Em mới mua vacxin về mong mọi người giup đỡ tý!

• Thread starter thanhtung2808
  • Ngày gửi
Em mới mua vacxin về ( GUMBORO và Niucatxon),tối nay em nhỏ laxota cho toàn đàn( gà ko đồng đều,có gà mái đẻ, có gà trên 1 thang tuổi)
bữa trước có mấy anh hướng dẫn trên diễn đàn nên e dự định nhỏ laxota, sau 5 ngày thi tim vacxin Gum, tiếp 5 ngày sau em tiêm nuicatxon cho gà.
Vấn đề cần mọi người giup đõ là gà có con bị thời tiết bị lạnh (hay bệnh gì thì em chưa rõ),mình có nên tim vacxin cho những con yếu đó không
vấn đề thứ 2 là: em sợ mới tập tim thuốc, mũi kim chích dưới da lỡ nó sau 1 tý xuyên đâm vào thịt thì có vấn đề gì ko,nhất là gà con ( em nge người ta nói trúng gân của nó sẽ bị liệt), vậy mong mấy anh hướng dẫn cách tim thuốc vào cho gà như thế nào cho an toàn
vấn đề 3: gà con và gà mái đẻ tim vacxin liều lượng như nhau phải không( trên nhãn thuốc ghi 100 liêu,em nghĩ là gà lớn hay gà con gì cũng vậy chích liều lượng giống nhau phải ko?,lọ vacxin 100lieu đó em tính chích cho 90-95 con(lớn hay nhỏ gì em cũng tính 1 con),vậy đúng hay sai
Mong ý kiến giúp đỡ mấy anh!

Cả nhà cho mình hỏi! Có thể làm VX cho Gà lớn nhỏ vào tối được ko?" Ngày khó chụp@@". Làm VX xong cho uống C + Bcom + Điện giải luôn lúc đó có mất tác dụng Vx ko? Những kháng sinh tiêm thì co thể pha nước cho Gà uống ko? Khi nào thì cho uống giải độc Gan là đúng? Và có nên cho Gà uống hỗ trợ tiêu hoá thường xuyên đc ko? Xin cảm ơn cả nhà.

Vs gum nhỏ miệng,vs dich tả lần 1 2 cho uống nhớ ngắt nước trước 2h rồi uống,lần 3 tả thì chích or uống.mấy chú nuôi mấy k con lấy công đâu ra.
Còn việc chích vs dùng kim sợ chích qua da cổ thì dùng băng keo dán đầu kim lại để lại 1 ít rồi tiêm.
Làm vs xong có thể cho uống thuốc bổ ko dc dùng ks trong ngày làm vs.
Ks tiêm có thể cho uống ,khi dùng ks nên bs giai doc gan để có tác dụng,chứ mà dùng ks xong mới dùng giải độc gan thì phí ko tác dụng.

Vs gum nhỏ miệng,vs dich tả lần 1 2 cho uống nhớ ngắt nước trước 2h rồi uống,lần 3 tả thì chích or uống.mấy chú nuôi mấy k con lấy công đâu ra.
Còn việc chích vs dùng kim sợ chích qua da cổ thì dùng băng keo dán đầu kim lại để lại 1 ít rồi tiêm.
Làm vs xong có thể cho uống thuốc bổ ko dc dùng ks trong ngày làm vs.
Ks tiêm có thể cho uống ,khi dùng ks nên bs giai doc gan để có tác dụng,chứ mà dùng ks xong mới dùng giải độc gan thì phí ko tác dụng.
Có nghĩa là pha ks chung với giải độc Gan cho uống chung ah Bạn? Còn việc VX có làm đc vào buổi tối ko? Xin cảm ơn nhiều.

Ks+giải độc gan+vitamin ko vấn đề gì,còn vs thì tối cũng dc,mình thì làm vào buổi sáng làm xong cho uống thuốc bổ lun.các loại vs cho uống thì nên làm buổi sáng,còn vs tiêm thì tối.

Back