gà béo quá không đẻ, cần giúp đỡ

• Thread starter tuantai
  • Ngày gửi
Gà nhà mình nuôi bị béo quá bây giờ không đẻ nữa, vậy cho gà ăn uống gì để đẻ trở lại, xin mọi người chỉ giúp. Cám ơn mọi người!

Món "giảm béo" cho gà bằng trà đặc bây giờ mới nghe ah, không biết hiệu quả thế nào, nếu hiệu quả thì tốt quá.
Nếu ko ổn thì bạn nên kiểm tra lại thức ăn và giống gà, tuổi gà nhé.

Món "giảm béo" cho gà bằng trà đặc bây giờ mới nghe ah, không biết hiệu quả thế nào, nếu hiệu quả thì tốt quá.
Nếu ko ổn thì bạn nên kiểm tra lại thức ăn và giống gà, tuổi gà nhé.
Bạn có thấy mấy người già hay uống trà, có ai béo bao giờ không?? Nếu muốn giảm béo tốt nữa mua Ô-Long về uống hằng ngày. Đảm bảo không còn mỡ thừa(cái này dành cho người nhé, cho gà thì gà hết béo mà mặt cũng méo theo).

Bạn có thấy mấy người già hay uống trà, có ai béo bao giờ không?? Nếu muốn giảm béo tốt nữa mua Ô-Long về uống hằng ngày. Đảm bảo không còn mỡ thừa(cái này dành cho người nhé, cho gà thì gà hết béo mà mặt cũng méo theo).
Hee, hay nhi. Hay tại mình hay uống trà nên không béo được. Cho gà hút thuốc nữa thì có nhanh giảm béo ko?

Hồi xưa còn nuôi Gà đẻ . Mình cho gà ăn quá chất do tận dụng thức ăn dưa thừa nhiều mỡ như: Lạc rang từ bếp nhà ăn,cá kho,cá rán,đầu tôm ... nói chung quá chất .... Chỉ khai thác trứng được gần 1 năm là ổ bụng của nó bị chèn ép bởi khối mở to khủng khiếp . Nói ra có thể không ai tin . Nhưng có khi phải đến 6-7 lạng mỡ . Với thể tích bụng của gà .... Muốn đẻ liên tiếp trên 15 ngày thì số mỡ trên chính là nguyên nhân làm cho các quả trứng thứ cấp không có điều kiện phát triển ....

Gà mình là gà nhốt nên đành phải xử lý bỏ .Rán,luộc loại này không ăn thua vì dai. Chỉ có Hầm là ổn . Mà ăn cũng chả ngon . Kho thì phải nhiều rượu và kho thật lâu

Gà nhà mình nuôi bị béo quá bây giờ không đẻ nữa, vậy cho gà ăn uống gì để đẻ trở lại, xin mọi người chỉ giúp. Cám ơn mọi người!

Thường thì gà béo quá sẽ đẻ "kém" thôi, trường hợp ko đẻ nữa có thể có nguyên nhân khác( vd như mắc 1 trong số những bệnh gây giảm hoặc tắt đẻ). Bạn bổ xung thêm 1 số thông tin lên đây mọi người sẽ tư vấn giúp bạn(gà ăn cám gì? giống gà gì? mấy tháng tuổi, nuôi thả hay nhốt? trước đó gà có mắc bệnh gì ko? bạn lưu ý là có những bệnh ko gây chết gà nhưng lại làm cho gà giảm đẻ, hoặc có đàn nặng thì tắt đẻ hẳn).

Nếu muốn có đàn mái để hiệu quả, tỷ lệ cho trứng cao nên nuôi đúng quy trình hậu bị, đừng nên nuôi thịt quá thời gian cho phép rồi mới chuyển qua nuôi mái đẻ. Tốt nhất bạn nên nuôi đàn khác thay thế, giờ mà tìm biện pháp giảm béo cho gà thì mất thời gian quá lâu, hiệu suất đẻ cũng không cao nữa. Thân ái

gà béo là do nhiều vấn đề gây lên ví dụ cho gà ăn quá nhiều đạm và chất béo và có thể do dinh dưỡng không cân đối thừa chất này thiếu chất kia lếu lặng thì có dẫn tới các bệnh như
phì gan (bệnh này năm vừa qua em cũng bị mắc ) , gan nhiễm mỡ
ngoài ra còn dễ bị chết do nóng
còn khắc khục thì bác chỉ có cách thay cám khác cám có hàm lượng đạm thấp và bác có thể tăng lúa giảm cám nhưng chú ý cách này cũng có ảnh ưởng nhỏ khi gà đang đẻ vì bác lên điều chình dinh dưỡng từ từ ( từ cao xuống thâp) khi đổi cảm bác phải chộn từ từ nhé
chúc bác thành công

gà của mình có cả gà chọi cả gà ta, chỉ cho ăn toàn ngô và cây chuối thôi, thế mà con nào cũng béo lấp hết cả lườn, mới đẻ được 1 lứa, đẻ xong thì đòi ấp,1 thời gian thì đẻ lại nhưng cách nhật không đều, được mấy trứng thế là tịt luôn. Gà khoẻ mạnh không bị bệnh gì cả. Cám ơn ý kiến của mọi người.

gà của mình có cả gà chọi cả gà ta, chỉ cho ăn toàn ngô và cây chuối thôi, thế mà con nào cũng béo lấp hết cả lườn, mới đẻ được 1 lứa, đẻ xong thì đòi ấp,1 thời gian thì đẻ lại nhưng cách nhật không đều, được mấy trứng thế là tịt luôn. Gà khoẻ mạnh không bị bệnh gì cả. Cám ơn ý kiến của mọi người.

Gà chỉ ăn ngô với chuối mà béo lấp hết cả lườn :wacko: khả năng chỉ có thể là lúc bạn đi vắng, có người lén "bồi dưỡng" cho đàn gà của bạn rồi:haha: Như bạn nói thì đàn gà nhà bạn ko phải do béo quá mà ko đẻ đâu, gà nuôi ít và thả rông thường thì đẻ cũng tốt. khả năng gà đã mắc 1 bệnh nào đó gây giảm đẻ. Bạn mua ít thuốc bổ bồi dưỡng cho nó(kích thích đẻ trứng trở lại) một thời gian sau sẽ đẻ trở lại nhưng cũng ko đc cao đâu. Biện pháp cuối cùng khi ko đẻ nữa thì bạn cho hết vào nồi nước sôi, lên đĩa :10^:

các pro cho mình hỏi tí:vậy mình nuôi gà ta thả vườn để lấy trứng thì mình có thể nuôi để gà đẻ trong thời gian bao lâu thì mình thay lứa mới vậy.:9^:

các pro cho mình hỏi tí:vậy mình nuôi gà ta thả vườn để lấy trứng thì mình có thể nuôi để gà đẻ trong thời gian bao lâu thì mình thay lứa mới vậy.:9^:

thông thường là 2 năm cho gà ta, mà bạn thấy khi nào để kém thì thay thôi!

Trong làm ăn kinh tế, thông thường 1 đời gà đẻ khoảng 16 tháng. Cụ thể: nuôi gà con+hậu bị=6 tháng, khai thác trứng khoảng 10 tháng. Sau thời gian này gà đẻ kém, nuôi tiếp ko kinh tế. Nhưng cũng tuỳ vào giá của thị trường mà bạn có thể để lâu hơn hoặc bán sơm hơn, có lãi thì để, ko có thì thanh lý.

Bạn sử dụng Vitamin E thử coi, bạn ra nhà tiệm thuốc tây mua vài viên vitamin E của người ta, giá khoảng 1300đ/1 viên, bạn lấy 1 viên cho gà uống ( bóp viên thuốc nước cho vào miệng gà ), khoảng 7 ngày cho uống lại , bảo đảm gà sẽ ốm lại.

Gà là con vật rẻ tiền, dễ mua. Tội gì mà phải
vất vả chữa chạy cho mệt? Mua một đàn gà khác
có phải dễ và tốt hơn không?

Back