gà lôi

• Thread starter cadeau
  • Ngày gửi
cứu chửa và thuần hóa trong 10ngay....khi mói về vết thương rất nặng ,vết thương đã hôi thối và đac lên dòi thành từng ổ.hình anh em xem:

những chấm trắng trên cánh là con giòi rất ra từ vết thương khi mình rữa vết thương bằng dầu hỏa:

và đây là hình khi em nó đã được 4ngay sau khi được làm thuốc:

Last edited by a moderator:
Con này là gà lôi trắng mái. Sau khi rửa vết thương thì rắc thuốc gì vào chỗ đau vậy Khánh?
..xin lỗi ại mà biết tên mình vậy. em rắc thuốc khang sinh ạ.... con này ai nhìn cũng gọi là gà lôi trắng mái nhưng con trống đi cùng nó thì anh em gọi là galoi vằn chẳng hiểu sao nưa. hay là galoi vằn nằm trong nhóm 17phan hệ của gàloi trắng.anh em nào biết rõ giải thích dùm em.

Bạn thật có lòng, chứ gặp người khác người ta thịt mất thì tội nghiệp con gà. Chúc bác nuôi sao sinh sản được luôn nhá. Chắc con gà nó mang ơn bác lắm đấy.

chúc mừng nha
chỉ trong 10 ngày mà đã thuần đc rùi
cố gằng nuôi tốt nha

chúc mừng nha
chỉ trong 10 ngày mà đã thuần đc rùi
cố gằng nuôi tốt nha
...loại này cũng hên xui pro ạ.có con nuôi từ bé khi mới thay lông để phân biệt trống đến khi thay lông xong vẫy chưa thuần được.

quả là chuyện lạ có thật
mọi người cần phải học hỏi bác khánh này nhiều

tất nhiên là cần phải có giấy tờ thì mới là hợp pháp nhưng mà để làm đc 1 bộ giấy tờt thì mất rất nhiều tg và công sức

tất nhiên là cần phải có giấy tờ thì mới là hợp pháp nhưng mà để làm đc 1 bộ giấy tờt thì mất rất nhiều tg và công sức

vậy thì nông dân nuôi thế nào được:mellow::mellow::mellow:

bác gỏi thật chắc bác này làm bên thú y quá
.....mình chỉ là người mê các loại này thôi. mình vừa chơi vừa học kimh nghiệm được 2nam nay thôi. mình kg học thu ý ,mình học mỹ thuật pro ạ.

Back