Gà Đông Tảo, câu chuyện về uy tín bán hàng qua mạng

• Thread starter hoamuatim
  • Ngày gửi
up cho moị người đánh giá

nhu vay thi giao dich wa mang cung nguy hiem qua, vi du nhu minh tin tuong nen mua hang cua anh biendinhcong, ma a ay ko co hang, nen mua cua nguoi khac thay vao, vay co dam bao hang do cung co chat luong nhu minh muon mua ko chu

Chào cả nhà, tình hình đàm phán của mình chưa đi đến kết quả gì hết. Mình bài tỏ quan điểm như vầy anh em góp ý nha.
Ban đầu tì mình định mua 100 con vời giá xxx/con và chi phí vận chuyển bên đó chịu luôn và mình đồng ý, nhưng khoản 3 ngày sao thì nhận được thông tin là lên giá 20k/con và chi phí ko chịu nữa. bó tay với cách làm ăn này luôn.
Các bác chém gió giúp em nhé

Nói chung phải đến tận nơi là yên tâm bạn ạ
Đến nhà cũng chưa yên tâm được bạn àhh,lỡ quảng cáo không đúng hàng thì coi như mất công đi và tốn thời gian và công sức nữa.Tôi đang bán gà đông tảo luôn nè,giao gà tận nhà,đến không hài lòng mang gà về(quảng cáo xíu..kaaka)như vậy là an tâm nhất...

Mua bán với nhau mà có nhiều chuyện quá hả! Cùng là nông dân với nhau thôi sao lại thế ta!

Em học ít nên sử dụng từ chân chất mà Anh Ba. Em thay chữ "lời" bằng chữ "lãi" được không?::p
Sao có chuyện học ít, học nhiều ở đây nữa. Theo tôi thì chữ LỜI nào cũng đúng cả:
- Trong buôn bán có lúc cũng chỉ cần huề vốn hay lỗ chút ít cũng dược, chủ yếu để người ta biết đến hàng hóa của mình rồi từ từ ................ chém sau :D
- Khi chất lượng đã được khẳng định thì không cần phải nhiều LỜI, người ta vẫn tin như thường.
Nghĩ vậy không biết có đúng không?

xin cùng chia sẻ trong vấn đề này. nghe câu chuyện mà buồn wa mạng nghe câu nói xưa rằng" một lần bất tín vạn lần bất tin" làm sao có thể làm an bền vững được, ko cần biết nguyên nhân thế nào nhưng khi đã thỏa thuận rồi mình phải thực hiện cho dù phần thiệt là ở chỗ mình. mình cũng mới liên lạc với bác bien để mua vài chục con nhưng nghe qua câu chuyện có lẽ phải suy nghĩ lại
cũng có lời góp ý với bác bien thế này khi mình có uy tín tốt thì một người sẽ nói cho mười người nghe, 10 người nói cho 100 người nghe ( như các bác ấy nói về gà của bác Tuấn gì đó) khi đó mình sẽ nâng cao uy tín của mình lên rất nhiều sau này bác sẽ được lợi rất nhiều từ chuyện đó, nhưng bác mất uy tín một lần thôi thì 1 người sẽ nói cho 100 người biết đó, như thế bác cũng biết hậu quả rồi đó.
chúc bác nhanh chóng lấy lại uy tín
thời buổi công nghệ thông tin mà
chào các bác
-_-

xin cùng chia sẻ trong vấn đề này. nghe câu chuyện mà buồn wa mạng nghe câu nói xưa rằng" một lần bất tín vạn lần bất tin" làm sao có thể làm an bền vững được, ko cần biết nguyên nhân thế nào nhưng khi đã thỏa thuận rồi mình phải thực hiện cho dù phần thiệt là ở chỗ mình. mình cũng mới liên lạc với bác bien để mua vài chục con nhưng nghe qua câu chuyện có lẽ phải suy nghĩ lại
cũng có lời góp ý với bác bien thế này khi mình có uy tín tốt thì một người sẽ nói cho mười người nghe, 10 người nói cho 100 người nghe ( như các bác ấy nói về gà của bác Tuấn gì đó) khi đó mình sẽ nâng cao uy tín của mình lên rất nhiều sau này bác sẽ được lợi rất nhiều từ chuyện đó, nhưng bác mất uy tín một lần thôi thì 1 người sẽ nói cho 100 người biết đó, như thế bác cũng biết hậu quả rồi đó.
chúc bác nhanh chóng lấy lại uy tín
thời buổi công nghệ thông tin mà
chào các bác
-_-

Có le bác biên kíêm tìên là chính kíêm uy tín là phu

cổ phiếu của biendinhcong trên thị trường OTC rớt giá thảm hại, thật may theo mình nó không ảnh hưởng đến tình yêu của mọi người dành cho cái e Đông Cảo . Mình cũng định tết này qua HY làm mấy chục em về nuôi thử. Nghe bác gì gì đó nói đến nơi rồi mà cũng chưa chắc thấy cũng ngán. Chạy mấy chục cây số trong mùa đông này mà về tay không thì.... lòng chắc đóng băng với mấy e gà luôn quá.

Last edited by a moderator:
đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại. các bác bớt châm chích đi, người ta đã nhận lỗi rồi mà

đánh kẻ chạy đi chứ ai đánh kẻ chạy lại. các bác bớt châm chích đi, người ta đã nhận lỗi rồi mà

chỉ trích thì chỉ trích, song cũng nên tìm cách bỏ qua nếu có thể.có lẽ bác này sẽ ko còn lần sau nữa đâu.hy vong qua sự việc này. agri chúng ta sẽ càng hiểu chữ TÍN quan trong đến dường nào

biendinhcong thể hiện thiện chí sửa sai bằng cách "sale off 30%" hàng trong khoảng 1tháng cho ae trong diễn đàn, mình hứa, mình đảm bảo ae sẽ rất vui vẻ bỏ qua cho bạn. Trong thời gian thử thách nếu gặp khó khăn mình sẽ hỗ trợ miễm nhận phí và trách nhiệm.

biendinhcong thể hiện thiện chí sửa sai bằng cách "sale off 30%" hàng trong khoảng 1tháng cho ae trong diễn đàn, mình hứa, mình đảm bảo ae sẽ rất vui vẻ bỏ qua cho bạn. Trong thời gian thử thách nếu gặp khó khăn mình sẽ hỗ trợ miễm nhận phí và trách nhiệm.

Đây là đề xuất của bác ah? Mình đâu biết giá bác đó bán là bao nhiêu đâu nên trước khi sale of 30% thì bác đó nâng giá lên 30% thì sao. Cũng vậy thôi!

Nói chung là rút kinh nghiệm lần này rồi từ từ làm xây dựng uy tính lại.

biendinhcong thể hiện thiện chí sửa sai bằng cách "sale off 30%" hàng trong khoảng 1tháng cho ae trong diễn đàn, mình hứa, mình đảm bảo ae sẽ rất vui vẻ bỏ qua cho bạn. Trong thời gian thử thách nếu gặp khó khăn mình sẽ hỗ trợ miễm nhận phí và trách nhiệm

sale off 30% la gi vay a minh ko hieu.

còn về vụ này mình cũng đã lật tẩy dc bộ măt thật giả dối của:
nguyễn hồng long sdt 0943356829.
sau chuyến gửi cho a tú như vậy mình cũng đã nghi ngờ về long.
và sau đó mình thử lại 1 lần nữa để xem sự nghi ngờ của mình
có đúng ko và y làm ăn co uy tin như đã thõa thuận ko.
đợt này mình đặt của long là 22 con.gà 3-4 lạng

trước 1 giờ gà đc chuyển vào nam.em dã đến tân nơi mà ko báo trước cho long

các bác có biết ntn ko

long đã đóng gà vào lồng ngon lành,nhưng khi nhìn đàn gà
trong lồng mà minh đặt của long con nào to nhất cũngchỉ dc 3 lạng.
nhưng mình vẫn chưa giám nói gì,và sau đó mình hỏi long:
"lồng này đủ 22 con ko e" long nói đủ a ah mà mình đếm đi đếm lại
chỉ có 20 con.
mình lại hỏi long 1 lần nữa đủ 22 con ko e
long lại nói a yên tâm e khảng định là đủ
vây là bộ mặt thật lại càng dc lộ ra
mình dã tháo tung lồng gà ra và gọi long ra đếm
đếm đi dếm lại cũng chi co 20 con..............................
==>tóm lại gà của long rất nhỏ+cố y bớt 2 con nhằm làm mất uy tín của mình 1 lần nữa và chuộc lợi: $
chuyện sau đó mình với long chuyện còn dài lắm mình chỉ nói đến đây thôi
vậy là mọi người đã hiểu

---------------
Chào cả nhà, tình hình đàm phán của mình chưa đi đến kết quả gì hết. Mình bài tỏ quan điểm như vầy anh em góp ý nha.
Ban đầu tì mình định mua 100 con vời giá xxx/con và chi phí vận chuyển bên đó chịu luôn và mình đồng ý, nhưng khoản 3 ngày sao thì nhận được thông tin là lên giá 20k/con và chi phí ko chịu nữa. bó tay với cách làm ăn này luôn.
Các bác chém gió giúp em nhé

y bác định nói tới biendinhcong phảo ko?
nếu như vậy thì biendinhcong dám khẳng định và nói thẳng với bác là bác là người ăn ko nói có
biendinhcong chẳng đàm phán với bác như vậy và cũng chẳng có tăng hay giảm gi hết.
======>vậy ý bác là sao

Back