Hỏi đáp gà bị bệnh gì

• Thread starter kienkoi
  • Ngày gửi
Hôm qua thay đổi thời tiết gà nhà e co hiện tượng ko ăn đi ngoài phân trăng người có sốt các bác xem giúp e vơi

Gà e bị 2 con,gà đi phân trắng +xanh nhưng ko tiêu chảy vẫn cục bt.hiện tai e cho uống hạ sốt + điện giải vtm C và thuốc bổ.vẫn thấy hơi sốt nhưng ko thấy khò khé,ko thấy chảy nhớt ở miệng chỉ thấy mặt hơi sưng,tím tái cả mào nữa.

vì có 2 con nên mình chỉ bạn thế này nhé : nắm 2 chân con gà cho cái đầu quay dưới đất , xem nước nhớt từ miệng có chảy ra không ! nếu chảy ra thì coi chừng gà bạn có dấu hiệu bị NEW - mùa này dễ dính new lắm

Riêng nếu chỉ có 2 con bị và k có hiện tượng gì khác thì có thể gà nóng sốt thông thường do trai gió trở trời mà thôi !!!

vì có 2 con nên mình chỉ bạn thế này nhé : nắm 2 chân con gà cho cái đầu quay dưới đất , xem nước nhớt từ miệng có chảy ra không ! nếu chảy ra thì coi chừng gà bạn có dấu hiệu bị NEW - mùa này dễ dính new lắm

Riêng nếu chỉ có 2 con bị và k có hiện tượng gì khác thì có thể gà nóng sốt thông thường do trai gió trở trời mà thôi !!!
Thank ban.mình viừa tiêm nhắc lại NEW khoảng 10 hôm có khi nào tiêm rùi vẫn còn khả năng bị ko..bạn xem giúp loai ksinh FLUMESOL 200ws thấy cô bán thuốc nói la KS an toàn ko giảm đẻ và ko ảnh hưởng chất lượng trứng liệu có ổn ko

Thank ban.mình viừa tiêm nhắc lại NEW khoảng 10 hôm có khi nào tiêm rùi vẫn còn khả năng bị ko..bạn xem giúp loai ksinh FLUMESOL 200ws thấy cô bán thuốc nói la KS an toàn ko giảm đẻ và ko ảnh hưởng chất lượng trứng liệu có ổn ko
hình như NEW tiêm 3 tuần mới tạo ra kháng thể bạn ak !

Tuy nhiên đây chỉ là dự đoán thôi , chứ có rất nhiều bệnh làm chảy nước nhớt từ miệng và mào tích tím .
Về kháng sinh thì bạn có thể đọc phía sau gói hoặc lọ . Mình tin nhà sản xuất hơn ng bán thuốc !

Mình cũng đang nuôi gà đẻ , và cũng dùng định kỳ 15 ngày / 1 lần 1 loại kháng sinh mà trên đó nó ghi không ảnh hưởng đến tỷ lệ đẻ trứng và an toàn cho gà đẻ !

Hihi.tại loại thuốc đó toàn tiếng nuoc ngoai.chỉ có vài dòng chú thích tiếng việt do nhà nhập khẩu in riêng là "ngưng thuốc khi giết mổ 3 ngày nếu cần thiết".bạn dùng loại nào đó có ảnh hưởng gì ko mong bạn chỉ giáo.

k dám nhận 2 từ " chỉ giáo " - chỉ nhận từ " chia sẻ " - keke

Vì mình nuôi có vài chục con gà đẻ thì k thể nào dám " chỉ giáo " . Mình tin có nhiều người rất kinh nghiệm trong chuyện này nhưng ngta k chỉ. Riêng mình thì mình chia sẻ những gì mình biết .

Loại mình đang dùng là Micosin , loại này mình cho uống 15 ngày / 1 lần , có tác dụng phòng CRD , bạch lỵ , thương hàn , ngừa viêm ruột .....v.v mà k ảnh hưởng tỷ lệ đẻ ( như trong nhãn mác nhà sx ghi , và mình đã kiểm chứng , hix )

k dám nhận 2 từ " chỉ giáo " - chỉ nhận từ " chia sẻ " - keke

Vì mình nuôi có vài chục con gà đẻ thì k thể nào dám " chỉ giáo " . Mình tin có nhiều người rất kinh nghiệm trong chuyện này nhưng ngta k chỉ. Riêng mình thì mình chia sẻ những gì mình biết .

Loại mình đang dùng là Micosin , loại này mình cho uống 15 ngày / 1 lần , có tác dụng phòng CRD , bạch lỵ , thương hàn , ngừa viêm ruột .....v.v mà k ảnh hưởng tỷ lệ đẻ ( như trong nhãn mác nhà sx ghi , và mình đã kiểm chứng , hix )
Thank bạn.mình cug mới nuôi thử nghiệm năm nay coi sao.học hỏi và đúc kết cho lần sau...một lần nữa thank bạn

Gà e bị 2 con,gà đi phân trắng +xanh nhưng ko tiêu chảy vẫn cục bt.hiện tai e cho uống hạ sốt + điện giải vtm C và thuốc bổ.vẫn thấy hơi sốt nhưng ko thấy khò khé,ko thấy chảy nhớt ở miệng chỉ thấy mặt hơi sưng,tím tái cả mào nữa.
Nếu trong 2 ngày tới có thêm gà bị như hiện tượng này thì gà chắc chắn dính New.

xin hoi :
- nếu ngừa bệnh

NEWCASTLE trong 1đời gà thì cho uống lasota bao nhiêu lần?
cám ơn nhiều

Back