e có 250t tiền vốn e cần tư vấn các bác giúp e với

• Thread starter van khoavp
  • Ngày gửi
e có số vốn 250trieu trong tay tần đó vốn có thể xây dựng chuồng và mua gà thả vườn lấy thịt để nuôi không ạ các bác tư vấn giúp e với

e có số vốn 250trieu trong tay tần đó vốn có thể xây dựng chuồng và mua gà thả vườn lấy thịt để nuôi không ạ các bác tư vấn giúp e với
Được chứ sao không,bạn ở đâu

dư sưc qwa cầu
1 bạn,đag ở đâu, đất đai nhiều ko? Đag làm gì.
chăn gà là nghê 9 hay thêm thu nhập?
kiến thức chăn gà
thức ăn công nghiệp phải ko
có bột cá, cám bắp?....

dư sưc qwa cầu
1 bạn,đag ở đâu, đất đai nhiều ko? Đag làm gì.
chăn gà là nghê 9 hay thêm thu nhập?
kiến thức chăn gà
thức ăn công nghiệp phải ko
có bột cá, cám bắp?....

e ở huyện bình xuyên tỉnh vĩnh phúc bác a
e tinhse là nghề 9 để đi lên làm giàu a trước mắt e muốn bắt đầu vs 100-200 lấy kinh nghiệm e có đất đồi 6000m2 địa hình thấp cách ly vs mọi người dường xá cũng thuận tiện kiến thức e đang làm ở chăn nuôi gà đẻ do ko có vốn e nghĩ nuôi gà lấy thịt nếu dk tư vấn e sẽ đi học và ghi chép các cách chăm sóc thuốc men phòng bệnh các kiểu e nuôi sẽ là cám công nghiệp kết hợp cám bắp để giảm chi phí
Cho mình vay. Trả 30% năm. Đỡ phải làm đau đầu :)
nếu thế bác vay làm gì e trong khi lãi ngân hàng dẻ hơn gấp bội lần

Last edited by a moderator:
e ở huyện bình xuyên tỉnh vĩnh phúc bác a
e tinhse là nghề 9 để đi lên làm giàu a trước mắt e muốn bắt đầu vs 100-200 lấy kinh nghiệm e có đất đồi 6000m2 địa hình thấp cách ly vs mọi người dường xá cũng thuận tiện kiến thức e đang làm ở chăn nuôi gà đẻ do ko có vốn e nghĩ nuôi gà lấy thịt nếu dk tư vấn e sẽ đi học và ghi chép các cách chăm sóc thuốc men phòng bệnh các kiểu e nuôi sẽ là cám công nghiệp kết hợp cám bắp để giảm chi phí

nếu thế bác vay làm gì e trong khi lãi ngân hàng dẻ hơn gấp bội lần
trươc tiên, bạn xem chỗ bạn các lái, vựa gà ,họ mua gà nào, xin số phone, để sau bán gà
sau đó, chọn,địa chỉ cung cấp giống
khuyên nhé. Néu có gà công ty lớn như Dabaco, lươmg hụê,.
. Mà lái mua thì bạn nên mua vì chất lượng con giống đồng đều,không lai tạp. Nếu ko phải lựa trại ấp uy tín
chuồng thì lên youtube, xem Vtc16, xây luôn 100m2 cho,1000 con.
vacxin tùy dịch chỗ bạn nhưng thường 2 lầm Gumboro, 2 Newscatle

Nếu nuôi gà thì nuôi gà đá ngon nhất, riêng bán con giống đã 50k/con. Nếu bạn vần tốt, gà đòn bắt đầu có cựa bình quân con 2m. Như vậy so với gà thả vườn là một trời một vực. Ở miền bắc chỉ chuộng gà đòn còn miền nam thì chuộng gà lông, đá cựa sắt nên hướng gà đòn ko phù hợp. Bạn có thể tham khảo nuôi thêm dòi ruồi lính đen để giảm chi phí thức ăn. Nên tìm hiểu trên diễn đàn hội nuôi gà đá sẽ có nhiều thông tin bổ ích

Bạn đi ngay mấy trại gà lớn học rồi về làm. Hỏi đây toàn lí thuyết không, làm sao được.

Back