Dự Đoán Giá Gà Thịt Cuối Năm Nay.

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
anh em nuôi gà thả vườn thân mến. Ai có kinh nghiệm dự đoán thử giá gà thịt cuối năm nay có lên nhiều không và lên khoảng bao nhiêu.( gà Minh Dư và Phùng Dầu Sơn).

Last edited by a moderator:
Ngoài bắc thì đang giữ giá, tại TP Yên Bái gà thả vườn đang bán 120k/kg. Tết năm ngoái người ta nuôi nhiều nên chỉ bán được 90k/kg(loại 1,4-1,7kg/con). Năm nay ít người nuôi nên giá tết có thể sẽ cao hơn hiên tại 10-20k/kg

đồng xoài Bình Phước.
trống 60.000₫
Mái 70.000₫

Giá đó là giá lẻ hay sỉ vậy bạn....nếu là giá lẻ thì thấp quá...như vậy giá thành trên kg gà bạn nuôi không quá 52k nhỉ...

Giá đó là giá lẻ hay sỉ vậy bạn....nếu là giá lẻ thì thấp quá...như vậy giá thành trên kg gà bạn nuôi không quá 52k nhỉ...
Gia lai em giá lẻ 100-110. Em đang có vài chục con đúng chất gà thả vườn nuôi bán tết nhưng nay nó tầm 1.5kg rồi hjx hjx. Còn 100 con thì hơi bé :D không kịp tết

gà ta. ở quảng trị 95k/kg nuôi 5 tháng khoảng 1,5kg. gà lai 65k/kg nuôi 3,5 tháng 2kg.

So với trong Nam thì ngoài này cao thật. Không rõ tại sao nữa. Có lẽ do khí hậu và nguồn thức ăn. Bao đêm trăn trở vấn đề này...
Ba vì - Hà Nội trống 100,mái 90.
Hoangphivuvu giá như thế bạn có lãi nhiều không,bạn nuôi gà gì và dùng cám gì?
gà ta. ở quảng trị 95k/kg nuôi 5 tháng khoảng 1,5kg. gà lai 65k/kg nuôi 3,5 tháng 2kg.
5 tháng mà 1,5kg chắc bác cho gà ăn phế phẩm gia đình rồi. Chậm lớn quá

So với trong Nam thì ngoài này cao thật. Không rõ tại sao nữa. Có lẽ do khí hậu và nguồn thức ăn. Bao đêm trăn trở vấn đề này...
Ba vì - Hà Nội trống 100,mái 90.
Hoangphivuvu giá như thế bạn có lãi nhiều không,bạn nuôi gà gì và dùng cám gì?
Gà mái nhiều thịt hơn sao rẻ hơn vậy ? Có nhầm ko bác

Chỗ mình là vậy mà. Thích trống hơn mái. Lứa sau mình tính nuôi nguyên trống. Chỗ mình gà giống nguyên trống đang là 16k chưa tiêm marek. Nói tới marek mà ức quá. Lần đầu nuôi mua về họ tiêm marek ko chuẩn giờ bị chết mấy chục con 4thang rồi. Buồn quá

oh, gà nhà thả vườn bình thường 6 tháng. thịt thơm ngon chắc. ko tin cứ hỏi dân tộc người ta nuôi.
Chăm sóc tốt thì khoảng 4 tháng đạt 1,5-2kg. mà giai đoạn đó chưa chắc thịt đâu. Giá có cao lên nữa gà đủ ngon mới bán @@. gà lai nuôi 3,5 tháng trống đạt 2,6kg. ăn sao ngon bằng gà nhà được.
Gà đủ trọng lượng xuất bán và gà đủ tiêu chuấn xuất bán khác nhau

Bác nói đúng nhưng bán thế tốn thức ăn quá. Dân buôn họ chỉ cần đủ lông đủ cân nặng với gà ta thôi à. Nuôi thêm em sợ lỗ lắm, bác có kinh nghiệm gì chỉ em với

Gà j mà rẻ z
trời ơi. Mình chỉ ước nó lên vậy là đợc. Cả năm nuôi gà giá như vậy là các hộ nuôi như mình mừng lắm rồi. Giá đó phải nói là TRÚNG MÁNH đó.

trời ơi. Mình chỉ ước nó lên vậy là đợc. Cả năm nuôi gà giá như vậy là các hộ nuôi như mình mừng lắm rồi. Giá đó phải nói là TRÚNG MÁNH đó.
Bạn nuôi gà ta hả. Bạn cho gà ăn như thế nào vậy

Nuôi 6 tháng thì gà mình đẻ rồi. Ngoài bắc toàn nuôi gà lai chọi 3,5 tháng bán. Tb trên 2 kg. Giá tầm 60 trở lên là có lãi rồi

gà giờ nuôi trung bình 80 ngày là xuất. Trọng lượng trống trung bình khoảng 1,9ký, mái khoảng 1,5ký. Chứ nuôi lâu dễ dịch bệnh mà lại tốn thức ăn.

Back