gà lôi trắng không đẻ

• Thread starter huynongdan
  • Ngày gửi
nuoi con ga loi trang 4 nam ma không đẻ , anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp .
gà mua của người bẫy ở rừng về đã thuần hóa mà không chịu đẻ

Last edited by a moderator:
Anh huynongdan oi
em đọc bài này của admin
http://agriviet.com/home/showthread.php?t=16692&page=6
thì cho thấy anh và chimquy "có mối quan hệ thân với nhau (dùng chung 1 số IP - Chung nhà hoặc chung công ty - hoặc cùng 1 người)" sao anh lại hỏi vậy? hay là chơi tung hứng hả anh. Nếu em nói có gì không phải thì bỏ qua cho em

Mình nuôi con gà lôi trắng đã 4 năm nay mà không thấy nó đẻ . Không biết tại sao . anh em nào có kinh nguyet trong linh vực này chỉ giáo nhé
anh đinh chơi chử nhau hả anh Huy. anh em nào có kinh nghiệm trong linh vực này chỉ giáo

Gà lôi trắng con mới nở

mời anh em xem gà lôi của mình, gà lôi này mua từ trại nuôi bên Thái, không phải bắt từ rừng nên mình nghĩ không có vấn đề gì về sinh sản.
đây là bài mình pót bên ABV
http://www.aquabird.com.vn/forums/showthread.php?t=64735

Tổng cộng có 3 trứng cùng lứa ấp với e nó nhưng chỉ có mỗi mình e nó là ra đời được. Mời anh em chim ngưỡng:
Cha mẹ:

Còn đây là hình em nó:
Lồm cồm bò ra:

Mệt quá, nghỉ mệt tí nhé:

Ba ngày sau tung tăng đi dạo:

Ngày thứ tư của mình đây:

cái gì dzậy ta!?

Có chút kinh nghiệm mạo muội giải thích hộ bạn .
Gà lôi không đẻ ngoài các nguyên nhân về sức khỏe bệnh tật còn 2 nguyên nhân chính .
1: gà lôi của bạn chưa đến tuôi đẻ là 3 năm
2 : Còn đôi với gà của bạn , bạn khẳng định là 4 tuổi vậy là đã có sự kiểm soát về tuổi vậy nguyên nhân không đẻ là do gà lôi của bạn chưa thích nghi hoàn toàn với môi trường nuôi nhốt. Mình đoán chắc cặp này bắt lúc lớn ko phải gà nhỏ . Vào mùa sinh sản bạn lên hạn chế tối đa người lạ vô coi . Nếu chim vẫn không dạn người cần dùng lưới tản nhiệt quây truồng để tránh chim nhìn thấy người gây ra hoảng loạn .khi cho ăn cử động nhẹ để không khiến chim giật mình . Truồng nuôi lên rộng rãi có bố trí lùm cây để chim có thể rúc và tìm chỗ đẻ . Chỉ lên 1 người cho ăn thường xuyên cho chim ăn không cho người lạ tiếp xúc . Nếu bạn có thể hạn chế tốt đc những vấn đề trên sẽ giúp cho chim sinh sản đc .

Có chút kinh nghiệm mạo muội giải thích hộ bạn .
Gà lôi không đẻ ngoài các nguyên nhân về sức khỏe bệnh tật còn 2 nguyên nhân chính .
1: gà lôi của bạn chưa đến tuôi đẻ là 3 năm
2 : Còn đôi với gà của bạn , bạn khẳng định là 4 tuổi vậy là đã có sự kiểm soát về tuổi vậy nguyên nhân không đẻ là do gà lôi của bạn chưa thích nghi hoàn toàn với môi trường nuôi nhốt. Mình đoán chắc cặp này bắt lúc lớn ko phải gà nhỏ . Vào mùa sinh sản bạn lên hạn chế tối đa người lạ vô coi . Nếu chim vẫn không dạn người cần dùng lưới tản nhiệt quây truồng để tránh chim nhìn thấy người gây ra hoảng loạn .khi cho ăn cử động nhẹ để không khiến chim giật mình . Truồng nuôi lên rộng rãi có bố trí lùm cây để chim có thể rúc và tìm chỗ đẻ . Chỉ lên 1 người cho ăn thường xuyên cho chim ăn không cho người lạ tiếp xúc . Nếu bạn có thể hạn chế tốt đc những vấn đề trên sẽ giúp cho chim sinh sản đc .

cảm ơn bạn nhé!mình cũng dang tính nuôi nó mà thấy lâu đẻ quá!hic

cập nhật hình ảnh gà lôi trắng con để anh em tham khảo

đàn gà lôi trắng em:

đàn anh (chị) rất thân thiện và dạn người

cập nhật hình ảnh gà lôi trắng con để anh em tham khảo

đàn gà lôi trắng em:
đàn anh (chị) rất thân thiện và dạn người

Anh trí cho em hỏi gà lôi loại này đã được mấy tháng rồi, đã phân biệt được trống mái chưa hả anh
Cảm ơn anh. nếu được anh cho em xin cái giá vào hòm thư với nhé

thấy gà của anh lamtri1311 đẹp quá, em thấy mà muốn nuôi nhưng không biết giá cả thế nào vậy anh?nếu anh có bán thì mail cho em giá nha (mail : viethuu77@yahoo.com)

Back