Hỏi đáp Gà đẻ nhốt lồng có đạp mái tốt không các bác ?

• Thread starter chungnt
  • Ngày gửi
Chào các bác,

Mình định nhốt riêng trống, mái vào lồng, vừa lấy trứng ấp vừa lấy trứng ăn. Mình làm 2 lồng, mỗi lồng nhốt 10 mái và 2 trống khỏe. Không biết nhốt vậy có được không, gà trống vẫn đạp mái bình thường được chứ ạ ? Lồng cũng tương đối rộng, chiều dài khoảng 2m.

Chào các bác,

Mình định nhốt riêng trống, mái vào lồng, vừa lấy trứng ấp vừa lấy trứng ăn. Mình làm 2 lồng, mỗi lồng nhốt 10 mái và 2 trống khỏe. Không biết nhốt vậy có được không, gà trống vẫn đạp mái bình thường được chứ ạ ? Lồng cũng tương đối rộng, chiều dài khoảng 2m.
Vậy sao không nhốt 5 mái 1 trống? Nhốt 2 trống chung giành nhau, mà 1 trống 9 mái thì đạp không xuể, chỉ đẻ 3-4 trứng/ngày, bạn nên bổ sung đủ dd cho gà đẻ, gà trống đạp nhiều nên cho ăn đạm nhiều, gà mái đẻ nhiều nên cho ăn nhiều canxi, Fe và tắm nắng

30cm làm sao nó leo lên dc...cao quá ko leo dc vậy thả ngoài sân nó ...c...a...o... vậy sao nó lại đạp dc.mình nghĩ là nên làm cao tầm 50cm cho nó thoải mái chồg 2 chuồg lên nhau dc

30cm làm sao nó leo lên dc...cao quá ko leo dc vậy thả ngoài sân nó ...c...a...o... vậy sao nó lại đạp dc.mình nghĩ là nên làm cao tầm 50cm cho nó thoải mái chồg 2 chuồg lên nhau dc

Uh, mình làm cao 50 cm mà.... chứ làm 30 cm như bác ở trên không biết con trống nó nhảy lên con mái kiểu gì....chắc là chờ con mái nằm xuống rồi đến dí vào à ?

Chào các bác,

mình nghĩ nếu lấy trứng ăn thì cứ nhốt riêng mái thôi chả cần trống làm gì. còn loại nào dùng để ấp thì mới cho trống vào. trước giờ mình cản gà đá thì chỉ cho tỉ lệ 1 trống/ 2 mái. tối đa là 3 mái mà thôi. Không biết gà thịt thì thế nào, nhưng sợ nhiều mái nó đạp không đều, chắc nên thử nghiệm 1/5 là tối đa.

Theo mấy cụ trên google khoe là 1 trống 9-chục mái mà ấp nở đạt mà.

Vậy sao không nhốt 5 mái 1 trống? Nhốt 2 trống chung giành nhau, mà 1 trống 9 mái thì đạp không xuể, chỉ đẻ 3-4 trứng/ngày, bạn nên bổ sung đủ dd cho gà đẻ, gà trống đạp nhiều nên cho ăn đạm nhiều, gà mái đẻ nhiều nên cho ăn nhiều canxi, Fe và tắm nắng

Ok, mình nên ngăn đôi mỗi lồng là được. Mà 10 mái chắc 1 con cũng ko giành hết nổi đâu.

Nhốt không đẻ, tùy lồng bạn có trật quá không, đảm bảo mật độ không thì năng suất trứng kém.

Nhốt kk đẻ là sao ông.nuôi gà lấy trứng ấp ko nuôi lồg dc hả

Uh, mình làm cao 50 cm mà.... chứ làm 30 cm như bác ở trên không biết con trống nó nhảy lên con mái kiểu gì....chắc là chờ con mái nằm xuống rồi đến dí vào à ?
Đôi khi tôi viết rất vô lý. Vô lý rõ ràng.
Viết 50cm thì không rõ ràng.

Nếu nhốt từ đầu lại khác mà thả rộng xong nhốt gà không thể, hoặc giảm và có ăn trứng. Ở thớt là nhốt 1 trống nhiều mái vào ban đầu cũng giảm đẻ. Nếu đủ mật độ thì đỡ thôi

Ak.rứa là phải nuôi rồi lọc trước lên đàn hậu bị nhốt riêng trống mái cho nó quen rồi mới nhốt chung ak.vậy
Làm chuồng cao 50cm rồi 1m2 sàn nhốt dc mấy con vậy huynh

nuôi mật độ đó không đẻ đâu, trừ khi bác mót cho nó cái tetra trứng nó tự ị chứ cũng k muốn lắm :v

...muốn làm lồg nuôi để tiết kiệm diện tích mà có vẻ căng nhỉ.khoảg tầm qua rằm ông rảh ko?ra thăm ông tý... tính qua năm dụ ông bà cho ruộng với cho mượn sổ đỏ vay tiền xây trại nmún thăm ông tý xin ông ít kinh nguyệt ý lộn kinh nghiệm

Back