Gà bị đau mắt

• Thread starter DUZVL
  • Ngày gửi
Gà của tôi bị đau mắt. Đau một bên và chảy nhiều nước mắt, mắt mờ, đục nhưng không sưng, xung quanh mi mắt có hiện tượng như bị lở loét, trong mắt không có giun. Gà có triệu chứng ủ rũ và kém ăn. Mong các bác cho biết gà của tôi bị bệnh gì? Cách phòngtrị ra sao?

Gà của tôi bị đau mắt. Đau một bên và chảy nhiều nước mắt, mắt mờ, đục nhưng không sưng, xung quanh mi mắt có hiện tượng như bị lở loét, trong mắt không có giun. Gà có triệu chứng ủ rũ và kém ăn. Mong các bác cho biết gà của tôi bị bệnh gì? Cách phòngtrị ra sao?
- bạn không cho biết cụ thể là gà bao nhiêu ngày tuổi trong lượng gà và chăn theo ccông nghiệp hay chăn thả thì hơi khó đoán đấy cung có thể gà của bạn mắc bệnh đậu trong . bạn dùng tetraclin +với ADE + vitamin-c và hạ sốt chăn cho toàn đàn trong 5-7 ngày liên tục và nhưng con bị bắt nhỏ tetracilin vào mắt (có thể dùng lọ nhỏ đậu gà của minh huy).

có thể bị giun nhưng mình không nhìn tấy thì sao. Hôm rồi gà mình 1tháng tuổi bị bệnh chảy nước mắt như vậy AThanh chỉ mình lấy thuốc sổ giun nhỏ vào mắt giờ bớt nhiều rồi đó bạn.Bạn làm thử xem co hiệu quả không?
Chúc gà bạn hết bệnh như gà mình. hihihi

- bạn chú ý gà bị giun mắt không có biểu hiện ủ rũ kém ăn đâu và tỷ lệ nhiễm giun ở mắt sẽ ít thôi .chú ý bệnh đậu của gà hoặc bệnh thiếu vitamin A nhé!

Các bác chẩn đoán đúng rồi. Gà nhà em bị đậu, nhưng mà bị đậu dạng ướt. Bác nào có kinh nghiệm và đã trị khỏi bệnh này thì giúp em với!
Trước đây em chỉ bị một con nhưng sau đó lây tiếp hai con nữa. Em đã cho 2 con uống nước mẻ+xả rồi cho khỏi lây. Còn một con là gà đông cảo đang đẻ nên tiếc mà giữ lại . Con còn lại một mắt không mở được, trong mắt có một cục màu trắng. Chắc nếu khỏi thì nó cũng chỉ nhìn mình bằng một mắt thôi, hic!

--------

Các bác chẩn đoán đúng rồi. Gà nhà em bị đậu, nhưng mà bị đậu dạng ướt. Bác nào có kinh nghiệm và đã trị khỏi bệnh này thì giúp em với!
Trước đây em chỉ bị một con nhưng sau đó lây tiếp hai con nữa. Em đã cho 2 con uống nước mẻ+xả rồi cho khỏi lây. Còn một con là gà đông cảo đang đẻ nên tiếc mà giữ lại . Con còn lại một mắt không mở được, trong mắt có một cục màu trắng. Chắc nếu khỏi thì nó cũng chỉ nhìn mình bằng một mắt thôi, hic!
http://blog.yahoo.com/_T2KSLFVESNSF2WHFLJJ4CWF3KY/articles/page/1

Last edited by a moderator:

--------

http://blog.yahoo.com/_T2KSLFVESNSF2WHFLJJ4CWF3KY/articles/page/1

- bạn nặn cục màu trắng ra và dùng thuốc như tôi đã hướng dẫn ở trên gà của bạn sẽ khỏi su khoảng 7 ngày.chúc ban thành công!

Back