Gà bị bệnh rồi giúp với bà con ơi

• Thread starter lamvuphong
  • Ngày gửi
Em có đàn gà 200 con nay cũng dược 1 tháng 10 ngày, gà gầy óm, xõa cánh, sốt, chân rung rẩy, trước khi chết bị co giật 1 lúc mới chết. Mang ra thú y nói bị gum hôm qua đã tiêm kháng thể và cho uống t-cúm, atigum, điện giải. Sáng nay đã chết hơn chục con và gần chục con cù rụ.
Anh chị nào biết bị bệnh gì chỉ em với

Em có đàn gà 200 con nay cũng dược 1 tháng 10 ngày, gà gầy óm, xõa cánh, sốt, chân rung rẩy, trước khi chết bị co giật 1 lúc mới chết. Mang ra thú y nói bị gum hôm qua đã tiêm kháng thể và cho uống t-cúm, atigum, điện giải. Sáng nay đã chết hơn chục con và gần chục con cù rụ.
bạn nên mổ khám rồi up lên xem cơ quan nội tạng bên trong thì mới chuẩn đoán bệnh chính xác bạn ak !

Hình đây ạ

Mình nuôi qua mấy đợt thì giai đoạn một tháng rưỡi rất hay bị như vậy mặc dù mình làm vacxin rất kỹ, chắc có lẽ vacxin cũng có tỷ lệ. nếu mà trường hợp của bạn giống mình thì chắc chắn sẽ còn bị chết thêm nữa trong vài ngày tới. Bây giờ theo mình bạn cần mạnh dạn tiêu hủy những con yếu, vì chắc chắn không cứu được mà còn làm lây lan, sát trùng chuồng trại và chích kháng thể cho toàn đàn là được, đừng dùng thuốc lung tung tốn tiền mà thực tế không hiệu quả trong lúc này. Chúc bạn vượt qua giai đoạn khó khăn.

Mình nuôi qua mấy đợt thì giai đoạn một tháng rưỡi rất hay bị như vậy mặc dù mình làm vacxin rất kỹ, chắc có lẽ vacxin cũng có tỷ lệ. nếu mà trường hợp của bạn giống mình thì chắc chắn sẽ còn bị chết thêm nữa trong vài ngày tới. Bây giờ theo mình bạn cần mạnh dạn tiêu hủy những con yếu, vì chắc chắn không cứu được mà còn làm lây lan, sát trùng chuồng trại và chích kháng thể cho toàn đàn là được, đừng dùng thuốc lung tung tốn tiền mà thực tế không hiệu quả trong lúc này. Chúc bạn vượt qua giai đoạn khó khăn.
đã tiêm kháng thể hôm kia, sáng nay lại chết thêm 3 con nữa rồi buồn quá. Chắc do làm vacxin việt nam nên bị thế này.

Gà bị vrht, còn b k vacxin gì à? K thấy túi fabricius , xuất huyết cơ đùi, ức
Ơ

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, mình đã cho uống ampi-coli +điện giải+men, anti gum giờ thấy cũng đở rồi chỉ còn vài con gật gù chắc phải tiêu hủy mấy con đó lun quá.
Gà bị vrht, còn b k vacxin gì à? K thấy túi fabricius , xuất huyết cơ đùi, ức
Ơ
Vrht là bệnh gì vậy bạn

nhìn ruột non của gà đi bạn, có xuất huyết nhưng nếu gà b dùng ktg thì có thể do xuất huyết vì newcatson.

nhìn ruột non của gà đi bạn, có xuất huyết nhưng nếu gà b dùng ktg thì có thể do xuất huyết vì newcatson.
Neu muon nuoi ngon phai nuoi nhieu mua thuoc phap ma tri va ngua ban oi
Minh nuoi o nha tu ap nuoi ga de co sai thuoc j dau ga van ok
Ra mua thuoc tri ecoli cho uong va kem theo khag the ecoli thu di

Minh nuoi o nha tu ap nuoi ga de co sai thuoc j dau ga van ok

Ra mua thuoc tri ecoli cho uong va kem theo khag the ecoli thu di
Có kháng thể ecoli nữa hả.

Back