Gà ăn Thịt Gà Giúp Với

• Thread starter kanna
  • Ngày gửi
:confused: Mong các bác chỉ dùm. Từ sau khi gà em bị sét đánh thì tự ăn thịt lẫn nhau (chỉ xé ruột ra ăn thôi), em đã bán bầy gà "điên" đó rồi nhưng bầy gà con lứa sau vẫn tiếp tục ăn thịt nhau như con bố mẹ.

Có người nói thiếu rau xanh nhưng em đã cho ăn rau xanh đầy đủ mà vẫn vậy, ăn thịt là ăn thịt

Gà em nuôi là gà ta thả vườn, mong các bác chỉ giúp thiệt em hết sức đau đầu vốn bỏ ra mà chẳn thu lại được gì.

gà của bạn bị thiếu vitamin mật độ nuôi và stress
ban cho gà uong C+ MULTIVITAMIN

:confused: Mong các bác chỉ dùm. Từ sau khi gà em bị sét đánh thì tự ăn thịt lẫn nhau (chỉ xé ruột ra ăn thôi), em đã bán bầy gà "điên" đó rồi nhưng bầy gà con lứa sau vẫn tiếp tục ăn thịt nhau như con bố mẹ.

Có người nói thiếu rau xanh nhưng em đã cho ăn rau xanh đầy đủ mà vẫn vậy, ăn thịt là ăn thịt

Gà em nuôi là gà ta thả vườn, mong các bác chỉ giúp thiệt em hết sức đau đầu vốn bỏ ra mà chẳn thu lại được gì.

Bạn nên trộn thức ăn trong 5-7 ngày cho gà như sau:

Trộn trong 1 kg thức ăn:
MD SELEN E (3g) + MD MINERAL (5g) + MD BIOTIN CALCIUM (3g)

Pha nước cho uống, trong 3-5 ngày:
MD REDMIN (1-2ml)/L nước hoặc
MD TOPMIN (1-2ml)/L nước

Để phòng ngừa hiện tượng trên, bạn nên bổ sung định kỳ 7-10 ngày mỗi tháng, bằng cách trộn trong 1kg thức ăn:
MD SELEN E (2g) + MD MINERAL (3g) + MD BIOTIN CALCIUM (2g)

Thân,

cat mo cho ga

tôi nghỉ gà cua ban bị thiếu vitamin Fe Zn ..... do bạn nuoi gà với số lượng nhiều cộng với môi trường ko được thông thoáng bạn cần cho ga ăn no trong mang lúc nào cung có thức ăn cho nó ăn .nếu nó cò ăn lẩn nhau thì ban hải thục hien phương pháp cắt mỏ cho gà mà bạn biết cách lam ko nếu ko biết thì tim trong trang wep (ky thuat cat mo cho ga)oi dien dan nong nghiep chút ban thành công:rolleyes::D:)-_-(...:angry:...)

bạn ơi gà nhà bạn không có bị điên đâu.bạn xem lại chuồng gà nhà bạn có chật hẹp quá không, có tối quá không?.bạn mua thuốc bổ và đa khoáng(loại tổng hợp nhiều khoáng) cho nó uống hoặc trộn vào thức ăn vì đây là biểu hiện thiếu khoáng. thuốc thì bán đầy ngoài tiệm thuốc thú y.vì mấy loại thuốc này nhiều hãng sản xuất lắm. bạn bắt mấy con gà bị thương ra nuôi riêng cho đến khi lành hẳn mới thả chung vao fnha vì con gà có tập tính tính cắn mổ mấy con gà bị thương.mình chắc là bạn nuôi chỉ cho toàn ăn bắp và lúa thôi phải không.gà ta nếu bạn nuôi nhốt thì phải bổ sung khoáng và vi tamin vì con gà không tự tìm kiếm bổ sung thức ăn được.thân chào bạn.linh bác sĩ thú y

ga an thit nhau

bạn hãy nghe theo lời khuyên của tôi nhé ,bạn chỉ cần cắt mỏ là khỏi ngay thôi ,việc này các trại chăn gà đẻ tập trung vẫn làm đấy bạn ạ chsc thành công

Gả mình là gà thả vườn. Đất rất thoán, đêm thì cho vào chuồng diện tích chuồng cũng không hẹp lắm. nhưng gà chỉ cắn nhau vào ban ngày

Đặc biệt:
Chỉ ăn phần bao tử và luôn chơi hội đồng, còn gà bị ăn thì không chống cự chỉ biết đứng đó thôi thank các bạn đã giúp mình đang thử cách trộn thuốc vào thức ăn

Back