gà cắn mổ...bệnh chi???

• Thread starter traigabahai
  • Ngày gửi
cách đây 5 ngày đàn gà bị Gum đã điều trị và chưa có em nào hi sinh. hôm nay ko hiểu sao gà tụ thành đống và dồn hết về 1 góc chuồng mà ko ngủ rãi rác như mấy hôm trước, hôm qua lại cắn nhau ở cánh chiếm 10% tổng đàn.
chuồng trại: ấm áp thông thoáng ko nặng mùi hôi
trong lúc điều trị gum ko chích kháng thể cũng như ko cho uống kháng sinh, hạn chế tác động trên gà tối đa cho nên mình nghĩ gà ko bị stress.
chiều nay phát hiện nhiều con còn đi phân toàn nước và loãng trắng. (vẫn ăn uống bình thường)
xin hỏi mọi người có phải gum vẫn còn? hay còn kế phát bệnh gì thêm.???

Chào bạn theo cách mô tả của đàn gà bạn gà tụ thành đám,đi phân loãng trắng thì mình nghi nó bị bệnh thương hàn đó.

chia sẻ cách chữa bệnh gum của bạn được không.
đây bạn: http://agriviet.com/threads/chia-se-kinh-nghiem-tri-benh-gum-cho-ga.216366/
Chào bạn theo cách mô tả của đàn gà bạn gà tụ thành đám,đi phân loãng trắng thì mình nghi nó bị bệnh thương hàn đó.
cảm ơn bạn nhiều, có lẽ vậy mình nuôi trên sàn cách mặt đất 1m nên khả năng bị thương hàn rất cao, dạo này chuyển sang cho ăn thức ăn trộn nữa.

mua chống cắn mỗ cho nó. bao nó 15k trộn được 300kg thức ăn. mà trộn 2 hôm đâu nhiều thôi. sau ngày 1 lần được rồi

Anh nên bổ xung thêm sỏi và thêm thuốc bổ sẻ cải thiện viêc cắn mổ nhau.
vâng mình cũng cho ăn rau muống chiếm 5% khẩu phần. cảm ơn bạn.
Gà nuôi trên sàn cách mặt đất thì dễ bị thiếu vitamin D bạn nhớ phải thường xuyên bổ sung,chúc bạn chăn nuôi thành công.
mình nuôi thả vườn không nuôi nhốt thì có thiếu vitaminD ko bạn?
mua chống cắn mỗ cho nó. bao nó 15k trộn được 300kg thức ăn. mà trộn 2 hôm đâu nhiều thôi. sau ngày 1 lần được rồi
sopbiton (khoáng vi lượng) mình cho ăn lúc 7 ngày tuổi cho đến hiện tại 38 ngày nhưng cắn mổ 4 lần, điều trị rồi lại tái phát. hình như mình nghi ngờ giống lai tạo cận huyết.
à 1kg kháng giá 24k ở thành phố còn ở địa phương là 35k cùng hãng ko khác gì (bán chém quá).
thank bạn.

Anh nuôi sàn lưới ạ? Dưới sàn anh lót gì không? Vệ sinh ra sao ?
Anh cho gà uống đường + gừng tươi+ nước ấm để tăng huyết áp nhé. Đảm bảo ko tụ nữa. Uống chiều tối và đêm anh ạ. Tay kĩ thuật của Năm Thái dạy em thế
Anh cho gà uống đường + gừng tươi+ nước ấm để tăng huyết áp nhé. Đảm bảo ko tụ nữa. Uống chiều tối và đêm anh ạ. Tay kĩ thuật của Năm Thái dạy em thế

Bị lạnh mới dồn đống bạn ơi! không tin bạn kiểm tra khu vực phía dưới con gà là biết liền, hơi lạnh thì đi xuống, hơi nóng thì đi lên, khi vào chuồng bạn thấy ấm ấm là vì bạn đang đứng ở luồng khí ấm áp mà bầy gà toảm lên, thực chất nó đang bị lạnh.

Gà bị Gum xong đề kháng rất yếu, nên việc gà bị bệnh cũng dễ hiểu thôi

cảm ơn em. để mai anh thử à mà đường đây là đường gluco hay đường mình dùng trong gia đình vậy em.
Bị lạnh mới dồn đống bạn ơi! không tin bạn kiểm tra khu vực phía dưới con gà là biết liền, hơi lạnh thì đi xuống, hơi nóng thì đi lên, khi vào chuồng bạn thấy ấm ấm là vì bạn đang đứng ở luồng khí ấm áp mà bầy gà toảm lên, thực chất nó đang bị lạnh.
gà đang bị thương hàn, có lẽ gà bị lạnh. cảm ơn bạn nhiều.

giảm độ sáng của truồng nuôi xuống +hãy đổ cát sỏi thêm cho gà ăn +để 1 hoặc 2 ,3 cái máng ko treo lên để con gà mổ máng sẽ hạn chế mổ nhau ..+bổ sung thêm thuốc bổ

cho uống đường + gừng tươi có hiệu quả sau 3 ngày kết hợp trị thương hàn. gà trải đều ko còn tụ nữa.
hiện tại gà giờ cắn mổ dữ quá, chủ yếu là phao câu. thuốc bổ thì ngày nào cũng uống. khoáng cũng vậy ngày nào cũng ăn. thấy gà háu ăn rau cho nên mai bổ sung thêm.
giảm độ sáng của truồng nuôi xuống +hãy đổ cát sỏi thêm cho gà ăn +để 1 hoặc 2 ,3 cái máng ko treo lên để con gà mổ máng sẽ hạn chế mổ nhau ..+bổ sung thêm thuốc bổ
cho gà ăn cát sỏi mình thả vườn, vườn toàn cát rồi, mình nghĩ là ko thiếu.
cảm ơn bạn nhiều.
MỌI NGƯỜI CÓ CAO KIẾN GÌ VỀ VIỆC CẮN MỔ KO? VÍ DỤ NHƯ DÙNG ĐÔNG Y CHẲNG HẠN.

Cao kiến của em là mua mực xanh hoặc pha loãng lọ xanhtilen bôi xanh đít tất cả đàn luôn. Cái này em bảo thằng bạn làm thử kết hợp lúc làm vacin cho đỡ tốn công. Và thử nghiệm có vẻ thành công. 1500 gà tới nay 55ngay chưa rỉa đít lân nào. Hehe không tồi chứ anh. Thử nếu thành công báo em với nhé. Ra tết em mới vào gà

là mỏ gà thui...mỏ gà nhọn và sắc mổ rất đau ...là phẳng rùi gà sẽ ko ngứa mỏ nũa ..sẽ hạn ché mổ nhau

Back