gà đang bị bệnh nhờ mọi người tư vấn cách điều trị

• Thread starter chemngeobn
  • Ngày gửi
mình có đàn gà tò 15con nuôi được hơn 2 tháng. 2 hôm nay có 1 con co biểu hiện chướng diều ăn rất ít. khi dốc ngược gà và bóp diều. thì chảy ra dịch hơi hơi nhớt và màu nước vo gạo. gà thì vẫn chạy nhảy bình thường. ai biết bệnh này bệnh gì chỉ mình cách điều trị với ạ!!!!

chào bạn mih cũg mới bị giốg như bạn . chết gần 50con khỏag gần 1kg . bệnh thì mih kô biết rõ .mih cứ ra hiệu thuốc mua về cho uống mà cũng kô hết .lên mih mua thuốc sát trùng về phun hết chuồg thấy có tác dụng . chúc bạn sớm chữa đc cho gà

Gà bạn bị nấm diều rồi, bạn mổ ra sẽ thấy trong cuống họng gà có những vết loang giống như nấm trắng. Bạn ra hiệu thuốc mua thuốc nấm diều cho gà uống, hoặc rẻ hơn là ra tiệm BVTV mua 1 gói đồng sun-phát (loại để pha bóc-đô), về pha 30g/ 8lít nước cho uống trong 2 tiếng, uống 3 ngày gà sẽ khỏi, trong quá trình đó nhớ cho gà uống giải độc gan và men tiêu hoá

Gà bạn bị nấm diều rồi, bạn mổ ra sẽ thấy trong cuống họng gà có những vết loang giống như nấm trắng. Bạn ra hiệu thuốc mua thuốc nấm diều cho gà uống, hoặc rẻ hơn là ra tiệm BVTV mua 1 gói đồng sun-phát (loại để pha bóc-đô), về pha 30g/ 8lít nước cho uống trong 2 tiếng, uống 3 ngày gà sẽ khỏi, trong quá trình đó nhớ cho gà uống
giải độc gan và men tiêu hoá

Chào bạn .mih cũng bị như vậy mà kô biết do đâu .mih tự ấp trứg lấy và cũg hay bị gà hở rốn nữa .đang tìm ra nguyên nhân . và tìm có bác nào nhiệt tâm giúp đỡ mih với

tự ấp trứng lấy do nhiệt độ ít hơn là do đảo, nhiệt độ phải chuẩn, trứng ấm đều, đảo đủ tốt để phôi hấp thu hết lòng trắng.

mình có đàn gà tò 15con nuôi được hơn 2 tháng. 2 hôm nay có 1 con co biểu hiện chướng diều ăn rất ít. khi dốc ngược gà và bóp diều. thì chảy ra dịch hơi hơi nhớt và màu nước vo gạo. gà thì vẫn chạy nhảy bình thường. ai biết bệnh này bệnh gì chỉ mình cách điều trị với ạ!!!!
K biết bị gì.. bac mua chế phẩm sinh học vườn sinh thái dùng xem sao

trân thành cảm ơn tất cả mọi người nhé! mình đã tìm ra nguyên nhân là do gà bị chướng diều. cách đây 2 hôm mình có đi đồng nhìn thấy mấy con sâu to đùng đang ăn lá khoai nên bắt về cho ăn. mak ko băm nhỏ ra vậy là anh gà của mình bị hóc.
Chào bạn .mih cũng bị như vậy mà kô biết do đâu .mih tự ấp trứg lấy và cũg hay bị gà hở rốn nữa .đang tìm ra nguyên nhân . và tìm có bác nào nhiệt tâm giúp đỡ mih với
theo như kinh nghiệm ấp đc 3 mẻ trứng của mình thì khi mak gà mổ mỏ thì mình giảm nhiệt độ xuống và cũng thấy hiện tương hở dốm giảm. đó ý kiến của riêng mình.

theo như kinh nghiệm ấp đc 3 mẻ trứng của mình thì khi mak gà mổ mỏ thì mình giảm nhiệt độ xuống và cũng thấy hiện tương hở dốm giảm. đó ý kiến của riêng mình.[/QUOTE]

uh cám ơn bạn ... máy ấp của mih đc 360 trứg 4 ngày cho vào 1 khay trứg 60 . ấp nở thiệt ngon chỉ đc 1 tuần là có hiện tượg gà con chết ? kô biết phải do nhiệt độ kô . mih đo độ ẩm là 60_65% đang tíh tăng thêm độ ẩm nữa . vậy có bác nào cùng ý kiến vậy kô

binh thuong 60-65 la on roy ban. 3ngay cuoi moi can tang nen 70-80 mak.

uh máy của mih ấp đa kỳ như vậy có ảnh hưởng tớ trứng mới cho vào máy kô bạn . Minh chỉ cho thêm 1 khay nước ở gần chỗ gà nở thôi .

Back