Độ đạm cám 1630 của cargill.

• Thread starter quocduy_ty
  • Ngày gửi
Cả nhà cho em hỏi cám 1630 của Cargill bao nhiu % đạm vậy, em muốn trộn cho gà ăn có được ko?

Trên diễn đàn có một số ac chỉ trộn cám đậm đặc heo cho gà ăn. không biết tỉ lệ nhiu là phù hợp vậy cả nhà, chỉ em với?

Anh Skaterboi ak nếu em biết chính xác ac nào chỉ thì em đã gọi điện thoại hoặc chat trực tuyến chứ ko lên đây đang bài cho mất công. Em chỉ có đọc được một số comment nói trộn cám đậm đặc heo cho gà ăn nhưng không biết ai chỉ nên em đăng trên đây để nếu có ai biết thì góp ý cho em thôi!

Anh Skaterboi ak nếu em biết chính xác ac nào chỉ thì em đã gọi điện thoại hoặc chat trực tuyến chứ ko lên đây đang bài cho mất công. Em chỉ có đọc được một số comment nói trộn cám đậm đặc heo cho gà ăn nhưng không biết ai chỉ nên em đăng trên đây để nếu có ai biết thì góp ý cho em thôi!
muốn nhanh lớn thì đổ thẳng cho nó ăn, trộn làm j tốn công

Độ đạm cám đậm đặc 1630 là 46%. Mà cám này là đậm đặc cho heo siêu nạt.
giá cao hơn cám cargill 2600 30 000đồng.
Còn 2 bạn này sao nói khó nghe thế! Em nó không biết mới hỏi chứ.
anh chị nào chỉ thì đi mà hỏi họ chứ :mellow:

muốn nhanh lớn thì đổ thẳng cho nó ăn, trộn làm j tốn công

Last edited by a moderator:
Độ đạm cám đậm đặc 1630 là 46%. Mà cám này là đậm đặc cho heo siêu nạt.
giá cao hơn cám cargill 2600 30 000đồng.
ý em cho ăn cám viên thẳng ( trộn là trộn đ đ), ko phải đổ đ đ cho gà ăn bác

Thì ai comment thì hỏi người đó :blink: sao lại không biết là ai ??

Sao lại khó nghe, :blink:
thì đang bày em nó cách để biết phối trộn mừ :blink:

Last edited by a moderator:
thành phần của cám gì thì cũng đã ghi ở trên bao bì rồi, ngoài ra google là cánh tay phải của nhà nông.
thành phần công thức phối trộn thì nên căn và tính làm sao cho mức độ về thành phần đạm về chỉ số cám dùng cho đúng tuổi của vật nuôi.
ngoài ra cũng nên căn cứ cách chỉ số khác của các chất phối chộn sao cho cân bằng các chất béo, canxi , đường, xơ, vi chất, khoáng chất, các axit amin sao cho phù hợp hoặc nên làm theo hướng dẫn của nhà sản xuất có trên bao bì " đối với cám đậm đặc'

em cũng mới tập tành nuôi vài chục con ga thấy trộn 1630 cũng nhanh lớn nhưng rụng lông hơi nhiều.

em cũng mới tập tành nuôi vài chục con ga thấy trộn 1630 cũng nhanh lớn nhưng rụng lông hơi nhiều.
bạn trộn theo tỷ lệ như thế nào vậy bạn, gà của bạn có khi nào đang trong thời ký thay lông ko?

Mấy bác có ai cho ăn gà con ăn cám đ đ của heo chưa cho em hỏi vài câu, lứa gà trước e cũng cho gà ăn đ đ của heo loại toàn bột cá, e trộn 3kg bắp với 1kg đ đ, nhưng đâu thấy gà uống nước nhiều, vì trên bao bì có ghi nacl = 3,5% - 4%..

Back