gà cháu đang bị dịch bệnh mong được giúp đỡ

• Thread starter minh tran
  • Ngày gửi
mấy chú cho con hỏi gà con đang dịch bệnh con đang rất lo lắng gà có biểu hiện : gà bầu diều đầy hơi và nước , miệng có nhớt , có 1 số con ỉa phân xanh loãng . không biết gà cháu đang bệnh gì cách chữa trị ra sao .
mong mấy chú giúp đỡ cháu cám ơn.

mấy chú cho con hỏi gà con đang dịch bệnh con đang rất lo lắng gà có biểu hiện : gà bầu diều đầy hơi và nước , miệng có nhớt , có 1 số con ỉa phân xanh loãng . không biết gà cháu đang bệnh gì cách chữa trị ra sao .
mong mấy chú giúp đỡ cháu cám ơn.
bản mô tả như vậy khó đoán lắm, tiếng kêu như thế nào xem con nào yếu quá mổ ra để ắp ảnh dễ chuẩn đoán bạn ạ, mình đang nghi ngờ gà bị new

bản mô tả như vậy khó đoán lắm, tiếng kêu như thế nào xem con nào yếu quá mổ ra để ắp ảnh dễ chuẩn đoán bạn ạ, mình đang nghi ngờ gà bị new
anh ơi hồi sáng em có làm 1 con xem thử em thấy ruột nó bị to lên và bị hơi nhiều

Bạn hãy nói kỹ hơn: nhìn bên ngài, cơ quan thần kinh, tiêu hóa, hô hấp thế nào? tình trạng phân?

Bạn hãy nói kỹ hơn: nhìn bên ngài, cơ quan thần kinh, tiêu hóa, hô hấp thế nào? tình trạng phân?
em thấy gà đi chậm chạp ủ rủ. diều có vẻ đầy hơi không tiêu. miệng có nhiều chất nhầy kéo đờm. phân lõng màu xanh

em thấy gà đi chậm chạp ủ rủ. diều có vẻ đầy hơi không tiêu. miệng có nhiều chất nhầy kéo đờm. phân lõng màu xanh
tù triệu trung miêu tả của bạn cho mình hỏi thêm .gà được mấy tháng tuổi rồi, đã tiêm vacsin newcatson chưa, bạn mổ gà ra xem lại cho hậu môn gà có xuất huyết ko. ở trong ý, cộng với đoạn tiếp giáp mề gà hơi phình ra đấy, mở ra xem mấy cái gai đấy có xuất huyết ko, nếu bị như vậy la bi new ( ga rù)

tù triệu trung miêu tả của bạn cho mình hỏi thêm .gà được mấy tháng tuổi rồi, đã tiêm vacsin newcatson chưa, bạn mổ gà ra xem lại cho hậu môn gà có xuất huyết ko. ở trong ý, cộng với đoạn tiếp giáp mề gà hơi phình ra đấy, mở ra xem mấy cái gai đấy có xuất huyết ko, nếu bị như vậy la bi new ( ga rù)
gà em được 5 tháng . em đã tiêm vaccin đầy đủ. mổ ra em thấy ruột đầy hơi phìn to mong được giúp đỡ em đang rất lo lắng.

gà đang ủ bệnh new đó
tiến hình chích kháng thể new
bở sung điện giải vtm vào nước uống nâng cao thể trạng
khi thấy dần ổn định thì chích phòng vaccin new

Giống gà mình rồi, bị new rồi bạn tiêm ktg kết hợp cho uống bcomplex xem có vượt qua nổi k chứ gà mình tiêm cũng chết hết rồi.

gà đang ủ bệnh new đó
gà đang ủ bệnh new đó
thank em cam on

trước khi gà chết còn co giật..dốc ngược con gà có chảy nước ở miệng,mũi,bóp nhẹ phần bụng dưới có nước chảy cả phía hậu môn..cộng với những dấu hiệu bác tả thì có lẽ bị new bác ạ,những con đã nằm thì bác tách riêng ra..chích kháng thể..những con còn đi lại đc thì cũng tách ra nốt..cho uống kháng sinh(e thường dùng ampi và tetra)..bổ sung điện giải..khoáng....men tiêu hóa..và một lượng nhỏ ks cho pha nước cho cả đàn..nếu là gà thả vườn thì dùng vôi khử trùng cả vườn lẫn chuồng,còn gà nuôi nhốt thì dùng thuốc sát trùng rồi phun chuồng vs,dọn sạch phân trong chuồng...chúc gà bác mau khỏi..gà e cũng mới bị xong..cứu được 1 nửa đàn..sót hết ruột..

Back