Gà bị đầy hơi, đít dinh phân, ủ rũ.

• Thread starter Dohuyen
  • Ngày gửi
Các sư huynh chỉ lối cho e. Gà con nhà e mới được 6 ngày tuổi. E mới làm vaccine tả + IB vào ngày tuổi thứ 3, em vẫn cho thuốc úm bình thường, nhưng đến ngày hôm nay em cho ăn thì thấy nhiều con đứng ủ rũ, đít dinh phân nước, diều nhiêu hơi. Xin hỏi gà nhà e bị bệnh gì và cách chữa. Em xin cám ơn!

Chào bạn. với những triệu trứng như bạn mô tả thì gà nhà bạn có thể đã bị rối loạn đường tiêu hóa. Trong các loại thuốc úm thường có hàm lượng kháng sinh thấp, do đó khi có bệnh xảy ra thường không đủ liều để tiêu diệt bệnh. trường hợp gà của bạn thì bạn cần loại kháng sinh như Enro, hoặc Amoxcoli, hoặc dùng ampicoli sử dụng theo hướng dẫn, cho uống buổi sáng, buổi trưa bạn sử dụng men tiêu hóa, giải độc gan, đồng thời những con bị dính phân ở hậu môn cần bóc ra hoặc cắt lông chỗ đó đi. hạn chế cho gà ăn quá no.

Chào bạn. với những triệu trứng như bạn mô tả thì gà nhà bạn có thể đã bị rối loạn đường tiêu hóa. Trong các loại thuốc úm thường có hàm lượng kháng sinh thấp, do đó khi có bệnh xảy ra thường không đủ liều để tiêu diệt bệnh. trường hợp gà của bạn thì bạn cần loại kháng sinh như Enro, hoặc Amoxcoli, hoặc dùng ampicoli sử dụng theo hướng dẫn, cho uống buổi sáng, buổi trưa bạn sử dụng men tiêu hóa, giải độc gan, đồng thời những con bị dính phân ở hậu môn cần bóc ra hoặc cắt lông chỗ đó đi. hạn chế cho gà ăn quá no.
vì sao lại hạn chế cho gà ăn quá no vậy?

Cac thuot ban noi la danh cho ga lon ga con bi nhu the la bach ly rat de dieu tri

Gà con là bệnh bạch lỵ gà lớn gọi là thương hàn . Bạn cắt lông ở đít gà đi rồi bổ xung vitamin vào

gà đông tảo 30 ngày tuổi uống nhiều nước no hơi diều phồng to tiêu chảy nhiều nước ủ rũ chết sau 2-3 ngày tỉ lệ 50% vậy anh nào biết chỉ dùm cách trị bệnh chân thành cảm ơn

Back