Em có gốc mai nhờ các bác giúp dùm

• Thread starter phuctruongcong
  • Ngày gửi
Kính chào các bác. Tôi có một gốc mai vàng, nhờ các bác xem hình và hướng dẫn giúp tôi cách nào để có thể chơi gốc mai này tốt nhất. Xin chân thành cảm ơn các bác.

Gốc hoành tráng thật, cái gì cũng có cái giá của nó chứ, chắc là bán được có điều ko biết giá nhiêu thôi. Nó còn phù thuộc vào các yếu tố như giống mai, khung tán, hoa thế nào.

Chụp toàn diện đi bạn, có cái gốc không thì khó mà giúp gì được.

chơi gốc

để vậy chơi luôn. nhung vê sinh xung quanh gốc lại tý, làm cái bồn cho nó.
cho nó mau xinh tươi .rồi không thích thì bán luôn.

1 gôc hay 2-3 gốc vậy bác
em thấy sao 3 tấm ra 3 cây khác nhau
bác có thể chụp toàn bộ tàn, dáng cây mai lại không. để mọi người xem thử và sẽ đưa ra cách xử lý tốt nhất
gốc mai cỡ này chắc phải chậu 150cm mới xứng tầm.

Nếu tôi không nhìn lầm thì 1 gốc mai chụp với 3 góc độ khác nhau . Tôi cũng nghĩ bạn nên chụp toàn cảnh cây mai , hoa lá thế nào, thân dáng thế nào thì mọi ng mới góp ý đc cụ thể

Nếu tôi không nhìn lầm thì 1 gốc mai chụp với 3 góc độ khác nhau . Tôi cũng nghĩ bạn nên chụp toàn cảnh cây mai , hoa lá thế nào, thân dáng thế nào thì mọi ng mới góp ý đc cụ thể
Đúng rồi, đây chỉ là một gốc thôi nhưng mình chụp ở 3 góc độ khác nhau. Do mình thấy cái gốc nó bị vậy nên chỉ chụp hình cái gốc thôi, còn tán của nó có đường kính khoảng 2,5m-3m. Chiều cao của nó tầm 2,5m. Nó chỉ có 2 thân vậy thẳng lên rồi bung tàn tròn ra thôi. Nó là mai 5 cánh bình thường thôi, không ghép gì cả. Cảm ơn các bác đã chỉ giúp.

Last edited by a moderator:
Cảm ơn các bác nhiều lắm, em sẽ làm theo lời khuyên của các bác

Tàn tán thế nào tôi không biết nhưng đồng chí nên cho lộ cổ rễ ra mới đẹp.

Back