dự án trồng cây thuốc quý mong ac và các bậc tiền bối giúp đỡ

• Thread starter 0967064586
  • Ngày gửi
Tình hình là e đang định trồng cây thuốc nhưng không biết trồng cây gì để đạt năng xuất và thu nhập.đât đai thì e đủ điều kiện và diện tích.

Mình ở thanh hóa bạn ơi. Bạn là triển khai hay trồng thử chưa vạy.

Một số cây dược liệu quý hiếm thường ở vùng có khí hậu mát và lạnh. Thanh Hóa là vùng khí hậu nhiệt đới, bạn nên chọn những cây phù hợp. Nếu chỉ trồng dược liệu thì là chuyện khác, còn nếu trồng vì mục đích bảo tồn nguồn gen quý thì lại là việc khác.

Thì nếu trồng được các giống cây quý thì giá trị kinh tế càng cao ma b.nhưng đó mới chỉ là một ý tưởng và giờcó đang đi tìm hướng đi b ak.nên rất mong mọi người giúp đỡ

Muốn biết nên trồng cây gì thì phải hỏi các công ty dược cần những cây dược liệu nào , số lượng bao nhiêu , tiêu chuẩn chất lượng thế nào , giá cả và thời hạn thu hoạch ..... rồi từ đó mới lên kế hoạch thực hiện .
Biết cụ thể cây gì rồi mọi người mới góp ý về cách trồng và kỹ thuật cho bạn được .
Cây thuốc không đạt yêu cầu thì cũng vứt .

Bác trồng cây 7 lá 1 hoa, cây đan sâm, cây cỏ nhung...rất tốt. Bây giờ giá bán cũng rất cao.

Bác trồng cây 7 lá 1 hoa, cây đan sâm, cây cỏ nhung...rất tốt. Bây giờ giá bán cũng rất cao.
Mình nghe nói Đan Sâm khu vựng Quảng Ngãi rất nhiều. Đan Sâm rừng mà có 80k/kg thôi. Mình đặt mua giống cây này rồi mà đang phân vân chuyển sang cây khác đây

Tình hình là e đang định trồng cây thuốc nhưng không biết trồng cây gì để đạt năng xuất và thu nhập.đât đai thì e đủ điều kiện và diện tích.
thanh hóa lợi thế về khí hậu.đất đai,bác ở khu vực nào thanh hóa.nếu ở ngọc lặt thì nên trồng gừng,chính sách hỗ trợ rất tốt và là địa phương đang quy hoạch dự án 12000 hecta gừng trâu xuất khẩu.nếu khu vưc khác thử tìm hiểu về đinh lăng xen canh với cây cứt chuột xem.thu nhập 400tr 1 hecta 1 năm, nhưng cả 2 đều là cây dài ngày.nói chung là tìm hiểu và chọn cây trồng phù hợp là thành công 50% rôi
Bác đã nghiên cứu Thạch Học Tía chưa, nghe nói ngon ăn lắm.
nghiên cứu thử? ok việc nên làm.trồng thử? ko nên tí nào.nên nghiên cứu và tìm hiểu thật kĩ,nông nghiệp đi kèm với yếu tố rủi ro,nhưng chúng ta ko mù quáng,nên mạo hiểm nhưng phải chắc chắn đó là sự mạo hiểm có cơ sở

Bài viết có nội dung tương tự
  • xin các tiền bối tư vấn khởi nghiệp lập...
    • Thread starter trần viết biên
    • Ngày gửi
  • Hưỡng dẫn trồng rau sạch tại nhà.
    • Thread starter Chatvietfarm
    • Ngày gửi
  • Trồng rau gia vị
    • Thread starter 0967064586
    • Ngày gửi
  • Anh em giúp với
    • Thread starter huychinh
    • Ngày gửi
  • các bác tư vấn hộ e với