Gà mái 10 ngày đẻ 5 trứng

• Thread starter thichnuoichim
  • Ngày gửi
Hi Các Bác,

Em được 1 người bạn ở Trà Vinh mang lên cho 1 cặp gà, con trống to lắm, khoảng 2-3kg, trông như gà nòi, con gà mái màu đen tuyền, rất đẹp.
Em không ăn thịt mà để nuôi. Em rào lưới khoảng 2m2 nhốt nuôi.
Ngày đầu tiên gà mái đã đẻ được 1 trứng, thấy vậy em mới lót ổ trên cao cho nó, mà 2 ngày sau nó không đẻ vào ổ mà chỉ đẻ dưới đât. Thế là em làm ổ dưới đất luôn. Đã 10 ngày từ khi đẻ trứng đầu tiên, giờ nó đẻ được 5 trứng (2 ngày/trứng).
Em cho ăn lúa+cám+bắp
Em không biết đây là giống gà gì nữa, để mai rãnh em chụp hình!
Trứng nó có màu gần như trứng gà CN, mà hơi tròn, to hơn trứng gà ta!

Vậy có ai biết nó là gà gì không? Và sao nó đẻ thưa vậy (2 ngày/trứng), và nó đẻ dưới đất thì có ấp không? Bao nhiêu trứng thì ấp?

Em chưa nuôi gà bao giờ nên nhờ các bác tư vấn giúp!

Thanks All,

gà tơ đẻ thưa là bình thừơng.ăn thiếu mồi tươi rau cỏ cũng chậm đẻ.xấp xỉ 10 trứng sẽ ấp.

Chắc gà đá lông rồi ,gà đẻ 2 ngày 1 trứng do nhiều lý do như mới di chuyển ,thức ăn ko đủ chất, nuôi nhốt chẳng hạn,bình thường gà đẻ ngày 1 trứng ,cũng có khi nay nó ko đẻ ,thì ngày mai sáng sơm nó đẻ rồi.

gà tơ đẻ thưa là bình thừơng.ăn thiếu mồi tươi rau cỏ cũng chậm đẻ.xấp xỉ 10 trứng sẽ ấp.

Tại gà người ta cho nên cũng không biết đã đẻ lứa nào chưa, hj. Để bổ sung thêm thức ăn tươi cho nó xem sao! Thanks bác

Bài viết có nội dung tương tự

Back