Đổi gà lôi hông tía lấy gà lôi lam đuôi trắng

• Thread starter ChienDaoDinh
  • Ngày gửi
C

ChienDaoDinh

Guest
Hiện tôi có 06 con gà lôi hông tía được 2 tuần tuổi muốn đổi 01 đôi gà lôi lam đuôi trắng, ai có thì đổi giúp thì pm nhé.
Cảm ơn.

gà non đã phân biệt được trống mái chưa anh. anh để lại em 1 cặp nuôi nha, pm cho em cái giá.

Em Nam ở Nghệ An đây anh Khánh ạ</SPAN>
Gà chưa phân biệt được trống mái anh ạ, vừa rồi gà đẻ ấp nở được 8 con. nếu không ai đổi cho em thì em sẽ để cho anh, nhưng để phân biệt được trống mái đã anh ạ. </SPAN>
Cảm ơn anh nhé</SPAN>

nếu nhớ kg lầm ,bầy gà con này.là con của gặp gà bố mẹ anh rao bán với giá 11t cách đây 6thang. mua của anh trí ở sgon thì phải. nếu anh nam đổi kg được. thì chia lại cho em 2cap. trống mái tính sau cũng được. nếu duocj em ra nhà anh lấy luôn. hiện em đang có gà lôi hông tía lớn và gà tiền mặt đỏ rồi. nhưng toàn gà lớn từ rừng về thôi. mong anh nhượng lại cho em để nuôi..mong tin anh.

* Bổ sung sau 32 minutes:

đã call cho anh. có gì anh pm sớm cho em. anh em đã biết nhau rồi,mong anh nhượng lại cho em,để nuôi ,mục đích kg phải kinh tế ạ.

Last edited by a moderator:
Gà chưa phân biệt được trống mái anh ạ, vừa rồi gà đẻ ấp nở được 8 con. nếu không ai đổi cho em thì em sẽ để cho anh, nhưng để phân biệt được trống mái đã anh ạ. </SPAN>
Cảm ơn anh nhé</SPAN>
Cảm ơn anh em không bán ạ, mà chỉ muốn đổi à thôi. em đổi để chơi thôi ạ.

Cảm ơn anh nhé</SPAN>

Cảm ơn anh nhé</SPAN>

Cảm ơn anh vucuongnongdan em không có ý định bán anh ạ, em muốn đổi loài khác để nuôi thôi;
Gà bố, mẹ em mua của anh Trí, như anh cadeau đã nói đó anh A-Z ạ

Ga đep trứng tự ấp luôn anh à, hay anh ấp lò, Mong được giao lưu với anh. Có gì mới anh pm hay SMS cho em.

Ga đep trứng tự ấp luôn anh à, hay anh ấp lò, Mong được giao lưu với anh. Có gì mới anh pm hay SMS cho em.
Em ấp trứng bằng máy anh à, máy em mua chỗ Gàtháilan đó, chỗ này họ bán theo em mua thì họ có uy tín đó anh, vì mình ở xa nên giá vận chuyển hơi mắc, em mua loại máy 100 trứng thôi. Qua ấp trứng em thấy máy ấp nở rất đều. con gà này đẻ được 15 trứng, quên lấy đi nó ăn mất 4 trứng, đưa vào ấp 11 trứng, có 3 trứng không có trống, còn lại nở hết đó anh.
Nhưng ấp bằng máy nó có cái không tiện lắm đối với loại gà này: cứ tính cách 2-3 ngày nó mới đẻ 1 quả nếu để nó đẻ hết mới đem ấp thì mấy trứng đầu chắc không nở được, nhưng ấp từng đợt thì nhiệt độ, độ ẩm của từng đợt ấp phải khác nhau và những ngày gần cuối (khoảng 21 ngày) không cho máy đảo trứng thì những trứng bỏ vào đợt sau chưa đến ngày dừng đảo trứng. mà máy này thì để trên một khay nếu để xuống hoặc để lên thì nhiệt độ không đảm bảo.

gà này đẻ nhiều trứng quá nhỉ. anh nuôi thêm vài em gà tre mái nữa ,đẻ năm sau cho gà tre ấp thì tốt hơn nhiều. em cũng đã từng dùng gà tre cho ấp trứng chim công rồi. loại gà này nằm ấp rất tốt. nếu anh cho âp lò em thấy cũng ổn mà, trứng đẻ xong anh đừng đẻ có 1tuan anh cho vào ấp thì tót nhất, đừng để lâu quá.máy ấp của ảnh kg có chể độ đảo trứng tự đồng hoàn toàn à. em cũng đang dùng lò áp 100trung nè... upppp lên cho người nào có gà để đổi nào.

Em đã đổi được gà rồi, cảm ơn các anh đã ủng hộ

--------

Cảm ơn anh Khánh, anh Lộc nhé, lúc nào có dịp đi ngang qua Nghệ An em mời các anh vào chỗ em chơi nha.

Chúc mừng anh Nam nhé, nếu được, anh gởi hình gà cho anh em chiêm ngưỡng với nhé.
Anh cho mình xem chuồng nuôi luôn để học hỏi kinh nghiệm nhé. Cám ơn anh.

Back