gà ấp ra bị dị tật

mình ấp trứng gà bằng máy , vừa nở đc vài chú, 15trứng nở 7trứng, con thì nằm ngửa ko đứng đc , con thì wẹo cổ, trứng còn lại die hết, độ ẩm trung bình là 60, nhiệt độ duy trì 38độ. Ấp bồ câu thì đc mà ấp gà lại hư, anh em nào biết thì giúp với

Mình xài 2bộ ẩm nhiệt kế khác nhau nên đảm bảo độ ẩm và nhiệt độ chính xác luôn, nhưng ko hiểu tại sao lại bị như vậy

Cũng có 1 con bị khèo chân, đuôi mắt. Dạo này thời tiết miền nam nóng quá, ấp trứng tỷ lệ giảm hẳng đi.

Có khả năng nhiệt trong máy cao. Mình cũng tập tành ấp máy mới được 2 mẻ được 27 con thì bị khoèo chân 7 con. Mình ấp đa kì bằng máy CPCom. Nhiệt độ đặt 37.5 nhưng đo nhiệt kế thì 38.1. Vậy các bác cho ý kiến mua máy ấp loại nào thì tốt. Cái máy này mình mượn của người quen ấp thử. Chị ấy ấp 1 mẻ cũng chỉ nở 50%. 1 số con cũng bị khoèo chân.

Không phải cứ mua cái fox về là sài được đâu you ơi. Phải chỉnh sai số nhiệt độ của cái fox với cái nhiệt kế (omron là tốt nhất vì nó hiển thị số điện tử). Vào youtube xem cách chỉnh nhé.

Nên mua máy ấp ở đâu tốt vậy bạn.
Máy gia đình thì nên mua 300 hay 500
Không phải cứ mua cái fox về là sài được đâu you ơi. Phải chỉnh sai số nhiệt độ của cái fox với cái nhiệt kế (omron là tốt nhất vì nó hiển thị số điện tử). Vào youtube xem cách chỉnh nhé.

Trời ! Tự ráp đê, thanh niên phải xông sáo. You tube có đầy . Mua chi cho mắc.
Anh hay đùa. E cũng tromg nghề điện cơ nên cũng biết.
Mình chế là vì đam mê thôi
Chứ giá thành và chất lượng thì sao bằng cty dc. Mẫu mã ko nói chứ thiết bị mua lẽ cũng mắc

tôi tự đóng thùng ấp 10 khay đảo bằng tay 1000 trứng
tỷ lệ ấp nở 85%.
còn nhiều bất cập cũng nhờ anh trần vân gợi ý
giờ thì hoàn chỉnh
giá thành cũng rẽ, tỷ lệ nở ổn định không thua gì máy mua

Máy 500 trứng cũng tốn linh kiện bằng 1000 trứng.
À chú ấp gà gì mà đóng máy to thế

tôi tự đóng thùng ấp 10 khay đảo bằng tay 1000 trứng
tỷ lệ ấp nở 85%.
còn nhiều bất cập cũng nhờ anh trần vân gợi ý
giờ thì hoàn chỉnh
giá thành cũng rẽ, tỷ lệ nở ổn định không thua gì máy mua

Cháu cũng làm như chú nhưng ko đủ trứng ấp vì gà mẹ là gà ri thuần đẻ ít trứng quá.
Gà chú là gà gì vậy
Làm ăn dc thì chú đóng thêm cái máy nở cháu thấy tiện lợi hơn khi ấp gà.

gà ta lai nòi
chú ấp đa kỳ nên làm 1 cái cho tiện
1 tuần nở 1 lần,cung cấp gà giống cho những hộ nuôi nhỏ lẽ vậy mà
Muốn được tham quan lò ap của bác qúa. Bác o đâu thế

Cháu cũng làm như chú nhưng ko đủ trứng ấp vì gà mẹ là gà ri thuần đẻ ít trứng quá.
Gà chú là gà gì vậy
Làm ăn dc thì chú đóng thêm cái máy nở cháu thấy tiện lợi hơn khi ấp gà.

chú còn cái tủ 300 trứng
đóng bằng võ tủ lạnh hỏng nữa nhưng lại ít sữ dụng hiii

Muốn được tham quan lò ap của bác qúa. Bác o đâu thế

chú ở xa mà thành phố cam ranh khánh hòa

Last edited:
Ui cha, xa qua. Ap 1000trứng ma đảo bằng tay à, mình cung dang ap nhung thùng 100tr thôi, dag muốn lam them khay de ap da ki, nhung so nhiệt đo

Theo tôi thấy thì có thể máy ấp của bạn có độ thông thoáng thấp (tức là sự trao đổi không khí của máy ấp ít, nhất là với giai đoạn sau 12 ngày ấp), kết hợp với nhiệt độ cao làm tăng khả năng tật lỗi trên gà con và gà dể hở rốn

Back