Bán Gà Đông Tảo của Đậu Đỏ

• Thread starter Đậu Đỏ HD
  • Ngày gửi
Đ

Đậu Đỏ HD

Guest
Xin chào toàn thể anh em nông dân tham gia diễn đàn, cũng từ lâu rồi Đậu Đỏ đã tham gia diễn đàn và học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm quý giá về nông nghiệp của anh em trên diễn đàn và mỗi người trên diễn đàn đều có niềm vui, đam mê và xu hướng chăn nuôi 1 giống vật nuôi của riêng mình. Cá nhân Đậu Đỏ thì thích nuôi gà Đông Đảo nên Đậu Đỏ đã tìm hiểu và nuôi được 1 năm rồi. Hôm nay mình lập topic để khoe với anh em thành quả của mình sau 1 thời gian chăn nuôi để anh em giao lưu, đặc biệt là anh em nào ở Hải Dương thì ủng hộ Đậu Đỏ nhé; Gà của Đậu Đỏ đây
1, Gà bố mẹ lúc mới khởi nghiệp đây( Gà này mình mua của anh Phước An - Hải Phòng)

Và đây là bố mẹ khi đã sinh sản được 1 đàn con:

2, sản phẩm của chúng đây( hai đàn nở được 22 em gà con, lúc này được 1 tuần tuổi)

Thêm 1 đàn nữa của con mái đẹp nhất của mình - ra con toàn chân khủng( có con chân to đột biến nhé)

3, Và đây là ảnh bọn con của nó mình chụp cách đây 3 tuần lúc này được 1 tháng tuổi

Anh Việt - Phước An có đi ngang qua thì up ủng hộ em nhé, hoan nghênh tất cả anh em vào giao lưu đóng góp ý kiến để Đậu Đỏ ngày càng có nhiều gà đẹp hơn nhé.

Xin chào toàn thể anh em nông dân tham gia diễn đàn, cũng từ lâu rồi Đậu Đỏ đã tham gia diễn đàn và học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm quý giá về nông nghiệp của anh em trên diễn đàn và mỗi người trên diễn đàn đều có niềm vui, đam mê và xu hướng chăn nuôi 1 giống vật nuôi của riêng mình. Cá nhân Đậu Đỏ thì thích nuôi gà Đông Đảo nên Đậu Đỏ đã tìm hiểu và nuôi được 1 năm rồi. Hôm nay mình lập topic để khoe với anh em thành quả của mình sau 1 thời gian chăn nuôi để anh em giao lưu, đặc biệt là anh em nào ở Hải Dương thì ủng hộ Đậu Đỏ nhé; Gà của Đậu Đỏ đây
1, Gà bố mẹ lúc mới khởi nghiệp đây( Gà này mình mua của anh Phước An - Hải Phòng)

Và đây là bố mẹ khi đã sinh sản được 1 đàn con:

2, sản phẩm của chúng đây( hai đàn nở được 22 em gà con, lúc này được 1 tuần tuổi)

Thêm 1 đàn nữa của con mái đẹp nhất của mình - ra con toàn chân khủng( có con chân to đột biến nhé)

3, Và đây là ảnh bọn con của nó mình chụp cách đây 3 tuần lúc này được 1 tháng tuổi

Anh Việt - Phước An có đi ngang qua thì up ủng hộ em nhé, hoan nghênh tất cả anh em vào giao lưu đóng góp ý kiến để Đậu Đỏ ngày càng có nhiều gà đẹp hơn nhé.
Dạo này anh em nuôi gà ĐT có vẻ bận rộn hay sao ấy nhỉ, thấy tình hình im ắng quá, hay là anh em nông dân đi nghỉ mát hết rồi. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

anh thì ko muốn up up up để lên đầu đâu, lý do vì khi ae vào đọc bài toàn thấy các trang up up up chẳng có nội dung gì đọc bực mình lắm :). Thế nên chịu khó chụp ảnh up lên cho ae coi nhé. Gà rất đẹp :D
Có khi Đậu đỏ sắp phải để lại anh vài con làm giống rồi :6^:

anh thì ko muốn up up up để lên đầu đâu, lý do vì khi ae vào đọc bài toàn thấy các trang up up up chẳng có nội dung gì đọc bực mình lắm :). Thế nên chịu khó chụp ảnh up lên cho ae coi nhé. Gà rất đẹp :D
Có khi Đậu đỏ sắp phải để lại anh vài con làm giống rồi :6^:

Hi anh Việt, cám ơn anh đã đóng góp ý kiến rất bổ ích, em rất sẵn lòng share gà giống với anh!

gà đẹp.....tướng tá ngon lành cành đào.hihi

Cám ơn Taukilan:9^:

Có theo giỏi topic của phuocan cũng nhiều , thấy đc lòng nhiệt quyết và đam mê, bên cạnh đó thì bạn đậu đỏ cũng có những con gà giống chất lượng , hy vọng là các bạn tạo điều kiện giúp anh em khu vực phía nam sở hửu đc những con giống tốt để nhân đàn ...vì hiện tại nhu cầu nuôi gà ĐT ở kv phía nam cũng rất nhiều , nhưng để tìm đc những con giống tốt thì ko phải dể, vì sao mình nói vậy: cách đây gần 3 năm gà đt đã đc rao bán trong miền nam, và mình đã mua về nuôi vào thời điểm đó, keets quả những nơi bán như : Tuấn trảng bom, gà chân rất nhỏ, còn bác lâm minh ở bình dương,(gàdongtaohungyen, hàn mặc tủ.....) thì treo đầu dê bán thịt chó từ chim trĩ đến chim công, cho đến gà đt toàn gà lai và gà bệnh, mua bán hẹn ngoài đường , những cơ sở ảo, ma...mình đã đi khảo sát thì ko có thật.
Hy vọng 1 ngày ko xa các bạn tạo ra những con gà "thuần chủng "theo đúng nghĩa của nó. Chúc các bạn vui khoẻ, đạt đc hoài bảo đam mê ! Thân chào.

Gà đẹp thật.
Nhà Đậu đỏ ở chỗ nào Hải Dương thế?

Nhà em ở gần Thị Trấn Cẩm Giàng, huyện Cẩm Giàng, Hải Dương anh ạ!

up cho bác, chúc bác bán đắt hàng 0938048899

Cám ơn bác nhé:9^:

--------

Có theo giỏi topic của phuocan cũng nhiều , thấy đc lòng nhiệt quyết và đam mê, bên cạnh đó thì bạn đậu đỏ cũng có những con gà giống chất lượng , hy vọng là các bạn tạo điều kiện giúp anh em khu vực phía nam sở hửu đc những con giống tốt để nhân đàn ...vì hiện tại nhu cầu nuôi gà ĐT ở kv phía nam cũng rất nhiều , nhưng để tìm đc những con giống tốt thì ko phải dể, vì sao mình nói vậy: cách đây gần 3 năm gà đt đã đc rao bán trong miền nam, và mình đã mua về nuôi vào thời điểm đó, keets quả những nơi bán như : Tuấn trảng bom, gà chân rất nhỏ, còn bác lâm minh ở bình dương,(gàdongtaohungyen, hàn mặc tủ.....) thì treo đầu dê bán thịt chó từ chim trĩ đến chim công, cho đến gà đt toàn gà lai và gà bệnh, mua bán hẹn ngoài đường , những cơ sở ảo, ma...mình đã đi khảo sát thì ko có thật.
Hy vọng 1 ngày ko xa các bạn tạo ra những con gà "thuần chủng "theo đúng nghĩa của nó. Chúc các bạn vui khoẻ, đạt đc hoài bảo đam mê ! Thân chào.

Cám ơn bác đã quan tâm đến Topic của em, thực ra thì lúc khởi nghiệp nuôi gà em cũng lấy chủ yếu là gà giống của anh Phước An và cũng nhở sự hỗ trợ nhiệt tình của anh mà em nhanh chóng có được những lứa gà con khá ưng ý. Chúng em ngoài này cũng rất muốn giao lưu với các anh em trong đó để cho niềm đam me được nhân lên nhiều lần nhưng cũng vì còn bận công việc nên chưa biết phải hỗ trợ anh em trong đó thế nào chỉ biết hẹn anh em rằng mong có thể giao lưu vào 1 ngày gần nhất. Anh Việt - Phước An xem có sáng kiến gì để ủng hộ anh em Sài Gòn không?

Last edited by a moderator:
gà đẹp.....tướng tá ngon lành cành đào.hihi

Cuối tuần vừa rồi rủ anh Việt về chơi thăm gà, thấy đàn gà lớn tương đối chậm vì chỉ được ăn thóc hầm định chụp lên để khoe anh em diễn đàn nhưng do trời mưa, chân bọn nó bẩn quá nên không chụp nữa. khi nào nắng ráo, sạch sẽ mình sẽ chụp ảnhe khoe anh em gà của mình.

--------

Cuối tuần vừa rồi rủ anh Việt về chơi thăm gà, thấy đàn gà lớn tương đối chậm vì chỉ được ăn thóc hầm định chụp lên để khoe anh em diễn đàn nhưng do trời mưa, chân bọn nó bẩn quá nên không chụp nữa. khi nào nắng ráo, sạch sẽ mình sẽ chụp ảnhe khoe anh em gà của mình.

À, nhân tiện đây mình muốn bán em trống chân khủng này. Anh em xem ai thấy hợp nhãn thì alo nhé( con này hôm Chủ Nhật vừa rồi anh Việt đã thực tế nhìn nó) ảnh của nó đây( con chân to đứng gần con trống đầu đàn của mình - bây giờ lớn hơn chút rồi nhé.

Bây giờ em nó chắc được khoảng 1,2 - 1,3 kg gì đấy. Nó chạy nhanh quá, mình ko bắt được!

Ở sg thì hay bit mấy

uh, mình cũng rất tiếc vì không có điều kiện để chuyển gà vào ủng hộ các bạn ở Sài Gòn. Nhưng hy vọng ở ngoài Bắc sẽ có anh em hợp nhãn với em này!

Ở sg thì hay bit mấy

Ở xóm nhà mình có mấy nhà xe chạy từ ngoài này vào Sài Gòn và ông bác cả nhà mình cũng có 1 cái chạy hình như là hay vào bến xe Miền Đông thì phải, anh em ở Sài Gòn có thể nhận gà tại bến xe miền Đông được không? Nếu được thì mình sẽ chuyển gà vào đó giao lưu cùng với anh em! Mình thì không có nhiều gà nhưng đợt gà này mình có thể share cho anh em vài cặp gà giống được!

--------

Mình vừa alo hỏi ông anh là xe vào đến đâu trong Sài Gòn, anh ấy bảo hay vào chỗ cầu vượt An Sương( hay An Dương gì đó - nghe diện thoại nên không rõ lắm) nên nếu anh em nào trong đó cần gà giống mà thich gà của mình thì mình có thể gửi gà giống vào tới đó nhé. hy vọng sẽ được giao lưu cùng ae!

[/QUOTE]

[/QUOTE]

Con trống chân khủng đó giá như thế nào vậy bạn? báo giá vào inbox dùm mình nhe...
Mình cần mua thêm 2 e mái chân khủng cũng cỡ đó... bạn báo giá luôn nhe... được gởi vào sg cho mình.

[/QUOTE]

Con trống chân khủng đó giá như thế nào vậy bạn? báo giá vào inbox dùm mình nhe...
Mình cần mua thêm 2 e mái chân khủng cũng cỡ đó... bạn báo giá luôn nhe... được gởi vào sg cho mình.[/QUOTE]

Bạn để lại số điện thoại hoặc 1 địa chỉ liên lạc nào khác cho mình nhé( Skype, email) mình sẽ gửi giá cho bạn, mình sợ cho giá lên đây anh em lại chê đắt đắt rẻ rẻ, mình chưa bán gà bao giờ lên cũng ngại bị chê là bán đắt lắm! hì hì.

Đậu đỏ pm cho embe xin số phone nhé sẻ ali cho bác khi cần.
Xe vào sg chính xác là bx miền đông hay bến xe an sương vậy bác đậu đỏ?

Đậu đỏ pm cho embe xin số phone nhé sẻ ali cho bác khi cần.
Xe vào sg chính xác là bx miền đông hay bến xe an sương vậy bác đậu đỏ?

Chào bác embelienxo, số của em là 0904 509 007( có ở phần chữ ký đó bác) xe vào trong đó thì hôm qua em gọi anh ấy bảo vào chỗ cầu vượt An Sương anh ạ.

Back