Đầu Ra Kỳ Đà Vân Thương Phẩm

• Thread starter kiệt hồng ân
  • Ngày gửi
xin chào anh em thành viên Agriviet!
hiện mình đang khởi nghiệp nuôi Kỳ đà (kỳ đà Vân) thương phẩm.tương lai co thể sẽ áp dung kỹ thuật để tự sản xuất con giống cho trại gia dình và cung cấp cho địa phương bởi giá hien tại mình mua con giống dang con cao và đầy ra mù mờ.
anh em nào biết mối xuất kỳ đà xuất khẩu nào vui long chỉ mình với!
mình ở Đồng Nai.dthoai : 0906 908 979 (kiệt)

Anh khó có thể cho ra con giống kỳ đà con, vì rất nhiều người làm mà chưa thành công do tỉ lệ nở rất thất.
Kỳ đà giống trên thị trường hầu như là kỳ đà hoang dã.
Đầu ra phụ thuộc vào TQ
Tùy theo Size mà giá thành khác nhau, kỳ đà khi đã phát bệnh thì nó đi hàng loạt...
Anh có thể cho biết mua con giống ở đâu, anh em có thể cho anh 1 vài lời khuyên.
Có thể trong vài ngày nữa anh không còn con nào để mà lên đây hỏi anh em.

Last edited by a moderator:
Anh khó có thể cho ra con giống kỳ đà con, vì rất nhiều người làm mà chưa thành công do tỉ lệ nở rất thất.
Kỳ đà giống trên thị trường hầu như là kỳ đà hoang dã.
Đầu ra phụ thuộc vào TQ
Tùy theo Size mà giá thành khác nhau, kỳ đà khi đã phát bệnh thì nó đi hàng loạt...
Anh có thể cho biết mua con giống ở đâu, anh em có thể cho anh 1 vài lời khuyên.
Có thể trong vài ngày nữa anh không còn con nào để mà lên đây hỏi anh em.
Những lời khuyên trên thật là chí lý. Thuốc đắng đã tật lời thật mất lòng.
Những trang trại nuôi kỳ đà hiện nay được báo đài ca ngợi trên 90% là ẢO. Cẩn thận khi nghe những lời đường mật của người bán giống. Có những ông chủ trang trại chưa biết gì về con kỳ đà, mà vẩn oang oang nói nuôi sinh sản , thành đàn để bán con giống, thật ra họ chưa biết trứng kỳ đà ấp bao nhiêu ngày nở nửa kia.
Kỳ đà có nhiều bệnh, chưa có ai chuẩn đoán được bệnh, chỉ đoán mò.
kỳ đà nuôi còn sống được khó bán vì nó quá to, bụng xệ ( bụng mở)
Giá kỳ đà thương phẩm giá không cao, trên dưới 300.000$/kg. nếu nuôi khấu trừ mọi chi phí lợi nhuận không nhiều ...........

Đầu tiên xin dc cảm ơn cac anh em đã gop ý chân thành!
minhmua ky đà từ nhiều nơi. mong muốn có sự so sánh và đầu ra dc chủ động hơn.
trong đó trại anh Đoàn Kim Sơn ở Hóc Môn bán gia cao nhất (540k 1 kg) nhưng vi cao giá nen minh chi mua vai con ve nuôi.con lai minh mua giá 360k ( bao giấy).
minh biết chung cung thuong dễ nhiễm cac bênh trong qua trinh nuôi, 1 ng bán giống cũng co tư vấn về kỹ thuật nuôi và cung cấp cho minh 2 loại thuoc' khang' bệnh. con lại dung vitamin C và men tieu hóa trong mỗi bữa ăn.
nước trong chuông minh thay ngay 2 -3 lần tùy tinh trạng sach hay bẩn.
anh em có bí quyệt gi thêm vui long chỉ để mình hoc thêm kinh nghiệm.

Bó tay !!! Đọc sơ qua là biết , một trại Hóc Môn và một trại ở Củ Chi .
Trại Củ Chi tư vấn kỹ hơn chút , có vitminc hi hi ...
Cả 2 trại đều được báo đài lăng xê , nên nổi tiếng quá trời ....
Bạn cứ nuôi đi rồi biết , vài tháng đầu tiên gọi điện hỏi thăm thì còn nghe máy . Tới mùa xuất chuồng đố bạn gọi được đó ...
Năm ngoái tôi cũng nuôi , sau đó cũng phải tự mò tìm đầu ra nè !!! Ở hiền gặp lành nên chết có 2 em , đầu ra thì cũng tạm . Nhưng năm nay thương lái đầu nguồn báo về Kỳ Đà nuôi trong dân khó bán lắm . Riêng nguồn Kỳ Đà bụng lép , da nhăn nheo thì bao nhiêu cũng mua hết he he ...

* Nói về bệnh của Kỳ Đà thì ôi thôi rồi .......
Có đủ thứ bệnh trên đời , nhưng toàn bệnh không tên . Vì tới khi chết mới biết là nó mang bệnh , lúc còn sống nó đâu có thể hiện ra ngoài cho mình chữa đâu . Kỳ Đà nó khỏe như trâu , khi mắc bệnh nó không có triệu chứng hay nhận biết bên ngoài để chữa trị . Người có kinh nghiên nuôi chỉ nhìn phân của chúng mà cho ăn thuốc thôi .
Phòng ngừa bệnh cho Kỳ Đà là vấn đề quan trọng . Hiện nay trong chăn nuôi con này chưa có thuốc phòng nhé bạn . Thuốc phòng đúng nghĩa phải là vacxin . Bây giờ chưa có nhà khoa học nào sản xuất được vác xin cho dòng máu lạnh nhé bạn !!! Thuốc cho Kỳ Đà uống là thuốc tư mò mẫm mà ra thôi . Phòng ngừa cho nó mà lại dùng kháng sinh là phản khoa học nhé bạn !!! Thuốc kháng sinh là thuốc chữa bệnh , lấy thuốc chữa bệnh để phòng ngừa thì sao nhể ??? Tới khi con vật nuôi mắc bệnh thực sự rồi thì tắng gấp 4-5 lấn kháng sinh cũng không xi nhê nhá he he ...

* Nói chung nuôi thương phẩm vẫn tạm được , còn muốn sinh sản thì nó là vấn đề rất lớn ....
Tận dụng các loại phế phẩm chăn nuôi cho Kỳ Đà ăn thì có lãi cũng kha khá .

Back