Hỏi đáp Gà bị bệnh gì khó hiểu quá các bác ạ

• Thread starter Tnhqn87
  • Ngày gửi

Em có con gà 10 tháng. Đột nhiên chiều nay nó đi khập khễnh và có dấu hiệu đau chân bên phải khó đi lại và kèm phân trắng xanh.
Đến giờ thì thấy nó vẫn phân trắng xanh và loãng hơn.
Còn lại gà vẫn bình thường.
Đây có phải newcaste không mn ơi.

Last edited by a moderator:
Kiểm tra khớp chân đi khập khiễng xem có đỏ không!? Xưng ko?

Giờ tối quá em không kiểm tra được anh ơi. Nhưng phân này giống bệnh gì vậy a ơi. Em chụp hình đính kèm rồi đó a ơi

Gà bạn bị bệnh đi yả bạn mua ra thuốc thú ý mua thốc đia ỉa phân xanh phân trăng nói thế là người bán thuốc biết, bệm đia ỉa nặng gà có hiện tượng đi khập khiếng chuyển biến bại liệt hihihi

Gà bạn bị bệnh đi yả bạn mua ra thuốc thú ý mua thốc đia ỉa phân xanh phân trăng nói thế là người bán thuốc biết, bệm đia ỉa nặng gà có hiện tượng đi khập khiếng chuyển biến bại liệt hihihi

Em có con gà 10 tháng. Đột nhiên chiều nay nó đi khập khễnh và có dấu hiệu đau chân bên phải khó đi lại và kèm phân trắng xanh.
Đến giờ thì thấy nó vẫn phân trắng xanh và loãng hơn.
Còn lại gà vẫn bình thường.
Đây có phải newcaste không mn ơi.
gà đi ỉa mất nước nhiều gây ra hiện tượng liệt . còn vì sao đi ỉa thì gà của bạn bạn nuôi bạn phải biết. còn như tôi thì cũng như thầy bói xem voi thôi

Mổ ra đi b, đừng tiếc gà, mổ biết chỗ b có bệnh gì. Gà bệnh chưa không được vì k biết bệnh thì để lại có hại thôi. Phanh ra chi tiết từ phế quản, ruột , mề, gan , nhớ rạch hết ra và chụp nhiều góc . Là biết bệnh, lột da đùi và ức coi xuất huyết không.

Mình cũng có một con gà đá rất quý cũng bị như thế, mình cũng định mổ khám, nhưng mình nghĩ mổ nó chết mất rồi, thế còn chữa gì nữa, ai có cách gì hay hơn không?:Botay:

Mình cũng có một con gà đá rất quý cũng bị như thế, mình cũng định mổ khám, nhưng mình nghĩ mổ nó chết mất rồi, thế còn chữa gì nữa, ai có cách gì hay hơn không?:Botay:

hahaha pác vui tính phết, pác mổ đem vô làm gỏi à haha

Sáng nay em nó vẫn nằm 1 chỗ nhưng gà vẫn sung. Cho ăn thì vẫn đứng dậy ăn và ăn cũng được chứ không bỏ ăn.
Đây có phải là new caste không vậy mn nhỉ

Sáng nay em nó vẫn nằm 1 chỗ nhưng gà vẫn sung. Cho ăn thì vẫn đứng dậy ăn và ăn cũng được chứ không bỏ ăn.
Đây có phải là new caste không vậy mn nhỉ
bạn cho gà uống thuốc của người ý vì chỉ 1 con nên làm thế cùng đuộc . lấy thuốc đi ỉa và kháng sinh

nghi kí trùng đường máu hơn, gà ngã, cù rù nhưng có lúc tirng dậy ăn . phân xanh là do phân có dịch mật, một phản ứng khi cơ thể bị nhiễm bệnh, trúng độc.

Thuốc của người là thuốc gì hả a.
bạn cứ ra hiệu thuốc bảo họ bÁN cho thuốc đi ỉa và kháng sinh + men tiêu hóa nua . cho uống = 1/2 liều của người hoặc = cũng được

Back