DẾ 100 con = 1kg

• Thread starter PHICH_LICH_THU?
  • Ngày gửi
xin các pro về dế cho em hỏi?? đã có ai từng nuôi con dế này chưa?loại dế này em bắt ngoài vườn,nó to bằng ngón tay cái,có lẽ hơn 100 con sẽ đuwocj 1kg,và loại dế này có tên là g i??
Dế Mèn - THƯ VIỆN ẢNH - DIỄN ĐÀN THẾ GIỚI SINH VẬT CẢNH
displayimage.php
displayimage.php

Last edited by a moderator:
Đây là dế mèn mà bác. Mùa này dế mèn nhiều lắm. Nhưng 100 con 1kg thì không có đâu bác à.

Đây là dế mèn mà bác. Mùa này dế mèn nhiều lắm. Nhưng 100 con 1kg thì không có đâu bác à.

Đây không phải là Dế Mèn, mà là Dế Cơm (tên thường gọi trong Miền Nam). Loài này chuyên đào hang sống dưới đất. Trọng lượng của dế này rất lớn (hình như là lớn nhất trong tất cả các loại dế).

Đây không phải là Dế Mèn, mà là Dế Cơm (tên thường gọi trong Miền Nam). Loài này chuyên đào hang sống dưới đất. Trọng lượng của dế này rất lớn (hình như là lớn nhất trong tất cả các loại dế).
nói dế cơm lớn nhất VN thì còn nghe được chứ ra thế giới thì nó còn nhỏ hơn nhiều loại dế khác lắm...kỷ lục chắc thuộc về 1 loại dế khổng lồ ở chilê(dài 3 thước Anh (3 feet) và nặng 60 cân Anh (60 lbs)...người dân ở đây nuôi làm cảnh luôn mới ghê chứ...)

theo em nghĩ >>chắc là loại dế này bọn trung quốc chơi đá dế phảiv không các bác.vì xem phim trung quốc thường thấy bọn này có thú vui chơi đá dế

Trong ảnh là dế cơm, là loại dế to nhưng khi trưởng thành cũng khoảng 250 con/kg. Còn chơi đá dế thường là dế ta trưởng thành cũng khoảng 700 con/kg

theo em nghĩ >>chắc là loại dế này bọn trung quốc chơi đá dế phảiv không các bác.vì xem phim trung quốc thường thấy bọn này có thú vui chơi đá dế

Dế Cơm chỉ dùng đề rút ruột nhét đậu phộng vào rồi lăn bột thôi, vì nó đá rất ẹ. Dế người ta hay chơi đá là dế Mèn (đây cũng là loài đang được bà con nông dân mình nuôi số lượng lớn).

xin các pro về dế cho em hỏi?? đã có ai từng nuôi con dế này chưa?loại dế này em bắt ngoài vườn,nó to bằng ngón tay cái,có lẽ hơn 100 con sẽ đuwocj 1kg,và loại dế này có tên là g i??
displayimage.php
Tôi cũng ở đất bãi đã từng đi đào dế ,nhưng chưa từng thấy loại dế nào to như vậy < khoảng hơn 100 con/1kg >chắc là loại giống mới ,chưa nhìn thấy bao giờ.....????????????????????

em cũng muốn tìm hiểu nghề nuôi dế, ko biết giống cái giá cả ntn, hiện thị trường chuộng những loại nào mong các pác giải đáp giúp!! thanks a lot!!

Back