gà con bị bệnh.xin giup đỡ

• Thread starter duong duc
  • Ngày gửi
gà con nhà minh hơn 1thang tuổi.đã chung đủ loại vacxin con tụ huyết trung chua chủng.hiện tai co một số con hay rù xệ cánh bỏ ăn va ăn ít.ỉa phân loãng xanh đậm,loang trắng đục.đã chết vai em,gà chết xác gầy ướt lông.mổ khám thấy gan co vết trắng mờ màu khói,mah trang chứa phân đặc sệt rất hoi,phần thịt gần hậu môn khi chết bầm tím.
tren đây la trieu chứng va bệnh tích mà minh tìm hiêu được nhưng vân chưa biết măc bệnh gì.
xìn nhờ ae chuẩn doán giùm

Gà mình 1 tháng tuổi cũng bị bệnh tương tự như vậy, nhưng ỉa thì phân loãng đỏ và đã chết 6 em rồi. Mình mua thuốc về điều trị nhưng vẫn chưa thấy tiến triển gì lắm. Đặc điểm khi gà bị bệnh như thế này là ăn ít, không hoạt động và uống rất nhiều nước. Nhờ ae tư vấn giúp mình với

gà con nhà minh hơn 1thang tuổi.đã chung đủ loại vacxin con tụ huyết trung chua chủng.hiện tai co một số con hay rù xệ cánh bỏ ăn va ăn ít.ỉa phân loãng xanh đậm,loang trắng đục.đã chết vai em,gà chết xác gầy ướt lông.mổ khám thấy gan co vết trắng mờ màu khói,mah trang chứa phân đặc sệt rất hoi,phần thịt gần hậu môn khi chết bầm tím.
tren đây la trieu chứng va bệnh tích mà minh tìm hiêu được nhưng vân chưa biết măc bệnh gì.
xìn nhờ ae chuẩn doán giùm
bạn để ý xem gà có ăn và uống nước nhiều hơn bình thường ko? có nháo nhát bay nhảy ko?
gà có ho hay chảy nước mũi ko? có lấy chân khảy mỏ ko?
Gà mình 1 tháng tuổi cũng bị bệnh tương tự như vậy, nhưng ỉa thì phân loãng đỏ và đã chết 6 em rồi. Mình mua thuốc về điều trị nhưng vẫn chưa thấy tiến triển gì lắm. Đặc điểm khi gà bị bệnh như thế này là ăn ít, không hoạt động và uống rất nhiều nước. Nhờ ae tư vấn giúp mình với
gà bạn bị cầu trùng, mua thuốc cầu trùng + men tiêu hóa.

bạn để ý xem gà có ăn và uống nước nhiều hơn bình thường ko? có nháo nhát bay nhảy ko?

gà bỏ ăn ít uống nước diều không có gi hết. có đôi lúc bay nhảy loạn xạ và lấy chân khảy mỏ.

Mình cũng cho gà uống thuốc tụ huyết trùng rồi. Còn về men tiêu hóa thì mình ủ men rượu + gao (nấu chín) ủ 48 tiếng rồi đưa trộn vào thức ăn. Nhưng tỷ lệ trộn vào thức ăn thế nào thì mình ko nắm bắt chính xác được. mấy ngày đầu mình trộn 1 tô nhỏ tầm 3 lô vào 4,5kg thức ăn. Và quan sát thì gà có triệu chứng ủ rủ giống say rượu không biết có phải do bệnh hay do men rượu làm say không nữa

mình cũng bị chết lai rai vài con,nhưng của mình nó ăn đầy diều, mình cho uống sớm kháng sinh + hạ sốt + men tiêu hóa, kết hợp chích KTG, có con khỏe thì qua mà cũng có con tèo hixxx. Mong mọi người cho phác đồ điều trị và đề phòng với ak.

Back