Hỏi đáp ga con

• Thread starter cân.co.cai.tên
  • Ngày gửi
ae cho tôi hoi.tôi nuoi 100 con ga đc 70 ngay tuoi.truoc tôi chia ti li thuc ăn như sau.25%%đậm đặc.25%cám bắp.25%gạo tấm.25% chuối.nhưng ga nhe vao xốp ko chác thit.nay tôi đinh đôi.chi cho ăn thóc va chuối va băp.để cho thit săn chác.ae thây có đc ko..? mong ae e giup đỡ

Gà chắc sao nổi bác, gà k đủ tháng tuổi. T đây cũng đang nuôi và vài tuần thịt một con xem ra làm sao.
Gà phải trên 5 tháng mới chắc. Khi gà đang phát triển tinh hoàn thì bán dò, khi đạp mái bán thịt rất tốt.
Ở khía cạnh sinh lý khác, xương phát triển đủ lớn, cứng mới giúp tơ cơ bám. Ban đầu phát xương, lông rồi nuôi thịt mới có. Thịt mềm là thể hiện xương chưa phát đủ tầng sụn. Nên bác cứ từ từ, không đi đâu vội. Ăn đậm đặc có muối natri làm gà chậm phát triển. Natri làm gà hấp thu Ca kém đi, thiếu Canxi gà yếu xương.
Tóm lại bác thong thả, gà e nuôi k ăn tăcn nên 5 tháng giờ đang tập gáy. Giống e là ri thuần khoảng 2kg. Chậm k?
Bình thường nhưng tiền ăn ít lắm, thịt xương dày chắc nịch.
M cho ăn nghèo đạm nhưng đủ nhóm chất béo, rau xanh. Tă gồm gạo lứt nấu ngô xay. Gạo trắng nấu đầu cá. Rau ngổ băm trộn ngô.
Sáng ăn đồ nấu ấm, gần trưa ăn ngổ trộn ngô với uống nước sạch. Tối cho ăn tăng đầu cá tươi nấu.
Nên t thấy k phải đồ ăn giàu đạm có thể quyết định cuộc chơi mà nuôi nhốt mật độ tương đối cao. Ăn đủ nhóm chất và thực tế gà mổ nhau đếm vài trên 100 con.

minh ơ vung nay gân như cai gi cubg fai mua.nêu 5 thang ma đc 2kg thi ngon qua chu con gi.nhưng cai minh noi ơ đây la gio đc 70 ngay tuoi rôi ma chung minh chi đạt đc khoang 700g đên 800g theo bạn thê co fai la be ko

Giống gì ấy chứ?
2 tháng như thế là bình thường. Bắt đầu từ tháng sau mới tăng nhanh. Như bà bầu, 7 tháng mà bé mới kg hai, 2 tháng sau tăng gấp đôi. Mà bác lấy sỏi nhỏ cho gà ăn thì mới cho ăn ngô nhé. Gà nhỏ k nghiền tiêu hóa tốt ngô được. Cẩn thận viêm ruột hoại tử do cầu trùng ruột non, tốn kha khá chi phí cho nó đấy. Mình đã từng để ý phân gà dưới 2 tháng, thực sự cám gạo, ngô k tiêu được nhiều. Nên mới nấu. Tới 4 tháng, gà thích ăn và đã tiêu tốt cám ngô thì mới cho ăn thêm.

giông linh tinh lăm.vi minh mua ơ lo âp cua trang trAi nhỏ.cho a soi thi thi phai xây bu cát ah.ma lây cát vang co soi đc ko nhi.hay la cho a kiêu khác.cho ăn thoc đc ko nhi.thoc vs bap.băp say băng 1/4 hạt to.minh moi nuoi nen con nhiêu cai ko biết

Được đấy, k cho ăn thóc và bắp to vội. Vì tă càng to càng lâu tiêu. Hiệu quả tăng trọng sẽ thấp.
Được đấy, k cho ăn thóc và bắp to vội. Vì tă càng to càng lâu tiêu. Hiệu quả tăng trọng sẽ thấp.

ga cua minh giống linh tinh lăm.bơi vi minh mua ơ trai giống nho..minh mơi nuoi nên cúng ko biết nhiêu.nêu cho a sỏi vs cát thi minh fai xây bể đựng cát vàng cho ga nghich và ăn àh.hay la sao.? nêu minh cho a thoc có sao ko mhỉ

Bài viết có nội dung tương tự
  • ly giai trinh trang ga de kem
    • Thread starter quynhchay
    • Ngày gửi
  • Nuoi ga ta tha vuon-van de ve sinh chuong trai
    • Thread starter Mauxanhaolinh
    • Ngày gửi

• Back