Em muốn hỏi chút về hạt giống hoa

• Thread starter danviet911
  • Ngày gửi
Em được người bạn đi Đà Lạt cho hạt giống hoa, thấy bảo là hạt giống hoa hồng sa mạc với hoa anh túc. Em trồng mãi chẳng thấy nó nảy mầm gì cả, ko biết liệu có phải là hạt giống hoa ko>"< nữa?
hình ảnh hạt giống 2 loại hoa đó đây ạ
Nếu phải thì các bác nhà mình hướng dẫn giúp em trồng như thế nào với ạ
Em xin chân thành cảm ơn
Hạt giống hoa hồng sa mạc

còn đây là hạt giống hoa anh túc hay sao í

Cây Anh Túc, có nhiều loài, nhưng nói chung thì Anh túc là cây thuốc phiện, cái đặc biệt của Anh túc là: trong 1 cây có loại có thể cho nhiều màu bông khác nhau , có 1 số người trồng nó như 1 cây hoa kiểng..mà không biết nó là 1 cây bị ..cấm trồng

Loài thực vật này có đặc tính chữa trị gây mê được dùng trong y học. Morphine và Codeine là hai loại chất gây mê thông dụng chế biến từ… anh túc
Trồng nó như thế nào, hạt nó ra sao thì Mục tui… hổng bít, do sợ …ở tù, nên chưa hề trồng
Hồng Sa Mạc là tên phiên dịch từ tên tiếng anh được Việt hóa là… Sứ Thái

Hoa sứ thái ( hồng sa mạc):

Sứ thái trồng dễ dàng bằng cách dâm cành, trồng bằng hột ,củ sứ thái có nét đặc biệt hơn gim cành. trồng hột củ đẹp hay gim cành củ đẹp hơn hay là tùy người, thưởng thức
Hột sứ thái sau khi thu hoạcch nên trồng sau vài tháng tỉ lệ nảy mầm là 100% Để lâu khả năng nảy mầm còn ít. Để quá lâu hột chết hết, không nẩy mầm được là phải rồi

Căn cứ theo quy định tại Thông tư liên tịch của Bộ Công an - Viện kiểm sát nhân dân tối cao - Tòa án nhân dân tối cao - Bộ Tư pháp số 17/2007/TTLT-BCA-VKSNDTC-TANDTC-BTP ngày 24/12/2007, trồng cây Anh túc (còn gọi là cây thuốc phiện), cây côca, cây cần sa hoặc các loại cây khác có chứa chất ma túy (quy định tại Điều 192 Bộ luật hình sự) là hành vi gieo trồng, chăm bón hoặc thu hoạch các bộ phận của cây (như lá, hoa, quả, thân cây có chứa chất ma túy).

Tóm lại, bạn nên hủy tất cả hạt giống cây Anh Túc hiện bạn đang có. Thân

Last edited:

Back