Dây tưới phun mưa

• Thread starter thanhdo_hanguyen
  • Ngày gửi
Các bác ơi, em muốn lắp hệ thống tưới cho vườn cây ăn quả. Em tìm hiểu có loại dây tưới đục lỗ sẵn, tiết kiệm chi phí hơn so với hệ thống dùng béc rất nhiều. Nhưng thấy có vẻ ít người dùng. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em ưu nhược điểm của loại dây tưới này với ạ.

File đính kèm

36.5 KB · Lượt xem: 163
    166.5 KB · Lượt xem: 63
Theo như khách hàng bên mình ấy thì sài dây tưới phun mưa có ưu điểm là giá thành rẻ, dễ ứng dụng với mọi loại cây, dễ trồng ở quy mô nhỏ chừng 50m vì nếu dài quá thì nước ra không đều ở điểm đầu và điểm cuối. Có thể do nước ra không điều nên sau một thời gian dây bị vỡ và bục. Bên mình đang cung cấp loại dây tưới Sanfu, bạn có thể tìm hiểu trên google nhưng thú thật đa số khách hàng sài một thời gian đều chuyển qua sài béc tưới hết :(. Đó là ý kiến cá nhân và theo mình thấy được từ khách hàng của mình.

Các bác ơi, em muốn lắp hệ thống tưới cho vườn cây ăn quả. Em tìm hiểu có loại dây tưới đục lỗ sẵn, tiết kiệm chi phí hơn so với hệ thống dùng béc rất nhiều. Nhưng thấy có vẻ ít người dùng. Bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em ưu nhược điểm của loại dây tưới này với ạ.
Nếu vườn cây ăn quả bạn có thể dùng tưới nhỏ dọt bằng loại dây chính phi 20 dây nhỏ dọt 0.6 có mắt sắn, loại này tùy theo tán cây để bố trí, lượng nước ít nên áp suất nước tưới ổn định và đều hơn

Dùng ống hpde 21 + béc đa năng của anh Tiến, rẻ nhất mà hiệu quả cao. Alo mình tư vấn thêm: 098 131 2488

Dùng ống hpde 21 + béc đa năng của anh Tiến, rẻ nhất mà hiệu quả cao. Alo mình tư vấn thêm: 098 131 2488
ok, cơ sở bán hàng của ta ở vinh phải không ạ? cho mình địa chỉ sang tuần tới mình gặp trực tiếp luôn được không ạ

Nhỏ giọt có nhiều ưu điểm hơn tiết kiệm 70/80 % phân.nước tùy theo cây trồng, không tốn công làm cỏ dại...nhược điểm không tạo được tiểu khí hậu cho cây cần độ ẩm cao

ok, cơ sở bán hàng của ta ở vinh phải không ạ? cho mình địa chỉ sang tuần tới mình gặp trực tiếp luôn được không ạ

Bạn vào facebook xem- tien vodinh-, tôi đã mua 1000 bẹc của anh Tiến, dùng tốt, giá cực rẻ, Hanoi có đại lý .

mình bỏ ra 2trieu tiền đây cho 5000m đất thấy tuổi cũng ổn.nước đều chỉ cần lắp máy chạy thôi

Back