Gà 3 tuần tuổi có nên cho ăn lá cây keo????

• Thread starter gatapgay
  • Ngày gửi
Số là thấy thời tiết nóng quá nên mớ chuồng úm cho gà ta 3 tuấn tuổi ra ngoài vướn, tại đó có vài cây keo nhỏ và các baby cắn mổ sạch sẽ, mình thấy thích quá đi bẻ quá trời về cho bọn em nó ăn, thấy tụi nó xúm lại ăn một cách ngon lành. Mình nghe thằng bạn nói gà ăn lá keo bớt sán.
Xin cho mình hỏi có nên cho gà ăn lá keo hay không và lá keo có tắc dụng hạn chế giun sán không?
Mong mọi người chỉ bảo thêm!
Thanks!

Số là thấy thời tiết nóng quá nên mớ chuồng úm cho gà ta 3 tuấn tuổi ra ngoài vướn, tại đó có vài cây keo nhỏ và các baby cắn mổ sạch sẽ, mình thấy thích quá đi bẻ quá trời về cho bọn em nó ăn, thấy tụi nó xúm lại ăn một cách ngon lành. Mình nghe thằng bạn nói gà ăn lá keo bớt sán.
Xin cho mình hỏi có nên cho gà ăn lá keo hay không và lá keo có tắc dụng hạn chế giun sán không?
Mong mọi người chỉ bảo thêm!
Thanks!
lá keo dậu dùng làm thức ăn cho gà tốt lắm.lá khô trộn với cám cho gà đẻ ăn ok. nhưng chỉ nên cho gà từ 1 tháng tuổi trở lên. vì trong lá tươi có độc tố mimosin.nếu cho gia súc như thỏ ăn lá tươi sẽ bị rụng lông ngay.riêng gà thì tôt thôi.protein trong keo dậu cao lắm

Back