đức huệ, long an bán rắn mối

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Cám ơn chú nha, con mới mua vài kg của cô Liên về nó lăn ra chết gần hết. Hỏi cô Liên thì cô nói tại vận chuyễn đi xa, mà sao rắn của con vận chuyễn đi xa mà đâu có gì. Còn ăn cám gà thì không có để cám gà vào dĩa mà nó đâu có ăn đâu. Rồi vài ngày bò đi quặt quẹo rồi ngữa cổ lên trời, chảy nước bọt rồi chết.....Điện thoại cô Liên thì cô nói chỉ bán dùm người quen thôi, vậy rắn mối của Cô Liên và chú Xuân Vũ rốt cuộc là của ai......Đôi điều cần suy nghĩ lại.....Con mong chu va co Lien co mot loi giai thich hop ly......Than chao chu va co nha
Còn rắn mối nuôi 4 tháng bán được sao chú nuôi nhanh vậy, con nuôi con rắn mối cho ăn sâu gạo, dế, nhái bầm mà lớn chậm quá xin chú chia sẽ chút kinh nghiệm hay bí kíp giúp con nha,..Con nuôi lâu rồi mà nó phát triễn chậm quá hà, kiểu này chắc lên chú Xuân Vũ bái sư quá,...(Hiiiiii)

Last edited by a moderator:
Cám ơn chú nha, con mới mua vài kg của cô Liên về nó lăn ra chết gần hết. Hỏi cô Liên thì cô nói tại vận chuyễn đi xa, mà sao rắn của con vận chuyễn đi xa mà đâu có gì. Còn ăn cám gà thì không có để cám gà vào dĩa mà nó đâu có ăn đâu. Rồi vài ngày bò đi quặt quẹo rồi ngữa cổ lên trời, chảy nước bọt rồi chết.....Điện thoại cô Liên thì cô nói chỉ bán dùm người quen thôi, vậy rắn mối của Cô Liên và chú Xuân Vũ rốt cuộc là của ai......Đôi điều cần suy nghĩ lại.....Con mong chu va co Lien co mot loi giai thich hop ly......Than chao chu va co nha
Còn rắn mối nuôi 4 tháng bán được sao chú nuôi nhanh vậy, con nuôi con rắn mối cho ăn sâu gạo, dế, nhái bầm mà lớn chậm quá xin chú chia sẽ chút kinh nghiệm hay bí kíp giúp con nha,..Con nuôi lâu rồi mà nó phát triễn chậm quá hà, kiểu này chắc lên chú Xuân Vũ bái sư quá,...(Hiiiiii)

ét ét thế này là sao đây bác

LInh à , linh mua hồi nào nhỉ . Linh nhắc lại xem? Chuyện này mình muốn Linh nói rỏ hơn tí nha

con đã mua của cô Liên mà con mua 7kg lận đó chú à, .....và một anh bạn của con mua nữa chú...anh ở thị xã bến tre. cũng như con nhưng đở hơn chết ít hơn. Chú cô biết mà, con không bàn cải chuyện này nữa. Con chỉ góp ý Cô và Chú vậy thôi. Có gì thì cho con xin lỗi chú và Cô nha. lời nói thật hay phật lòng, không lẽ người lớn lại trách con nít sao chú. Con chào chú chúc Cô và Chú mạnh khỏe nha, mua may bán đắt nha.

Trong làm ăn tôi rất thích chuyện nóí thật. Nhưng sự thật là sự thật thì rất tốt . Linh à tôi mua bán với ai điều có ghi rõ địa chỉ,và sdt hết Linh à. ĐỐI VỚI LINH SAO TÔI THẤY TRONG DANH SÁCH MUA BÁN.Tôi vẩn biết bạn muốn nói gì ... Nhưng tôi không buồn bạn đâu, tôi muốn bạn, sau khi nói gì bạn thấy trong bạn thanh thản là được rồi. Tôi biết bạn cũng rao bán rắn mối mà. Đây là một điều tôi nhắc bạn sau này muốn nói gì phải xem lại. BẠN NÓI MUA RẮN MỐI CỦA TÔI VỀ BỊ CHẾT SAU MẤY NGÀY, VỚI TRỌNG LƯỢNG LÀ 7KG. Đó là bạn nói chưa chuẩn gì tôi bán rắn mối thịt đơn vị tính là KG, con giống đơn vị tính là CON. Tôi không biện minh về con giống hay con thịt . Nếu bạn mua con thịt về bị chết sau mấy ngày là đúng. Nhưng đây tôi chưa bán cho bạn con giống hay kg thịt nào cả. Hi hi chuyện thường xãy ra trên thương trường....CHÚC LINH VUI VẺ VÀ MAI MẮN NHÉ

Úp lên cho anh XUANVU láng giềng gần đây.
CHÚC BÁN ĐẮT HÀNG, MẠI DÔ, MẠI DÔ

. Nhưng đây tôi chưa bán cho bạn con giống hay kg thịt nào cả.

Cần làm rỏ vấn đề này để dẹp bỏ việc cạnh tranh không lành mạnh các bác ạh.

Cám ơn chú nha, con mới mua vài kg của cô Liên về nó lăn ra chết gần hết. Hỏi cô Liên thì cô nói tại vận chuyễn đi xa, mà sao rắn của con vận chuyễn đi xa mà đâu có gì.

Cần làm rỏ vấn đề này để dẹp bỏ việc cạnh tranh không lành mạnh các bác ạh.

Con xin lỗi chú chú nói con biết, nhưng chú à con không muôn nói gì cả. Con không có ghanh hay ghét hay canh tranh không lành mạnh đâu, nhưng chú nói quá sự thật thôi. Con việc mua giống là con có mua nhưng con không trực tiếp lấy hàng mà anh bạn của con qua chú mua rồi con gửi mua vài kg và thấy chú nói là rắn mối ăn được thức ăn vì con nuôi lâu mà không ăn được thức ăn. Nên con mua về xem sao, Anh bạn con đi lên chú lấy 7kg, con phân nữa nhưng về khoảng 4 ngày là có triệu chứng như vậy, Anh bạn con ở thị xã chú có thể lục lại số là biết liền. Còn chuyện này thì con không át ý gì cả đâu chú. Có gì chú bỏ qua cho con nha,.,....
CÁM ƠN CHÚ NHA, CHÚC CHÚ MUA MAY BÁN ĐĂT NHA. CHÚC CHÚ VÀ CÔ NHIỀU SỨC KHOẺ, CON KHÔNG MUỐN TRANH LUẬN THÊM VỀ VẦN ĐỀ NÀY NỮA ĐÂU.....TRÊN DIỄN ĐÀN CHỈ MUA BÁN VẦN ĐỀ NÀY CON NÊN BỎ QUA ĐI ĐỂ LÀM MẤT HOÀ KHÍ NỮA. THÂN CHÀO.

rgru

loại đó bác nuôi hay bắt zợ,mà giao hàng có đảm bảo ko bác ơi,

em da mua cua bac xuan vu 400 con giong bua thu 7 tuan truoc. chi den nhan hang thoi chu khong thay bac nuoi gi ca. bac bao thang em cua bac nuoi nhung muon den cho trang trai dang nuoi thi bac bao khong tien. em van chuyen ve toi nha bi chet mat 30 con, em cho an nhu bac xuan vu chi bao la cho an trung kien vang, sau gao voi de. cho uong nuoc day du . chuong trai em xay cat "hoi bi ngon " sang ngay thu hai thi bi chet them 70 con, sang ngay thu 3 bi chet them 137 con , toi bay gio em chi con cai chuong khong. con ran moi mua ve no van uong nuoc day du, van an binh thuong. nhung khong hieu sao no cu bi nhay len la chet sau khong 2 den 3 phut. dung nhin no chet lien tuc rat ruot lam. co the tai em chua co kinh nghiem??? em viet len day de ai co kinh nghiem chi dup em, co phai la tai con giong hay tai em cham soc khong biet duong??? em cam on!

em da mua cua bac xuan vu 400 con giong bua thu 7 tuan truoc. chi den nhan hang thoi chu khong thay bac nuoi gi ca. bac bao thang em cua bac nuoi nhung muon den cho trang trai dang nuoi thi bac bao khong tien. em van chuyen ve toi nha bi chet mat 30 con, em cho an nhu bac xuan vu chi bao la cho an trung kien vang, sau gao voi de. cho uong nuoc day du . chuong trai em xay cat "hoi bi ngon " sang ngay thu hai thi bi chet them 70 con, sang ngay thu 3 bi chet them 137 con , toi bay gio em chi con cai chuong khong. con ran moi mua ve no van uong nuoc day du, van an binh thuong. nhung khong hieu sao no cu bi nhay len la chet sau khong 2 den 3 phut. dung nhin no chet lien tuc rat ruot lam. co the tai em chua co kinh nghiem??? em viet len day de ai co kinh nghiem chi dup em, co phai la tai con giong hay tai em cham soc khong biet duong??? em cam on!
TRên đây là do vận chuyện quá xa, thời gian dài . Mới về cho ăn nhiều quá gây bội thực. và nên xem lại nước uống như thế nào. Nếu là loại không được nuôi dưỡng thì đâu có ăn uống bình thường như bạn nói đâu. Và chết rất nhanh, nhiều thì chúng tỏ là do thức ăn, hoặc nước uống: một là ăn quá nhiều khi còn đang mệt, 2 là thức ănhay nước uống có vấn đề thôi. Đây là kinh nghiệm của tôi , chứ chưa thấy ai, có tình trạng giống như bạn cả . Đây là do vấn đề ăn , uống

TRên đây là do vận chuyện quá xa, thời gian dài . Mới về cho ăn nhiều quá gây bội thực. và nên xem lại nước uống như thế nào. Nếu là loại không được nuôi dưỡng thì đâu có ăn uống bình thường như bạn nói đâu. Và chết rất nhanh, nhiều thì chúng tỏ là do thức ăn, hoặc nước uống: một là ăn quá nhiều khi còn đang mệt, 2 là thức ănhay nước uống có vấn đề thôi. Đây là kinh nghiệm của tôi , chứ chưa thấy ai, có tình trạng giống như bạn cả . Đây là do vấn đề ăn , uống

Chào Anh em, Mình cũng mới nuôi vài chục con rắn mối vì thấy ăn thịt rất ngon nên nuôi ăn thịt. Mình ở huyên gò công đông tỉnh tiền giang. Con giống mình mua của đứa em con ông cậu 3000đ/con, con giống này chú em đi câu ngoài thiên nhiên nên rất khỏe mạnh. Mình thả vào cái hồ 6m vuông bên trong bỏ gạch ống làm nơi trú ẩn, cho ăn sâu superwow. Rắn mối mập ú đã lắm. mới tuần rồi về thăm thấy đẻ được vài em bé tí, nhưng đau lòng khi phát hiện con mèo nhảy vào hồ thịt một con rắn mối đang mang thai khoảng 07 con sắp sinh. Mình đã treo án tử hình con mèo đó khi mèo con biết ăn. Các anh em muốn nuôi thì đi xung quanh mấy đống rơm, chà, bờ ruộng, vườn chuối v.v.v câu về mà nuôi cho chắc. Anh em lấy cần câu cá rồi móc trùn vào lưỡi câu, khi thấy rắn mối mình nhắp nhắp trước miệng là nó đớp ngay, rắn mối háo ăn lắm. Nhớ lấy lưỡi câu nhỏ thôi vì miệng rắn mối nhỏ.
Hôm nay đọc bài này chắc phải về bo thêm tiền công cho chú em mới được vì mình trả có 3000đ/con không phân biệt lớn nhỏ. Mấy hôm nay không mua nữa vì chưa xử lí con mèo. Tôi mà để bảng thu 10,000đ/con thì chắc không có tiền để mua hết vì đang mùa hè mấy chú nhóc rảnh nên câu nhiều lắm.
Chúc mọi người thành công!!!!

Minh củng ở TG, rắn mối ở đây bắt rất dễ và nuôi củng không bị chết, mình bắt được khỏan 40c, nuôi gần 1 tháng mà có chết con nào đâu, mà tòan bị Mèo rình ăn thôi..hihi:lol:

Back