Hỏi đáp gà bị yếu chân, đi loạng choạng đứng không vững

• Thread starter giacamsusi
  • Ngày gửi
các bác chỉ giúp em!
em có nuôi một ít gà lông và gà tre, nhưng con nào tới tuổi trưởng thành ( 6-7 tháng) là bị yếu chân, đi không vững hay bị loạng choạng, đứng thì bị nghiêng không vững.
bác nào biết chỉ giúp em, em cảm ơn

No way! they were got marek
gà di phan lỏng, co nhớt trắng sữa, tích và màu bình thường, ăn uống bình thường, ko có biểu hiện của marek hoặc new.
một số người nói bị nhiễm trùng huyết hoặc bị crd gép ecoli. ko biết có đúng ko ? thuốc gì cho bọn nó tôi cũng ko biết
nhờ các bác chỉ giúp!

Chữa gà bại liệt, dùng kết hợp 2 loại thuốc sau nhé. Nhưng những con có đã duỗi thẳng 1 chân ra thì ko khỏi (thuốc chứa khoáng + kháng sinh có thành phần Tilosin nhé)

+

cam on ban nhưng mình đã dùng như theo cách của bạn rồi, khoáng đa lượng và tylosin 20g/100g thành phần, kèm theo T-Cúm gia cầm ( An thần và hạ sốt) nhưng vẫn không có tiến triển tốt.
nó chỉ dùng lại thôi qua 3 ngày tiêm sau đó nó xuống cân và hiện giờ còn nặng hơn đứng không được nữa, nó đứng lên thì nhúi lên phía trước hoặc ngã ra sau, đứng thì ngã bên này bên kia.

có ai có thể trị hoặc đã trị xin chỉ giúp
liên lạc qua số 0902 639 506 hoặc nhắn tin tôi sẽ gọi lại
xin cảm ơn

Ga minh cug dag bi vay . Theo Su phu minh noi thi ga bi thieu canxi . Nen minh mua Thuoc ve cho hog neu co tien trien thi minh noi voi cac bac de Dan ga cug het benh . Truoc do cho uog Thuoc ngua bai liet rồi nhung ga van bi gio chuyen sag dung thu loai nay mong sao thanh Công

ây ra có lẽ miền bắc đợt rồi nhiều ae bị kiểu này quá,e cũg đg chao đảo vì bệnh này.k biết nó ls bệnh gì nữa.

Ban ah ga minh Cug do roi minh mua canxi ve cho no uog hon qua bom thag vao Sag nay ra Nhin thay no di lai va dung ko con nhu truoc mung ghe .
Lua sau minh vao dag se ko dai nua tu nho cho may e no uog thag canxi de ko con pe nao di tham og ba nua . Chet gan chuc con nhjn xot ca ruot +them benh nay benh no dan 200gio chi con 70 . Dung La moi bat dau hoc tap tra gia dac that

Tên gói thuốc bạn mua t
Ban ah ga minh Cug do roi minh mua canxi ve cho no uog hon qua bom thag vao Sag nay ra Nhin thay no di lai va dung ko con nhu truoc mung ghe .
Lua sau minh vao dag se ko dai nua tu nho cho may e no uog thag canxi de ko con pe nao di tham og ba nua . Chet gan chuc con nhjn xot ca ruot +them benh nay benh no dan 200gio chi con 70 . Dung La moi bat dau hoc tap tra gia dac that
en gì vậy

rốt cuộc diễn đàn này đầy các kĩ sư thú y, các chuyên gia vè gia súc gia cầm mà chẳng ai tư vấn giùm cho bác này, thật nản quá, mình cũng đang bị mấy con định vào học hỏi tý hóa ra mất công đọc

New rồi bạn ơi virus nó ăn vào hệ thần kinh xương khớp nên bị như vậy đó không chữa được đâu , gà mình cũng vậy có vắc xin ngừa rồi có con bị con không , cái này nhiều người bị lắm . Bạn thử mổ ra đi xương khớp ngay đùi nó có gai xơ .

Mình dạo này cũng có gà ăn đều hì. Đang hôm trước không sao, hôm sau gà đã bị liệt đi gần như không đc, kèm theo ỉa phân trắng dính đít. Việc của mình là mang đi cắt tiết thôi, để chết nó phí. May mình chỉ có gần 20 con với lại nó bị 1-2 con một nên vẫn thịt đc. Với lại từ giờ tới hè cũng phải thịt hết vì không có thời gian nuôi.

Đây cũng có thể do quá trình nuôi thiếu ánh sáng dẫn đên nhiều bệnh ,theo kinh nghiệm của mình vệ sinh chuồng bằng xà bông giặt trại thiếu ánh sáng phỉa cung cấp cho đủ ,ánh sáng mặt trời heng , cho gà uống kháng sinh ,yếu quá bơm trực tiếp đang ăn uống dc trộn thức ăn hoặc pha nước ,kiểm tra luôn nhiệt độ chuồng trại bạn nhé ,kháng sinh mua thuốc của người uống hiệu quả hơn nhiều

Các bác cứ cho vào thùng xốp úm đèn ấm là khỏi. Gà tre của e hm bj mưa cx có hiện tượng như vậy. Cứ úm gà thật ấm là khỏi thôi bác.

Back