Đầu tư nuôi bò thịt vào trangtraiviet ?

• Thread starter vtdcomputer
  • Ngày gửi

Xin chào mọi người,
Cho tôi hỏi có bác nào trên diễn đàn đã đầu tư nuôi bò thịt vào trangtraiviet chưa ah? Tôi thấy bài toán này cũng khá hay nhưng muốn tham khảo thêm mọi người. Tôi ở Long Khánh, Đồng Nai, cách nhà máy chế biến của TrangTraiViet khoảng 30km, tôi định sẽ ghé qua đó thăm dò tình hình thực tế của nhà máy trước khi quyết định thăm quan trang trại ở Củ chi. Để tìm hướng đầu tư.

Xin mọi người chia sẻ kinh nghiệm.
Chúc sức khoẻ,

Chào mọi người,
Hôm qua 16/11/2013 tôi đã tìm đến được nhà máy chế biến thức ăn gia súc của TrangTraiViet. Hiện tại nơi đây đang thu mua bắp cây lấy thân với giá từ 700-750đ/kg để chế biến thức ăn gia súc. Do không được vào tham quan bên trong nhà máy nên chưa có thông tin nhiều hơn.
Chắc phải lên Củ chi để tham quan trang trại này 1 chuyến.

Có nhiều thông tin trên báo nói về t trường bò có nói đến th tin TTV đã tam ngừng c trình này rồi bạn. Bạn có ttyn gì từ ttv chia sẽ tôi nghe với.

Bác có thể chia sẻ và nói rõ hơn về mô hình đầu tư vào trang trai việt được không a

Bác có thể chia sẻ và nói rõ hơn về mô hình đầu tư vào trang trai việt được không a

Tiếc quá bạn ah. Theo bạn mainchinh thì TTV đã không còn dự án này. Mình chỉ còn thông tin cũ thôi. Mình cũng thấy lạ là 1 dự án lớn như vậy, ok như vậy mà website chính của TTV không vào được thì tiếc quá.

"website TTV thì bạn chịu khó search bác google thử nha"

Vậy là mình phải tìm hiểu tiếp thôi, chứ kế hoạch đầu tư này đã phá sản rồi.
Mình chuẩn bị trồng 2ha bắp lai NK67 (Thailand) trước.
Bước tiếp theo chắc phải đợi thu hoạch bắp này xong rồi coi
Trồng cỏ VA06 or cỏ voi đài loan... gì gì đó.
Rồi mới tiếp bò bo(tiếng địa phương), bò lai sind, bò angus,....

Nghe nói Trang Trại Việt đang tạm ngưng chương trình này rồi, mình nghĩ các lý do sau:
1. Kinh doanh mô hình này không khả thi
2. Bị bò Úc đè bẹp về giá, không cạnh tranh nổi
3. Nhà đầu tư rất dè dặt mô hình này do họ không dám giao trứng cho ác, vì đưa tiền + giao cả bò cho họ nuôi, họ nắm đằng cán còn mình nắm lưỡi dao, có ngày ăn cho hết tô tiết canh của mình. Như trường hợp nếu bò của họ chết, TTV tráo bò đó là của mình thì ai làm chứng (do mình không quản lý được), có thử ADN cũng trời mới biết, gửi họ 10 con bò (180 triệu + 200 triệu tiền nuôi và bảo hiểm trong 10 tháng). Cứ 10 còn mà die 2 con thì tèo đời luôn.

cứ làm tới tới đi bạn
Tiếc quá bạn ah. Theo bạn mainchinh thì TTV đã không còn dự án này. Mình chỉ còn thông tin cũ thôi. Mình cũng thấy lạ là 1 dự án lớn như vậy, ok như vậy mà website chính của TTV không vào được thì tiếc quá.

"website TTV thì bạn chịu khó search bác google thử nha"

Vậy là mình phải tìm hiểu tiếp thôi, chứ kế hoạch đầu tư này đã phá sản rồi.
Mình chuẩn bị trồng 2ha bắp lai NK67 (Thailand) trước.
Bước tiếp theo chắc phải đợi thu hoạch bắp này xong rồi coi
Trồng cỏ VA06 or cỏ voi đài loan... gì gì đó.
Rồi mới tiếp bò bo(tiếng địa phương), bò lai sind, bò angus,....

Back