Hỏi đáp gà con 8 ngày tuổi cần giúp

gà nhà mình hôm nay đã được 8 ngày tuổi nhưng có biểu hiện bị bệnh mong mọi người giúp xem bênh gì đàn gà nhà mình có 300 con từ ngày thứ 5 có một số con ủ rũ xã cánh đít dính phân trong miệng khi bắt lên có chất nhờn chảy ra gà chết nhanh trong vòng 1 ngày mình nghi tiêu chảy nên đã mua thuốc đặc trị tiêu chảy pha nước cho cả đàn uông nhưng chưa thấy tiến triển gì mong mọi người giúp

ở 8 ngày tuổi thì ngoài bạch lỵ thì khả năng nhiễm cầu trùng rất cao. với triệu chứng phân bết dính thì bạch lỵ là chắc rồi, bạn cho uống thuốc điều trị rồi nhưng xài thuốc ji hả bạn và liều dùng là bao nhiêu....
nếu sử dụng ks đường ruột vẫn chưa hết thì bạn dùng toltrazuril 2 ngày thử xem sao nha

ở 8 ngày tuổi thì ngoài bạch lỵ thì khả năng nhiễm cầu trùng rất cao. với triệu chứng phân bết dính thì bạch lỵ là chắc rồi, bạn cho uống thuốc điều trị rồi nhưng xài thuốc ji hả bạn và liều dùng là bao nhiêu....
nếu sử dụng ks đường ruột vẫn chưa hết thì bạn dùng toltrazuril 2 ngày thử xem sao nha
toltrazuril để điều trị cầu trùng là rất hiệu quả em cũng đã 4 năm rồi rất thành công còn bạch lỵ thì em khuên bac lên dùng kháng sinh Amoxicillin hặc colistin là ok nhất và lên nhớ bổ sung thêm điện giản và các loại thuốc bổ và men tiêu hoá
chúc bác thành công

Back