Hỏi đáp gà đẻ rướn cổ, ngáp

• Thread starter kienkoi
  • Ngày gửi
Gà nhà e đẻ đc 2 tháng rùi.hôm nay thấy vài 3 con có triệu chứng thi thoảng rướn cổ lên ngáp, kêu khoẹc khoẹc, hay vẩy mỏ,nghe kĩ có tiếng rên. Ga vẫn thấy ăn uống bt. Em đang nghi bị hen mong các bác đi qua tư vấn, chỉ bảo và dùng thuốc gì ko lam giảm đẻ và chất lượng trứng. Em xin chân thành cảm ơn.

Ngồi hóng vụ này.
Cách đây gần tháng, đàn gà mình cũng bị, mình cho uống Tilmi ( pha đúng liều lượng) trong 3-4 ngày. Kết quả hết.
Nhưng gà đẻ giảm nhẹ. Bất ngờ nhất là trong thời gian còn tác dụng của thuốc thì trứng không có trống (cồ). Hiện giờ đã trở lại bình thường

Ngồi hóng vụ này.
Cách đây gần tháng, đàn gà mình cũng bị, mình cho uống Tilmi ( pha đúng liều lượng) trong 3-4 ngày. Kết quả hết.
Nhưng gà đẻ giảm nhẹ. Bất ngờ nhất là trong thời gian còn tác dụng của thuốc thì trứng không có trống (cồ). Hiện giờ đã trở lại bình thường
Bác cũng nuôi gà đẻ à. Bác nuôi nhiều ko. E đang dùng thuốc crd- stop thấy thành phần thuốc có doxy ko bt có giảm đẻ ko. Sáng mai có hiệu quả ko nữa.

Mình cũng chỉ nuôi gần 80 con thôi, chủ yếu nuôi lấy trứng ấp.
Thường thì thuốc gì cũng vậy (kể cả dùng lá cây) với liều trị sẽ làm giảm đẻ đó bạn. Nên dùng thêm C và giải độc gan cho nó nhanh phục hồi lại

QUOTE="traicut, post: 927616, member: 137889"]Mình cũng chỉ nuôi gần 80 con thôi, chủ yếu nuôi lấy trứng ấp.
Thường thì thuốc gì cũng vậy (kể cả dùng lá cây) với liều trị sẽ làm giảm đẻ đó bạn. Nên dùng thêm C và giải độc gan cho nó nhanh phục hồi lại[/QUOTE]
Qua 1 ngày uống crd- stop+ long đờm thấy có thuyên giảm ko thấy rướn cổ thở mà thấy như kiểu bên trong nhiều mũi ý...

Back