị phạt nữa đó. Không có giấy kiểm dịch, để không đúng chỗ, gây ô nhiễm , cản trở giao thông,..... v... v.... và ... v....v ....
anh bạn không biết thì đừng có hù nhá ! Hiện nay dê đang rất sốt đấy nhá bán thì chỉ sợ không đủ thôi chứ không sợ bán không được

Chỗ bạn hiện tại giá dê như thế nào cho mình tham khảo được ko
dê hơi tại Đồng Nai hiện nay 110k 1kg hơi..trước tết giá 90k mà còn dội hàng,qua tết 110k mà không đủ để bán,nhấc điện thoại alo là chúc xíu thấy lái vào tới nhà....
dê cái tơ giao động từ 90-95-100k 1kg hoi...ở giá 110 la dê đực tơ.

dê hơi tại Đồng Nai hiện nay 110k 1kg hơi..trước tết giá 90k mà còn dội hàng,qua tết 110k mà không đủ để bán,nhấc điện thoại alo là chúc xíu thấy lái vào tới nhà....
Dê giá này người nuôi dê lời to rồi

Tôi ở đồng nai giá dê đực tơ bây giờ không dưới 110k/1kg bạn nhé. Bạn ko có mà bán. Chứ lái dê thì ko thiếu. Lời thì phải có rồi. Nhưng nuôi được con dê bán ko phải dễ như con heo đâu. Vì đa số nông dân nuôi theo kiểu hộ gia đình. Tận dụng nguồn thức ăn sẵn có.
Tôi cũng ở đồng nai. bạn nói chính xác. Thương lái thì thiếu gì.

Last edited by a moderator:
con dê ở đồng nai nuôi cũng có ăn lắm bác Vũ..nhưng hiện giờ đua nhau nuôi nên nguồn thức ăn cũng hạn hẹp...phải biết chế chế thức ăn mới trụ được..có nhiều hộ cũng phải bán tháo vào những tháng nắng và nuôi lại vào những tháng mưa..ở nơi con nuôi bằng lá của cây làm trụ tiêu,..ai cũng nghĩ tận dụng lá của cây trụ tiêu nên giờ nhà nhà nuôi dê và nhà nhà nhăn mặt khi vào những tháng hiếm thức ăn cho dê..vào những tháng khang hiếm này sáng ra đường gặp mặt những đồng nghiệp thấy dễ cười lắm y như chó phỏng lửa z đó bác...

Nếu có nơi nào đó trên vùng cao, đồi núi, nương rẫy bỏ hoang, rừng chồi, rừng thưa , nuôi dê rất thụận lợi. Với giá dê 100k/kg móc hàm người nuôi dê có lời. Vì nuôi dê vùng miền trên không tốn kém nhiều, chỉ tốn công chăm thả . Địa phương nào đất thấp, hẹp, không có thương lai thu mua thường xuyên. Nuôi dê nắm cái lỗ là cái chắc đấy
Ví dụ : như ở quê tôi Long An, Tây NInh... Gà thả vườn giá từ 80k-120k/kg, có bao nhiêu bán cũng hết. Còn một vài nơi, thấy nhiều bạn hỏi chỗ bán, tìm thương lái khó khăn hơn chỗ tôi
ban oi nuoi o miên băc duoc không ban

Làng em nuôi rất nhiều dê
Mà chưa có đầu ra
Có thương lái nào quan tâm giúp em với ạ nếu có thương lái nào quan tâm thì xem xét và thương lượn qua số điện thoại :0352272928

Back