Gà ăn gì khi bán

• Thread starter Khoi nguyen1985
  • Ngày gửi
Mình có lứa gà chuẩn bị xuất bán! Gà của Mình ăn ít lắm nên sợ chưa giám bán,giá rẻ quá mà! Vậy mình nên cho ăn gì vào ngày bán để có cân nặng? Ai biết bảo mình nhé, Tks bạn !

được 1 lần ... lần sau lái nó chừa bạn ra ...

chỉ có người bán ở chợ ... họ nhồi sắn dẻo vào diều cho khó tiêu... gà uống nước bán ngay trong ngày lãi mỗi con tầm 2-3 lạng

Đấy là cách làm gian lận chỉ bán khách quen ... bây giờ người ăn tinh lắm ... làm trò mèo họ sang quán khác ngay .. nhà mình ăn gà mua gà đực chỗ quen thường mua con 2-3 kg gà đực

chỉ có người bán ở chợ ... họ nhồi sắn dẻo vào diều cho khó tiêu... gà uống nước bán ngay trong ngày lãi mỗi con tầm 2-3 lạng

Đấy là cách làm gian lận chỉ bán khách quen ... bây giờ người ăn tinh lắm ... làm trò mèo họ sang quán khác ngay .. nhà mình ăn gà mua gà đực chỗ quen thường mua con 2-3 kg gà đực
Bạn hiểu sai ý của mình rồi,mình ko nhồi nhét hay ép gà ăn. Mình để gà ăn tự nhiên thôi vì mình có cả mấy chăm con thì nhồi nhét bao h song. Mình chỉ hỏi ăn gì để nặng kg vì gà của mình ít diều lắm. Tks vì tư vấn giống mình ko làm thẤt đức quÁ !

Xem thêm...
Bạn hiểu sai ý của mình rồi,mìnhko nhồi nhét hay ép gà ăn. Mình đểgà ăn tự nhiên thôi vì mình có cả mấy chăm con thì nhồi nhét bao h song. Mình chỉ hỏi ăn gì để nặng kg vì gà của mình ít diều lắm. Tks vì tư vấn giống mình ko làm thẤt đức quÁ !

- Bán cho thương lái bắt nguyên đàn nếu bạn cho gà ăn no, họ sẽ trừ kg.
- Bán chợ, vừa mất công vừa mất uy tín.
Tốt nhất ...cứ quy tắc cũ mà làm :p

- Bán cho thương lái bắt nguyên đàn nếu bạn cho gà ăn no, họ sẽ trừ kg.
- Bán chợ, vừa mất công vừa mất uy tín.
Tốt nhất ...cứ quy tắc cũ mà làm :p
Quy tắc cũ là thế nào bạn ơi!

Đã là gà thả vườn thì ai lại trừ kg..có chăng lái sẽ hạ giá mua cho ứng với cái phần mà nó cho là gian lận... nhưng thục tế . Mình đâu gian lận.. lúa gạo tôi rãi ngoài đất cát cho ăn, ngoài ra gà đi ăn rong ăn thêm sõi, võ hến, ốc, cua.. là chuyện của gà ai dám mua trừ kg.. đá thấy bà nó chứ dám làm ăn kiểu đó.hihi.. nói vậy chắc chủ top biết mình cần cho gà ăn gì rồi nhé... đó cũng chẳng phải gian lận gì cả.. thực tế gà ăn cát ,võ ốc cua Sỏi .. vv tăng cuờng các chất vi luọng .tiêu hóa tốt.. thân!

Đã là gà thả vườn thì ai lại trừ kg..có chăng lái sẽ hạ giá mua cho ứng với cái phần mà nó cho là gian lận... nhưng thục tế . Mình đâu gian lận.. lúa gạo tôi rãi ngoài đất cát cho ăn, ngoài ra gà đi ăn rong ăn thêm sõi, võ hến, ốc, cua.. là chuyện của gà ai dám mua trừ kg.. đá thấy bà nó chứ dám làm ăn kiểu đó.hihi.. nói vậy chắc chủ top biết mình cần cho gà ăn gì rồi nhé... đó cũng chẳng phải gian lận gì cả.. thực tế gà ăn cát ,võ ốc cua Sỏi .. vv tăng cuờng các chất vi luọng .tiêu hóa tốt.. thân!
Cảm ơn bạn! Chẳng qua là gà của mình nó ăn ít quá thì mới muốn hỏi xem ăn gì mà nó ăn dc nhiều mà nặng kg"an tự nhiên ko nhồi nhét" ! Vậy thôi chứ mấy ông kia nghĩ mình nhốt nhét. Ko có đâu

xưa nay " các cậu có ku " : chó ăn đá , gà ăn sỏi . Thử áp dụng câu đó xem sao ! keke
Đùa xíu cho zui nhé !
Thực chất khi gà gần bán thì mình phải cho ăn " trước khi gần bán " chứ k phải đợi " gần bán mới thúc cho ăn " . Việc gần bán thúc gà cho ăn gà sẽ làm gà mập thêm , nặng ký hơn , nhưng ngược lại thịt nó sẽ " nhảo hơn " - thương lái chê , ép giá , khó bán .
Nên thúc cho gà ăn trước khi bán 1 tgian , sau đó gần bán thì cho gà " chạy bộ " nhìu nhìu + ăn thức ăn ít đạm giàu năng lượng , việc làm này giúp gà săn chắc , thịt dai , thơm ngon .
Còn trong lúc bán mà cho gà ăn no thì " cũng bằng thừa " vì ngta sẽ trừ số kg thức ăn chưa trong diều ra . và chớ nên " mua gian bán lận " vì việc làm đó sẽ có kết quả k tốt đâu !

Last edited:
Theo mình vào ngày bán bạn chỉ cho uống nước là cân nặng hơn đó mà thương lái không trừ.

Back