em muốn hỏi về con lươn giống

có anh em nào đã mua lươn giống ở các trại giống như:TAM LONG,SON CA,MINH TIEN về nuôi chưa và kết quả ra sao.Giá lươn giống ở các trại này giá có khác nhau không,lươn trại nào về nuôi không hao hụt (vì đa số là bao hao hụt nhưng lươn chết rồi chẳng lẽ phải đông lạnh gửi về trại sao).ai đã có mua giống về nuôi tư vấn giùm em

có anh em nào đã mua lươn giống ở các trại giống như:TAM LONG,SON CA,MINH TIEN về nuôi chưa và kết quả ra sao.Giá lươn giống ở các trại này giá có khác nhau không,lươn trại nào về nuôi không hao hụt (vì đa số là bao hao hụt nhưng lươn chết rồi chẳng lẽ phải đông lạnh gửi về trại sao).ai đã có mua giống về nuôi tư vấn giùm em

em thấy bác sốt ruột quá bác a. đương nhiên họ nói bao hao hụt , bác đến mua rồi làm hợp đồng cụ thể với người ta, giá trên dưới 300k theo chủng loại. nhưng có 1 vài thứ bác nên quan tâm vì sau khi đã thả được vài ngày khi bác trả lại lươn chết sẽ có 1 vài câu hỏi người ta quay bác đấy. có lẽ mua vài cân về thử thôi bác a. đừng làm lớn vội bác ơi.
em bảo thật bác cứ kiên trì thuần đi sẽ có ngày thành công. chọn lươn khoảng 40con/1kg thuần bác nhé.
đừng sốt ruột hỏng việc bác a

Trại sơnca bị nta la,các bác vào mục ý kiến nhà nông mà xem nha

em thấy bác sốt ruột quá bác a. đương nhiên họ nói bao hao hụt , bác đến mua rồi làm hợp đồng cụ thể với người ta, giá trên dưới 300k theo chủng loại. nhưng có 1 vài thứ bác nên quan tâm vì sau khi đã thả được vài ngày khi bác trả lại lươn chết sẽ có 1 vài câu hỏi người ta quay bác đấy. có lẽ mua vài cân về thử thôi bác a. đừng làm lớn vội bác ơi.
em bảo thật bác cứ kiên trì thuần đi sẽ có ngày thành công. chọn lươn khoảng 40con/1kg thuần bác nhé.
đừng sốt ruột hỏng việc bác a

em hỏi chỉ để tham khảo thôi.xem chỗ nào uy tín ấy mà

Thật ra bác cũng nên dành thời gian đi tham khảo một số nơi bác a, vừa là có thêm bạn cùng nghành, 2 là học hỏi thêm điều hay lẽ phải. 3 là nhìn nhận vấn đề nó thấu đáo hơn.

bài học kinh nghiệm. muốn làm gì mới cũng lên tham khảo bằng thực tế trước đã sau đó làm thử nghiệm rồi mới quyết định đầu tư lớn.

Last edited by a moderator:
xếp đã chuẩn bị làm mẻ mới huấn luyện con lươn chưa a. cái vụ 2kg ấy a

có người nói là thức ăn mua 2k bán giá 8-9k, moá ơi ,các bác cứ kiểm chứng nhé,tớ ko nói sai

bác ơi anh em góp ý rất nhiệt tình theo mình thì bác hãy đi đến tham khảo những nơi bán giống xem họ nói như thế nào xem chỗ đó có cho sinh sản thật sự không chứ nghe không chưa đủ ,hãy làm chủ tình hình vì bạn là chủ thắng thua gì cũng do bạn nắm bắt hết

bác ơi anh em góp ý rất nhiệt tình theo mình thì bác hãy đi đến tham khảo những nơi bán giống xem họ nói như thế nào xem chỗ đó có cho sinh sản thật sự không chứ nghe không chưa đủ ,hãy làm chủ tình hình vì bạn là chủ thắng thua gì cũng do bạn nắm bắt hết
.
bác muốn tìm lươn sinh sản nhân tạo thì có thể xuống an giang chỗ viện thuỷ sản học thêm cách chăm sóc luôn xem sao, còn một vài chỗ em xem rồi nhưng hiện chỉ thấy toàn lươn thuần ko thấy con lươn sinh sản " có thể họ cất chỗ khác không show hàng ra". còn 1 vài chỗ nữa em chưa đi được như của bác lâm tùng nữa em cũng chưa xuống được vì có gọi điện nhưng bác ấy bảo chỉ có lươn giống bán lúc đó ko có nuôi thương phẩm với cả xa quá em chưa xuống được.
bác đã thuần được lươn rồi dù sao được mấy chú. bác để ý thêm ít ngày nữa bác đi tham quan bác sẽ nhìn con lươn thuần và chưa thuần hoặc nhân tạo bác sẽ biết.

thế con lươn thuần vs lươn chưa thuần hoặc nhân tạo no khác nhau thế nào hả bác vu_tuan

thế con lươn thuần vs lươn chưa thuần hoặc nhân tạo no khác nhau thế nào hả bác vu_tuan
.
Lươn thuần là lươn mình bắt con lươn ngoài tự nhiên về để nuôi trong điều kiện của mình. còn lươn nhân tạo hay mình giải thích nôm la thế này nhé: Lươn con sinh sản nhân tạo là mình nuôi lươn bố mẹ xong mình dùng biện pháp tác động để lươn đẻ sau đó ấp trứng cho nở thành lươn con.

.
Lươn thuần là lươn mình bắt con lươn ngoài tự nhiên về để nuôi trong điều kiện của mình. còn lươn nhân tạo hay mình giải thích nôm la thế này nhé: Lươn con sinh sản nhân tạo là mình nuôi lươn bố mẹ xong mình dùng biện pháp tác động để lươn đẻ sau đó ấp trứng cho nở thành lươn con.

lươn thuần nuôi tốt hơn hay lươn nhân tạo nuôi tốt hơn vậy anh

Back