dự định bảo vệ những loại động vật quê hương

• Thread starter lehoanphuong
  • Ngày gửi
sau 3 năm đi làm xa mấy tháng nay mới vê quê thấy quê mình thay đổi nhiều quá cả việc tốt lẫn việc xấu .viết tốt là quộc sống văng minh hiện đại .việc xấu là môi trương quanh quê quanh lang quanh xã ô nhiễm hết mức ( chắc quê của các bác củng vậy phải không) dẫn đến các con vất hoang dã gắng với quộc sống bà con quanh năm như. dế ,rắng mối , kỳ đà kỳ nhông biển , đom đóm , cu gáy , se sẻ , còng còng , ( Cái này của quê em thôi không biết các bác ra sao). không còn bao nhiêu, mà các con vật này điêu là có ít với quộc sống. nên em có 1 suy nghĩ là thành lập 1 nhóm gồm 2 người để thực hiện các công việc bảo vệ . ví dụ quê em hiện loài ky nhông biển h đã sắp hết . niếu thành lập nhóm trước tiên sẽ truyên truyền cho bà con trong xã biết , sau đó đí kiểm tra lấy thông tin số lượng còn lại bao nhiêu, và điều kiện sống , thực hiện 1 buổi trổng vệ sinh quanh khu vực sống của chúng (lực lương này sẽ huy động bà con xóm diền) vừa trổng vệ sinh vừa truyên truyền cho bà con biết.sau khi trông vệ sinh .nhiệm vụ bảo vệ này sẽ do nhóm 2 người này quản lý .thời giang đầu đí kiểm tra 1 tuần 1 lần vào buổi chiều thứ bảy ,thời giang sau 1 tháng 2 lần. sau đó thưa dần .nhiệm vụ mỗi lần kiểm tra là lấy số lượng , quanh các điểm đánh giấu . vệ sinh quanh hang niếu thấy rác , cung cấp thức an niếu thiếu( cái này phải cần hỗ trợ của các bang tổ chức khác ) mọi việc đơn giảng vì diện tích quanh xả củng không quá lớn các con vật củng được bảo vệ theo số luơng con nào ít hơn thì bảo vệ trước . em viết bài trên chỉ niêu ý kiến của em thôi .niếu anh chì nào có ý kiến nào khác thì góp y cho em . bài viết có gì sai mong bỏ qua

cảm ơn bác em sẽ cố gắng . em xẽ sinh ý kiến mấy anh thương suyên

Trước hết bạn hãy tổ chức bảo vệ bà mẹ và trẻ em đã.
Làm tốt việc này, thì mới bảo vệ được động vật.
*
Ở Mỹ, phát khẽ vào đít trẻ, nó chưa khóc, mà người ngoài
nhìn thấy, có thể bị cảnh sát đến bắt, và bị kết án nhẹ.
Tát vợ rất khẽ, vợ chưa khóc, nhưng tội này thật nặng,
không thể tha. Thả một con mèo ra bãi hoang, người ta
thấy được, cảnh sát cũng bắt, kết án nhẹ. Tôi đã làm thế
khi mới đến Mỹ, vì mấy con mèo hoang cứ mò vào nhà tôi,
lại còn đòi ăn nữa. May mà không có ai gọi cảnh sát. Sau
này tôi đọc báo thấy có người bị bắt về tội này, mới biết
sợ lạnh tóc gáy. Nếu công an ViệtNam làm được như cảnh sát
Mỹ, bạn mới dễ làm được ước mơ bảo vệ động vật của bạn.
*

không biết ở quê của mấy anh chị thì sao , còn ở quê em việt này củng được mọi người đồng tình khá nhiều .còn nhóm tự nguyên 2 người em dự định em sẽ cùng với đứa em gái làm đầu tiên ( chỉ cần bỏ 1 buổi chiều của thứ 7 hàng tuần là hoàn tất công việt )sau đó mọi người biết mới làm theo . theo em niếu sau khi bảo vệ chúng thành công số lượng nhiều , thì có thể tổ chức khai thác động vật có quy mô và hợp lý ( để làm quỷ hoạt động , cái này thì có thể khoản 1 năm sau mới thu hoạch ) vì diện tích quê em rất nhỏ nên có thể tổ chức bảo vệ được , em biết rất khó , nhưng niếu mình thực hiện được thì các khu vực khác làm theo .qua dự định em ước mơ các bác củng thật hiện tên địa ban của các bác để thành 1 việt tốt cho xả hội . em mong các bác ủng hộ. bài viết có gì sai mong bỏ qua

Last edited by a moderator:
bác nào có ý kiến thì góp ý cho em với

Bác anhmytran thân mến.

Cháu thấy bác hay so sánh nền công lực Hoa Kỳ và Việt Nam, ở mức độ nào đó cháu thừa nhận hệ thống công lực ở Việt Nam làm việc chưa được nghiêm túc và hiệu quả. Tuy nhiên không phải vì điều đó mà ta từ bỏ những việc làm tốt đẹp như dự định của bạn chủ topic này. Cái xấu chỉ chiến thắng khi những người tốt im lặng, cháu nghĩ bác biết điều này. Vì thế mong bác hãy khuyến khích các bạn trẻ ấy thay vì bàn lui hay trêu ghẹo tinh thần các bạn.

Cháu cũng mong bác hiểu là quyền lợi của phụ nữ Việt Nam ngày nay đang ngày càng được quan tâm và bảo vệ tốt hơn, các chế tài đang dần hoàn thiện và ý thức tự bảo vệ và bảo vệ quyền lợi giới ở các cô, các chị đang ngày càng tăng lên.

Về chuyện giáo dục và chăm sóc trẻ nhỏ cũng có những tiến bộ tương tự. Trong cách giáo dục con trẻ giữa phương Đông và phương Tây có ít nhiều khác biệt về quan điểm, cháu tin là bác biết điều đó. Gần đây có một bà mẹ châu Á khá nổi tiếng với cuốn sách "Battle Hymn of the Tiger Mother", cuốn sách và bà mẹ nhận được sự quan tâm từ nhiều người tại Hoa Kỳ, bác có thể tìm đọc cuốn sách này và cả những tranh luận xung quanh để hiêu hơn về quan điểm giáo dục của hai nền văn hóa.

Nói vậy thôi chứ cháu tin rằng bác chẳng cần làm thế đâu, bởi bác vẫn là một người cha, người chồng mang dòng máu, văn hóa Việt định cư tại Hoa Kỳ, nên vấn đề trên cháu tin là bác hiểu mà. Đúng không bác?

Chúc bác một ngày vui và làm việc hiệu quả.

--------------------------------------

Phần này dành cho bạn chủ topic.

Chào bạn.

Thật vui khi biết một người trẻ như bạn. Bạn có thể nhờ sự tiếp sức của các hội đoàn và cả các tổ chức phi chính phủ giúp sức trong công tác này. Hãy liên lạc với họ, tôi tin rằng bạn sẽ được giúp đỡ ít nhiều (nếu bạn cần).

Một trong những cách để làm cuộc sống tốt đẹp hơn chính là cải tạo lại những gì chúng ta có xung quanh. Tôi mừng vì bạn đã thực hiện được ý tưởng của mình.

Chúc bạn sức khỏe.

P/S: Có một góp ý nhỏ với bạn là mong bạn hãy thường xuyên trau dồi kỹ năng sử dụng ngôn ngữ viết thêm.

sau 3 năm đi làm xa mấy tháng nay mới vê quê thấy quê mình thay đổi nhiều quá cả việc tốt lẫn việc xấu .viết tốt là quộc sống văng minh hiện đại .việc xấu là môi trương quanh quê quanh lang quanh xã ô nhiễm hết mức ( chắc quê của các bác củng vậy phải không) dẫn đến các con vất hoang dã gắng với quộc sống bà con quanh năm như. dế ,rắng mối , kỳ đà kỳ nhông biển , đom đóm , cu gáy , se sẻ , còng còng , ( Cái này của quê em thôi không biết các bác ra sao). không còn bao nhiêu, mà các con vật này điêu là có ít với quộc sống. nên em có 1 suy nghĩ là thành lập 1 nhóm gồm 2 người để thực hiện các công việc bảo vệ . ví dụ quê em hiện loài ky nhông biển h đã sắp hết . niếu thành lập nhóm trước tiên sẽ truyên truyền cho bà con trong xã biết , sau đó đí kiểm tra lấy thông tin số lượng còn lại bao nhiêu, và điều kiện sống , thực hiện 1 buổi trổng vệ sinh quanh khu vực sống của chúng (lực lương này sẽ huy động bà con xóm diền) vừa trổng vệ sinh vừa truyên truyền cho bà con biết.sau khi trông vệ sinh .nhiệm vụ bảo vệ này sẽ do nhóm 2 người này quản lý .thời giang đầu đí kiểm tra 1 tuần 1 lần vào buổi chiều thứ bảy ,thời giang sau 1 tháng 2 lần. sau đó thưa dần .nhiệm vụ mỗi lần kiểm tra là lấy số lượng , quanh các điểm đánh giấu . vệ sinh quanh hang niếu thấy rác , cung cấp thức an niếu thiếu( cái này phải cần hỗ trợ của các bang tổ chức khác ) mọi việc đơn giảng vì diện tích quanh xả củng không quá lớn các con vật củng được bảo vệ theo số luơng con nào ít hơn thì bảo vệ trước . em viết bài trên chỉ niêu ý kiến của em thôi .niếu anh chì nào có ý kiến nào khác thì góp y cho em . bài viết có gì sai mong bỏ qua

Ý kiến hay, việc làm hữu ích. Chúc bạn luôn vui và giữ lâu hơn nhiệt huyết này để trái đất thêm xanh. Nhưng đọc bài của bạn khó hiểu quá, lời văn lủn củn nên rất khó truyền tải thông điệp của bạn. Mong bạn trao dồi thêm để tiến bộ hơn và thuận lợi trong việc vận động bà con xóm giềng. Thân chào bạn.

ý kiến của bạn rất hay, bạn có tâm với động vật cảm ơn bạn! nhưng bạn có nghĩ rằng có 1 bộ phận người lợi dụng việc này để săn bắt chúng thì sao?

em sinh lổi . mấy lâu nay bận quá ., vì em đang thực hiện việt này nên ko lên mạng được .Bước đâu em chỉ mới co thể triển khai bảo vệ gần khu vực gần nhà em mà thôi . em thấy củng khá hiệu quả và em đã nhìn thấy 1 số triển vọng vè các loại này em tin rằng khoảng 1 thời giang nửa số lương động vật này sẽ khã quang hơn . em sinh hứa sẽ làm hết khã năng và khát khao của mình

Back