đây có phải là chim cắt không hay là chim j vậy mấy anh chị ??? plzz

• Thread starter Harryphamsang
  • Ngày gửi
ông anh e cho con chim ổng nói là chim cắt . ông kêu e nuôi đi khôn lắm , mà e cũng có xem 1 ít tài liệu trên mạng nhưng sao e thấy k giống cho lắm . nên e đăng hình mong ae giúp đỡ cho e hỏi nó là chim j vậy . và tại sao e cho nó ăn nó k ăn , chỉ có nhét thịt vào mỏ nó thì nó mới chịu ăn thôi . và có nên cho nó uống nước không , xin cảm ơn ae nhiều

Không phải chim cắt đâu.
Chim cắt thì đầu mỏ của nó phải cong quặp
xuống, và gốc mỏ phải bự. Mắt phải nhỏ hơn,
tròn xoe và sáng quắc. Con này mắt dài.

Con này giống bìm bịp hay tu hú gì đó.
Bạn thả nó ra đi, hay nướng lên cho chó
lợn ăn, vì ăn nó chẳng bõ ngon. Nó chẳng
được tích sự gì đâu.

Mình ko bit chim gì, nhưng đúng như bác amytran nói, ko phải chim cắt, chim cắt gần giống như 1 con ưng thu nhỏ

chim tu hú . phóng sanh đi , con tu hú là loài dễ nhiễm vi khuẩn viêm màng não, nói không may, lỡ con chim của bạn nó có vi khuẩn đó thì thôi rồi... con này nuôi xui xẻo gần như cú mèo, bạn phóng sinh xã xui đi , chứ nó chết trong nhà thì ...

Chim đớp muỗi ! Loại này ăn đêm và thường sống khu đồi hoang hay bãi tha ma... thường kiếm ăn lúc dơi bắt đầu bay ra..
Có nơi bà con gọi nó là đại bàng đất
Chiều tối nơi hoang dã tiếng kêu nó nghe... ghê ghê...rờn rợn gáy !

BẠN COI TỪ GIÂY THỨ 3 NHÉ, NÓ ĐƯỢC CHIM MẸ ĐẺ NHỜ TỔ CHIM KHÁC, Ở ĐÂY LÀ CHIM CHÍCH, KHI VỪA MỚI NỞ NÓ ĐÃ BIẾT ĐẨY NHỮNG QUẢ TRỨNG CỦA CON CHIM CHÍCH MẸ RA NGOÀI . CHIM CHÍCH MẸ KHÔNG BIẾT CỨ KIẾM MỒI CHO NÓ. LOÀI NÀY BAC BẼO LẮM.

e nghe bác onggiaogia nói bị bệnh em ớn ớn hwa tới h k bk có bị j hk nữa híc :((

Back