Gà con khoảng 1 tháng tuổi bị đau mắt trị thế nào

• Thread starter hoyota
  • Ngày gửi
Gà nhà mình bị bệnh tương tự như thành viên hoankhang nêu:
Tình hình là gà con 1 tháng tuổi của tôi bị đau mắt, sưng mắt, nước mắt cứ chảy, gà ngứa mắt nên dùng móng gãi nên làm càng sưng mắt lên. Gà con con nào nhẹ thì mắt tèm nhem, con nào nặng thì không mở mắt được. Cũng dùng nhiều cách rồi mà không hết. Mong các ACE giúp đỡ.
http://agriviet.com/home/threads/77188-Ga-con-1-thang-tuoi-bi-dau-mat-tri-the-nao-#axzz1wztjgUfG

Mình ra tiệm thuốc thì người ta bảo có thể do ký sinh trùng. Mình có add nick anh hoangkhang mà chưa thấy trả lời. Mong ACE chỉ giùm mình cách chữa trị.

Gà nhà mình bị bệnh tương tự như thành viên hoankhang nêu:
Tình hình là gà con 1 tháng tuổi của tôi bị đau mắt, sưng mắt, nước mắt cứ chảy, gà ngứa mắt nên dùng móng gãi nên làm càng sưng mắt lên. Gà con con nào nhẹ thì mắt tèm nhem, con nào nặng thì không mở mắt được. Cũng dùng nhiều cách rồi mà không hết. Mong các ACE giúp đỡ.
http://agriviet.com/home/threads/77188-Ga-con-1-thang-tuoi-bi-dau-mat-tri-the-nao-#axzz1wztjgUfG

Mình ra tiệm thuốc thì người ta bảo có thể do ký sinh trùng. Mình có add nick anh hoangkhang mà chưa thấy trả lời. Mong ACE chỉ giùm mình cách chữa trị.
Nếu chỉ là mắt thì thuốc nhỏ mắt 8000đ/1 chai, nếu bị phù đầu sổ mũi thì dùng thuốc cảm cúm( Alagin+Oxytetracilin) cho uống mỗi ngày 1 lần, trong 3 ngày. Hoặc cho uống nước tỏi, bạn bổ sung men sống và sorbitol cho gà, chắn chắn mau khỏi. Hạn chế dùng kháng sinh.

anh hoang khang nói rất đúng em cũng đã đoán ra được bệnh này vì gà nhà em năm ngoái cũng bị rồi trong mắt gà có bả đậu gà
bệnh này không khó trữa đâu bác ra hiệu thuốc rồi kể tên bệnh là được
và bác phải cạy thết bả đậu ra rồi bôi thuốc mỡ đau măt của người tetracilin vào mắt gà như vậy gà sẽ không bị mù nữa
à bác nhớ phải cho uống tylosin để phòng hen nữa đó
hiện tại thì gà bác chưa bị hen nhưng một vài ngày nữa sẽ có hiện tượng hen với số lượng ít[/QUOT
Gà e cũng co bieu hiện nv nhưng ngay mí mắt e nặn sợ nó nổ mắt v e chỉ sức thuốc mỡ thoi liệu có hết không ạ. Ga nha e nuoi trấu. Mong a chia sẻ
anh hoang khang nói rất đúng em cũng đã đoán ra được bệnh này vì gà nhà em năm ngoái cũng bị rồi trong mắt gà có bả đậu gà
bệnh này không khó trữa đâu bác ra hiệu thuốc rồi kể tên bệnh là được
và bác phải cạy thết bả đậu ra rồi bôi thuốc mỡ đau măt của người tetracilin vào mắt gà như vậy gà sẽ không bị mù nữa
à bác nhớ phải cho uống tylosin để phòng hen nữa đó
hiện tại thì gà bác chưa bị hen nhưng một vài ngày nữa sẽ có hiện tượng hen với số lượng ít
Ga e bị nhu v là giống benh nam ngoai nha bác k ạ. Nhung nv thi làm sao cạy vs nặn ra đc ạ. Khong nặn thi co s k ạ

Back