Gà chân vàng......

• Thread starter sa mac nong
  • Ngày gửi

có đồng nghiệp nào nuôi gà minh dư đẹp và chân vàng đậm như vậy chưa...:angry:

có...!
mình còn nuôi gà chấn vàng chóe nhưng khi thịt chân lại màu đen nũa kìa..kaka
đùa thôi chứ do hàm lượng cám đó bạn..muốn đàn gà đẹp mắt thì nghiên cứu tìm hiểu nhé mọi người...1 like..^^!

Các thể loại gà giống Bình Định bây giờ chân đều vàng, muốn vàng hơn thì cho ăn bắp, hồi trước bác ngockylan nói cho ăn nghệ hoặc hà thủ ô đỏ cũng là 1 cách

có...!
mình còn nuôi gà chấn vàng chóe nhưng khi thịt chân lại màu đen nũa kìa..kaka
đùa thôi chứ do hàm lượng cám đó bạn..muốn đàn gà đẹp mắt thì nghiên cứu tìm hiểu nhé mọi người...1 like..^^!

kaak..chứ hok phải cho an nhiều nghệ chân nó vàng khè à..

Công nhận đàn gà đẹp thiệt, ở chổ mình có bà nuôi số lượng ít,cho ăn bắp là chủ yếu,gà chân củng vàng mà da cũng vàng nhìn rất đẹp!

Các bác nuôi gà của Phùng Dầu Sơn thì chân gà chẳng khác gì những con gà trog ảnh. cơ bản là do giống thôi.

PÓ TAY ^^. chủ yếu do giống mà, con gà nào chân trắng có nhuộm nghệ thì tháng sau vẫn trắng mà.
cho ăn bắp vào cũng thấy tăng màu lên đấy.
Khi chưa giết thịt thì hơi ngà ngà. Nhưng làm nước sôi xong thì lột da chân ra thấy bên trong rất vàng. có thể tác dụng của bắp

chính xác....một phần là do giống, một phần là do tác dụng của thức ăn.
PÓ TAY ^^. chủ yếu do giống mà, con gà nào chân trắng có nhuộm nghệ thì tháng sau vẫn trắng mà.
Khi chưa giết thịt thì hơi ngà ngà. Nhưng làm nước sôi xong thì lột da chân ra thấy bên trong rất vàng. có thể tác dụng của bắp

chính xác....một phần là do giống, một phần là do tác dụng của thức ăn.
mình nghỉ là do giống đó..!
vì khi mình bắt gà con về nuôi thấy nhiều con chăn trắng + sám khi ga hơn 1 tháng tuổi là thấy rỏ rệt.. nhưng khi minh gần xuất thì con nào chân cũng vàng chóe...đến khi thịt vài con ăn luộc chín lên thì 1 số con chân trở về màu ban đầu..^^!

kaka tui nghĩ ông cho uống thuốc vàng chân 15 ngày chước khi suốt chuồng dúng hok
:lol:

ko dùng thuốc làm vàng gia đâu bạn..

chỉ dùng bắp là chủ yếu....

do giống gà này bản thân đã vàng rồi..

thường gà Minh Dư nuôi 85 ngày là xuất chuồng

nhưng mìng nuôi 120 ngày mới xuất chuồng nên gà rất đẹp

--------

bạn nói chính xác đó....những bạn nào nuôi nhiều giống gà

và thử nghiệp nhiều loại thức ăn mới thấy được hiệu quả của từng giống gà mà mình nuôi

từ đó sẽ làm bàn đạp tấn công thôi..phải ko nào..

Last edited by a moderator:
ko dùng thuốc làm vàng gia đâu bạn..

chỉ dùng bắp là chủ yếu....

do giống gà này bản thân đã vàng rồi..

thường gà Minh Dư nuôi 85 ngày là xuất chuồng

nhưng mìng nuôi 120 ngày mới xuất chuồng nên gà rất đẹp

--------

bạn nói chính xác đó....những bạn nào nuôi nhiều giống gà

và thử nghiệp nhiều loại thức ăn mới thấy được hiệu quả của từng giống gà mà mình nuôi

từ đó sẽ làm bàn đạp tấn công thôi..phải ko nào..

Về thời gian nuôi 4 tháng cũng bình thường mà. bác có thể hỗ trợ anh em thành phần tỷ lệ thức ăn để ra con gà chân nó vàng đẹp vậy không a

Gà mình đang nuôi thì chân lại trắng k biết làm sao cho vàng đây.đàn gà này mình gom trứng lung tung đem đi ấp nên chẳng biết giống gì.có ai biết ở huế có chỗ nào bán gà giống không nhỉ.ở huế có đại lý bán gà minh dư không.

gà MINH DƯ sao giống lai gà CAO LÃNH (gà đá ) quá vậy .bày gà này tuyệt đẹp

Mình thì khoái ăn gà chân đen,chân xanh, chân chì, chả thích gà chân vàng, mà ngặc nỏi ngừ tiêu dùng lạj ham chân vàng

Sao bác có sở thích giống tui thế? tui củng chỉ thích ăn chân chì...
Nếu mà chăn nuôi thì củng biết nuôi theo thị hiếu người tiêu dùng thui bác à!
Mình thì khoái ăn gà chân đen,chân xanh, chân chì, chả thích gà chân vàng, mà ngặc nỏi ngừ tiêu dùng lạj ham chân vàng

Sao bác có sở thích giống tui thế? tui củng chỉ thích ăn chân chì...
Nếu mà chăn nuôi thì củng biết nuôi theo thị hiếu người tiêu dùng thui bác à!

bác thắp hương gà bác thích thắp hương loại nào vậy a. em thì chân nào cũng giống nhau nhưng nhìn màu vàng ưa mắt hơn. tâm lý là tâm lý điều này quyết định rất nhiều vấn đề, người châu á thích màu vàng và đỏ

gà chân vàng em thấy mấy bác trên này nuôi nhiều..nhưng mà chân vàng " móng đỏ" có ai nuôi chưa vậy? :lol:

Back