Hỏi đáp Gà 700gr-1kg có kịp bán tết không?

• Thread starter ryandn
  • Ngày gửi
Đàn gà nhà em khoảng 70 ngày tuổi, mới nặng được khoảng trung bình 700gr- 1kg, như vậy nếu có kịp bán tết không các bác. Và muốn cho gà đẹp và tăng trọng nhanh thì có phương pháp hay kinh nghiệm gì không ạ, giúp e với. Tks trước ạ.

gà của bác giống e qúa,gà thả vườn hay gà gì thế bác

Cứ giử tốc độ đó mà bán tết chứ thúc tăng trọng nhanh quá tới lúc đó khó. Muốn đẹp lông thì bổ sung nhiều rau xanh vào khẩu phần là ok thôi

còn gần 2 tháng nữa mà bạn, gà nếu muôi cảm có khi gần 2kg ấy chứ. nếu nuôi thả vườn bạn cho ăn cám bắt nhiều vào, đảm bảo đủ chuẩn 1,5kg

Chắc bác nuôi thả vườn à, gà của em nuôi nhốt dc 50 này có mấy con to tầm 1,4kg, trung bình đạt 1,2kg nhưng có mấy con nhỏ qúa chỉ đạt 0,7kg,không biết những con nhỏ có kịp bán têt không à

uhm ,mình nuôi gà thả vườn. Lần đầu nuôi cũng hơi nản

các bác ở nghệ an cho mình hỏi mua giống gà ở đâu đó.cho mình địa chỉ được không.ở vinh thì tốt.giống gà ri.hay lai chọi.

Chắc bác nuôi thả vườn à, gà của em nuôi nhốt dc 50 này có mấy con to tầm 1,4kg, trung bình đạt 1,2kg nhưng có mấy con nhỏ qúa chỉ đạt 0,7kg,không biết những con nhỏ có kịp bán têt không à
Nuôi hay nhỉ ? Gà gì vậy ? Cho ăn thức ăn thẳng hay phối trộn thêm. Đàn đang nuôi là bao nhiêu con ? Nuôi vậy là thành công rồi đấy.

ow
các bác ở nghệ an cho mình hỏi mua giống gà ở đâu đó.cho mình địa chỉ được không.ở vinh thì tốt.giống gà ri.hay lai chọi.
ở Nghệ An nhiều lò mà bạn, t cũng ở Nghệ An đây, bạn ở huyện nào

t ở hưng nguyên.bạn có địa chỉ nào ko.cho mình xin với.
bạn nuôi gà gì?ở trên t nhiều lò ấp lắm, dưới bạn không biết thế nào, bạn lên đây lấy thì đường xa gà bị yếu, bạn là girl à

ko.t là boy.b ở đâu nghệ an.
t ở nghĩa đàn, bạn ở chỗ mô hưng nguyên
bạn nuôi gà gì?bao nhiêu con?cho ăn hết bao nhiêu mà lớn nhanh vậy

Kịp chắc chắn , trên 2th nó bắt đầu lớn nhanh lắm , ăn cũng kinh khủng hơn nhiều , nói vậy chứ tăng nhanh quá khó bán , thịt xấu mỡ nhiều , cứ nuôi tốc độ như bthuong là kịp liền, tết rồi mình cũng y chang bạn , tới gân tét lớn trên 2kg nên sợ phải hạ xuống , hihi

Back